Hạng B2
9/1/15
230
1.651
93
Từ SG đi Cao Tốc lối ra QL51 hay bị kẹt kinh dị luôn bác ơi. Em đi hôm qua cũng định đi lộ trình như bác, mà thấy kẹt kinh quá nên chạy thẳng hết cao tốc ra QL1 đi cho nó nhanh. Trên đường QL1 gần Bình Thuận đang sửa chữa, qua chậm thôi. Em xuất phát 6g30 sáng ở Gò Vấp, đến 10g3 Phan Thiết.
Cám ơn bác nhé

Hạng D
3/4/10
1.156
332
83
Mình mới đi 2 hôm trước ,khúc ql51 hơi đông tí. Vô bà rịa là thư giãn tới lagi luôn. định mai về ql1 . Tình hình căng không bác.
Tình hình QL1 ổn bác, chỉ chậm 5-10 phút khi qua những chỗ đang sửa đường (2-3 đoạn đang sửa. Mỗi đoạn dài 300-500m thôi).

• Love
Reactions: Viên Bảo
Hạng D
3/4/10
1.156
332
83
l
lượt đi , nên đi ql 51 , ven biển, ra hồ tràm ,lagi ,kê gà rồi mũi né, đường đẹp vắng. Mũi né đang sữa chữa làm đường. Quán ăn tối rất ít. Bổ sung quán anh 8 ú số 3 nguyễn đình chiểu có cơm chiên ngon chỉ bán tới trưa. Quán sóc nâu tạm được thôi. Đoạn từ mũi né ra bàu trắng rất đẹp.
Đoạn Mũi Né từ SaiGon Mũi Né Resort ra đến Mũi Né đường đang làm, xấu, đi chậm. Còn từ đoạn trong này thì ngon.

• Love
Hạng B2
9/1/15
230
1.651
93
Tình hình QL1 ổn bác, chỉ chậm 5-10 phút khi qua những chỗ đang sửa đường (2-3 đoạn đang sửa. Mỗi đoạn dài 300-500m thôi).

vậy tóm lại theo bác là đi tuyết QL1 cho cả đi lẫn về là OK nhất đúng không ạ? Thanks

• Like
Hạng D
3/4/10
1.156
332
83
Bác chắc mới về hôm qua đúng không? vậy kính nhờ bác update dùm cái. sáng sớm mai 6h-6h30 mình xuất phát rồi. thanks
Hôm qua em xuất phát từ Mũi Né lúc 12g30.
Nói chung lượt về hơi chậm hơn lượt đi chút, QL1 không kẹt, vì nhiều xe lưu thông nên chậm chút.
Đặc biệt khi gần hết cao tốc, cách lối ra khoảng 5km, do kẹt container chiều từ Nguyễn Hữu Thọ vào, xung đột nên đoạn 5km này mất khoảng 45 phút! Về tới nhà là 5g30 phút chiều, chậm hơn so với lượt đi khoảng 1 tiếng, chủ yếu là do kẹt ở Cao tốc.
Tóm lại, tránh kẹt cao tốc thì bác cứ theo QL1 mà đi, không nên vào cao tốc. Tốn 100k cho cao tốc mà 5km cuối mất hơn 45 phút. Thèm chửi Doumas nó cái!
P/s: bác lưu ý rải rác từ Xuân Lộc về Long Khánh có bắn tốc độ, và bắt xe vượt sai. Biển báo thì khá rõ ràng, cứ đúng luật mà chạy. Cả 2 lượt đi về em không phải tốn tiền "bánh mì".

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
9/1/15
230
1.651
93
Nói chung lượt về hơi chậm hơn lượt đi chút, QL1 không kẹt, vì nhiều xe lưu thông nên chậm chút.
Đặc biệt khi gần hết cao tốc, cách lối ra khoảng 5km, do kẹt container chiều từ Nguyễn Hữu Thọ vào, xung đột nên đoạn 5km này mất khoảng 45 phút! Về tới nhà là 5g30 phút chiều, chậm hơn so với lượt đi khoảng 1 tiếng, chủ yếu là do kẹt ở Cao tốc.
Tóm lại, tránh kẹt cao tốc thì bác cứ theo QL1 mà đi, không nên vào cao tốc. Tốn 100k cho cao tốc mà 5km cuối mất hơn 45 phút. Thèm chửi Doumas nó cái!
P/s: bác lưu ý rải rác từ Xuân Lộc về Long Khánh có bắn tốc độ, và bắt xe vượt sai. Biển báo thì khá rõ ràng, cứ đúng luật mà chạy. Cả 2 lượt đi về em không phải tốn tiền "bánh mì".
Xin cám ơn bác nhiều

Hạng D
4/7/13
1.555
6.192
133
Sài Gòn
Nguyễn Hữu Thọ là đường nào anh? Cont vào cao tốc là nó đi khỏi SG, anh đi về thì sao lại kẹt do Cont được? Ý anh chắc là Mai Chí Thọ và kẹt cái đèn đỏ thôi. Các anh xuống ở nút giao Bình Thái hay chỗ Đỗ Xuân Hợp, đi Nguyễn Duy Trinh về là tránh được đoạn kẹt 5km này.