Hạng D
18/3/08
1.535
12.594
133
bắn tốc độ 55/50
Lỗi quá tốc độ phạt 9 xị, giữ giấy tờ xe.
Mấy anh lấy 5 xị kẹp vào túi, trả giấy tờ.
Xong đồng đội của ảnh đến phạt lỗi hối lộ 4 chai,
Thuong lượng khỏi xé biên lai,
Anh thương tình lấy 2 chai.
Tổng mất cho kèo này : 2chai 5 xị.

Hạng C
16/4/16
754
953
98
Vũng Tàu
Cái đó ko gọi là hối lộ mà ngược lại còn là "Tích cực công tác".
Cái đó người ta gọi là " Chủ động linh hoạt trong công tác để hoàn thành nhiệm vụ". Những đồng chí như vậy rất đáng để biểu dương!
A biểu dương những đồng chí như vậy thì chắc gần như toàn ngành à (hay nói như a gì đó là 95%).

Hạng F
29/10/16
11.591
22.256
113
Pháp
Anh có thấy những từ ngữ : tham nhũng ko vụ lợi, tác động vật lý , động cơ ko trong sáng hay anh em nương tựa ko? Sống chung với lũ thôi bác ạ :)
Em mà hiểu những gì bac viết (thời điểm hiện tại) là chít liền
" tham nhũng ko vụ lợi, tác động vật lý , động cơ ko trong sáng "

• Haha
Reactions: quannguyentsnct
Hạng C
21/10/19
539
437
63
41
Tội nhận hối lộ không vụ lợi thì không thấy đề cập là tội dân sự hay hình sự và mức phạt như thế nào nữa, đang lót dép ngồi hóng mấy anh pháp luật cho ý kiến ấy nhở......

Hạng D
1/8/13
1.146
1.139
143
Nào dân mình đi xe tuân theo luật và đúng luật hết đi mà lúc đó vẫn đòi ăn thì lúc đó mới nên chuyện. Dân mình di xe ẩu láo cũng ko vừa

Hạng F
28/8/19
6.697
11.385
113
Palm Beach, Florida, US
Em mà hiểu những gì bac viết (thời điểm hiện tại) là chít liền
" tham nhũng ko vụ lợi, tác động vật lý , động cơ ko trong sáng "
Dịch nghĩa nó thế này!
Tham nhũng ko vụ lợi: Là câu nói hàm ý " Cướp của người này chia cho người khác".
Tác động vật lý: Tab hay Tag vào Động Vật nào có Lý!
Động cơ ko trong sáng: Là loại động cơ dùng Vật Chất Tối để chạy. Loại vật chất này chiếm đa số trong vũ trụ nhưng Loài Người hiện tại chưa ai có thể đo đếm, cầm nắm, sờ mó và thấy nó được. Nhưng nó hiện hữu mọi nơi!

Chỉnh sửa cuối:
  • Wow
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.591
22.256
113
Pháp
Dịch nghĩa nó thế này!
Tham nhũng ko vụ lợi: Là câu nói hàm ý " Cướp của người này chia cho người khác".
Tác động vật lý: Tab hay Tag vào Động Vật nào có Lý!
Động cơ ko trong sáng: Là loại động cơ dùng Vật Chất Tối để chạy. Loại vật chất này chiếm đa số trong vũ trụ nhưng Loài Người hiện tại chưa ai có thể đo đếm, cầm nắm, sờ mó và thấy nó được. Nhưng nó hiện hữu mọi nơi!
Bác mà giãi thích kiểu đó ...em hiểu được 1/2 quả là đại tài,
Nói chung là ...bỏ đi cho rồi, nếu việc đó không đem lợi hay không liên quan đến mình ....

Hạng D
9/1/15
2.583
3.878
113
40
có thằng ngu nào đi tố cáo để đói k?
có ah nghe. đó là lúc cần lấy thành tích để lên lon, lên điểm đánh giá cuối năm, là lúc có pv mật phục (bị phát hiện), là lúc lấy màu với pv, là lúc chạy chỉ tiêu biên bản... ngoài lúc ấy ra thì cũng phải thu về đưa cấp trên nữa.
Nhà Tui có 3 cái cửa hàng ở chợ dược Tô Hiến Thành nè, cái thằng QLTT của Q.10 nè : năm 3 lần dịp 30/4 - 30 củ/sạp; 2/9 - 30 củ/sạp; Tết là 150 củ/sạp. truyền thống luôn. Nhưng có đợt nó nói trước lần này ko đưa tiền anh lập bb vì có thanh tra em cất bớt số món vô để lập bb ít lại (nhiều nó cũng ảnh hưởng), nhiều lúc cũng phải diễn chung với nó.
móa quân khốn nạn.
Y như câu xưa ông bà ta nói : Con ơi nhớ lấy câu này cướp đêm là giặc, cướp ngày là Quan. đúng cho tới bây giờ.

• Like
Reactions: Nguyên Chương