Hạng B2
17/8/15
434
770
93
37
Bác l hệ với 2 "Thần đèn: Ngoctuyen85 hoặc Khactrung là nhanh nhất.
Đã lên pha led lumiled bên ngọc tuyến , nói chung là hài lòng chỉ là muốn sáng hơn nữa , ocn người mà bác , được rồi cứ muốn hơn .
Và đang dính vấn đề đèn cos bi xenon theo xe là 4300k nên nếu lên bixeon 4300k luôn thì có sáng ko
Mỗi khi chuyển từ pha gắn lumiled 6000k xuống cos bi xenon 4300k mất 1 phút mới nhìn rõ đường vì ánh sáng trắng và trắng vàng làm mắt khó thích nghi liền
Mong 2 bác thần đèn cho lời khuyên chân thành .

Đã lên pha led lumiled bên ngọc tuyến , nói chung là hài lòng chỉ là muốn sáng hơn nữa , ocn người mà bác , được rồi cứ muốn hơn .
Và đang dính vấn đề đèn cos bi xenon theo xe là 4300k nên nếu lên bixeon 4300k luôn thì có sáng ko
Mỗi khi chuyển từ pha gắn lumiled 6000k xuống cos bi xenon 4300k mất 1 phút mới nhìn rõ đường vì ánh sáng trắng và trắng vàng làm mắt khó thích nghi liền
Mong 2 bác thần đèn cho lời khuyên chân thành .
Nếu anh lên thêm 1 cặp bi xenon xịn cho bên fa nữa thì xe anh có 4 cos và 2 fa, khi đó thì cos rất sáng rồi ạ, đương nhiên là khắc phục được hiện tượng chênh lệch sáng giữa fa và cos luôn.
Thân!

Hạng B2
17/8/15
434
770
93
37
Nếu anh lên thêm 1 cặp bi xenon xịn cho bên fa nữa thì xe anh có 4 cos và 2 fa, khi đó thì cos rất sáng rồi ạ, đương nhiên là khắc phục được hiện tượng chênh lệch sáng giữa fa và cos luôn.
Thân!
Báo giá cho mình bi xin tháo xe và camry nên dùng bi nào là hợp lý
cần hàng bi xin tháo xe và còn mới giúp mình

Báo giá cho mình bi xin tháo xe và camry nên dùng bi nào là hợp lý
cần hàng bi xin tháo xe và còn mới giúp mình
Ah, mà giờ bác thích lắp như thế nào vậy bác, lắp bộ bi Q5 thay cho đèn cos zin hay là lắp bên fa vậy, vì với 2 phương án này có 2 giá khác nhau đó bác. Nếu lắp thay cho bi zin thì có thể sử dụng lại bóng theo xe của bác, còn nếu lắp cho bên đèn fa thì phải xài nguyên bộ, gồm bi, bóng, ballast. Bác muốn hàng bi xịn, tháo xe nhưng còn mới thì em ko đảm bảo mới tinh. Chỉ đảm bảo chất lượng bi ko thua gì bi mới. Tất cả còn zin, ko trầy, không mẻ, mặt phản xạ vẫn bóng, đẹp, bác có thể xem hàng trước khi quyết định lắp hay không. Bác lắp hàng xịn thì bên em đảm bảo chất lượng, mẫu mã, bảo hành đổi mới trong 1 năm cho lỗi kĩ thuật.
- Thông tin chi tiết em gởi sang pm, bác xem giúp em nhé.
Thân!

