Hạng D
3/4/10
1.156
332
83
Nguyễn Hữu Thọ là đường nào anh? Cont vào cao tốc là nó đi khỏi SG, anh đi về thì sao lại kẹt do Cont được? Ý anh chắc là Mai Chí Thọ và kẹt cái đèn đỏ thôi. Các anh xuống ở nút giao Bình Thái hay chỗ Đỗ Xuân Hợp, đi Nguyễn Duy Trinh về là tránh được đoạn kẹt 5km này.
Sorry , là đường Mai Chí Thọ dẫn vào cao tốc đó bác (Em cứ hay nhầm Mai Chí Thọ & Nguyễn Hữu Thọ). Nó kẹt từ đèn đỏ ngay lối ra, kéo dài #5km!

Hạng B2
6/2/20
102
64
28
48
View attachment 2259168

Hi các anh

Em có dự định đi Mũi Né. Quán nào ăn được các anh nhỉ. Cho em xin vài địa chỉ nhé.
Ngoài Sóc Nâu ra còn quán nào ok nữa không?

*Ảnh minh họa
Cám ơn các Bác đã tư vấn nhé . Mình về Cần thơ xuất phát Mũi né lúc 8 h theo tuyến ql1 , cứ theo bảng hiệu mà tèng tèng về tới cần thơ 17h , ghé 3 chỗ : trạm dừng chân alo , cây xăng hoàng lan ngay dốc mẹ bồng con và tiệm cơm diễm thuý ql1 tiền giang. Đoạn chua nhất là cao tốc trung lương và tiền giang, xe chạy loạn xạ ,đông. Lượt đi thư giãn ,đẹp là đường ven biển,quốc lộ 55, kê gà đi phan thiết, ra khỏi mũi né đi bàu trắng.....biển lagi dơ nhé có bợn....biển mũi né thì bình yên và sạch hơn. Tình hình chung rất vắng vẻ,mợ covi mà ghé nữa chắc chớt hết quá....

Attachments

Hạng D
3/4/10
1.156
332
83
Đúng là biển Mũi Né mấy ngày nay rất đẹp và ít sóng.
Em đi Mũi Né cả chục lần mà chưa thấy lần nào biển đẹp như lần này, sóng biển rất êm dịu.

• Love
Reactions: Viên Bảo
Hạng B2
5/8/12
151
4.523
113
Em đi thì hay anh ở Lâm Tòng Quán, kế bên Ngọc Sương. Giá cả thì rẽ hơn Cây Bàng còn chất lượng thì rất ngon và tươi.
Lâm Tòng quán hồi tháng 3 em vô ăn 1 lần rồi thôi, không quay lại nữa.
Giá thì cũng không rẻ, như các quán khác thôi.
Nấu ăn không có gì đặc sắc
Em kêu 1kg ghẹ loại 1, đảm bảo chất lượng gì gì đấy, được 4 con thì 3 con ngon thiệt, còn 1 con em ăn thấy nó ốp rõ ràng, kêu quán lại mắng vốn mà quán nhất định là không ốp. Em cũng không muốn mất vui nên cũng kệ. Chỉ lưu ý không ghé lần sau thôi.

• Like
Reactions: Viên Bảo
Quán ăn bà sáu là ở đường nào anh? Search GG nó ra tới hai chỗ
Em mới đi về, chưa tới Mũi Né, chỉ tới resort Aroma thôi. Review tí xíu cho bác nào chuẩn bị đi.
  • Đường đi: quá quen thuộc nên ko có gì để nhận xét, trừ việc địa phận Bình Thuận đang cải tạo đường nên có thể sẽ có 1-2 điểm ùn xe (khoảng 5 phút thôi). Mà em thấy họ làm đường cũng nhanh nên chắc 1-2 tuần là xong.
  • Ăn uống: em chọn ăn trưa ngày đi tại quán ăn Bà Sáu (phía trên có bác chỉ), ăn tối tại resort và ăn trưa ngày về tại quán Hồ Tôm (đường Hùng Vương, Phan Thiết). Quán ăn Bà Sáu đúng chất lượng! Dĩa cơm hải sản lớn + sường non ram + mực xào chua ngọt + canh chua cá + tô cơm trắng = 400k, ăn no cho 4 người lớn + 2 con nít. Do con nhỏ lu bu nên em ko chụp hình kịp. Còn quán Hồ Tôm là do có học trò ngoài Phan Thiết dẫn đi một lần nên lần này em ghé vào ăn tiếp, lẩu từ 200 - 400k, các món hải sản từ 50/60/70k trở lên, nói chung được, ban đêm đông hơn ban ngày.
  • Nói thêm về reosrt Aroma, do bà xã lo việc đi chơi nên em ko để ý, đến sát ngày đi mới coi thử thì mới tá hỏa đây là resort dính lùm xùm với Khoa Pug năm kìa. Trên gmaps vẫn còn nhiều đánh giá 1* trong 1 tháng trở lại đây làm em cũng hoảng. Nhưng rốt cuộc đến tận nơi trải nghiệm mới thấy, xứng đáng tiền bỏ ra! Nếu bác nào có kế hoạch nghỉ dưỡng tại khúc này thì cứ an tâm nếu chọn ở Aroma nhé

Hạng C
23/4/11
596
5.008
93
Em cũng mới đi Mũi Né về hồi tháng 8, đường Ql1 đi thoáng, chạy đúng 4 tiếng tới. Bị bắn tốc độ 1 lần rồi cho qua.
Biển Mũi Né thì nói chung là chán, như biển vũng tàu. Biển đẹp chắc phải đi Cam Ranh.
Em ở the Cliff cũng ổn.
Quán Ăn thì lần này đi ăn quán Hồ Tôm trong thành phố thấy thích, rộng rãi, thoáng mát, giá cả phải chăng, đồ ăn ngon đúng khẩu vị. Nhất là mấy món nướng mỡ hành, kiểu nướng mỡ hành quán này ăn rất ngon.

• Like
Reactions: No[2]