Được dịp bác ApplePro.vn ghé sang cửa hàng, test xem độ sáng bi zin Camry vs bi zin Audi Q5. Em không bàn chuyện thật giả ở đây, vì trăm nghe không bằng mắt thấy, qua thực tế em đã chỉ rõ cho bác chủ phân biệt Q5 xịn và Q5 TQ, bác chủ cũng là người khá am hiểu kĩ thuật nên dưới con mắt kĩ thuật thì nhìn hàng thật giả là vấn đề không khó. Với lại làm trên này uy tín là kim chỉ nam cho mọi hoạt động nên bác chủ có thể hoàn toàn tin tưởng. Sản phẩm được bảo hành đổi mới trong 18 tháng nên có thể hoàn toàn yên tâm với chất lượng.
Tạm thời load hình bị lỗi nên chưa rõ hình được, các bác có thể xem tại đây ạ.
https://www.otovietnam.com/threads/...t-ca-cac-dong-xe-tai-viet-nam.4585157/page-86

Chỉnh sửa cuối:
Ánh sáng từ bi zin Camry 2015, bóng D4S Philips, ballast Denso theo xe.
Hỏi - Lên Bi -Xenon cho Camry 2015 các bác cho ý kiến

Bên dưới là ánh sáng từ bi zin Camry, bên trên là bi zin Audi Q5 2014, chưa thay lúp zin sọc bằng lúp siêu trong Koito.

Ảnh trên là đường cắt của bi Audu Q5 2014 zin đã thay lúp siêu trong Koito, đường cắt sắc nét, và ánh sáng trong hơn hẳn.

Hạng B2
17/8/15
434
770
93
37
Xác nhận là sau khi thay bi audi q5 xin và thay lúp cos khác cos zin 1 trời 1 vực đường cắt rõ ràng
Fa led lumiled 6000k cho ánh sáng trắng khoảng trước mặt rất rõ kết hợp fa của audi Q5 zin ánh trắng vàng 4300k rất rõ
các bác lưu ý nên kết để giữ lại xenon zin theo xe vì theo cảm nhận xenon 4300k zin theo xe ánh sáng rất tốt và xenon xin , đừng đổi phí và khi đi trời mua hoặc sương mù thì lúc đó ánh trắng vàng rất có ích

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
6/7/14
161
67
28
Tphcm
@ApplePro.vn : Với xe bác, nếu đơn thuần chỉ muốn tăng sáng, không cần mẫu mà cầu kì thì việc thay bi zin bằng bi Audi Q5 tích hợp fa cos, bóng xenon Philips Germany 6000K là hợp lí nhất, đảm bảo về yêu cầu chiếu sáng, chi phí hợp lí. Còn nếu bác muốn thay đổi hẳn mẫu đèn luôn thì việc thay đèn là lựa chọn có thể tính đến, nhưng khi thay nguyên cụm đèn thì phát sinh chi phí cao hơn so với việc thay bi. Bộ đèn mới có thể dùng lại bóng xenon zin theo xe, như vậy thì vẫn là ánh sáng vàng 4.300k. Nếu bác muốn thay ánh sáng trắng thì phải đổi bóng 6000K. Như vậy chi phí thay bóng là như nhau cho cả 2 phương án, trong khi đó chi phí cho nguyên cụm đầu đèn lại ao hơn, gần như gấp đôi so với việc thay bi. Chỉ với yêu cầu tăng sáng thôi thì em nghĩ phương án thay bi zin của Audi Q5 2014 là hợp lí nhất.
- Bác có thể tham khảo thêm một số mẫu đầu đèn làm sẵn tại đây ạ.
http://xemayoto.vn/shop/index.php/v...L-BO-DAU-DEN-CAMRY-2015-KIEU-LAMBORGHINI-886/
http://xemayoto.vn/shop/index.php/v...015/FULL-BO-DAU-DEN-CAMRY-2015-KIEU-AUDI-888/
http://xemayoto.vn/shop/index.php/v...DAU-DEN-NGUYEN-BO-CAMRY-2015-MAU-MEC-MOI-914/
Thân
Cos camry khá là mờ. E báo giá a thay bi cho camry nhé

Cos camry khá là mờ. E báo giá a thay bi cho camry nhé
DẠ, Camry bác đời nào vậy ạ, nếu xe bác đã có sẵn bi xenon thì bác nên giữ lại cặp bóng dùng, nên thay cặp bi zin bằng bi Hella 5 GTR hoặc Audi Q5 zin là ngon choét rồi ạ, bi tích hợp fa cos nên khi đó xe bác có 2 cos và 4 fa. Tha hồ mà sung sướng luôn.
Thân!