Hạng B2
26/4/08
229
1
18
53
hoadat nói:
myan nói:
Bác cứ làm cái 42inch plasma của Pana X10 coi đá banh mới đã,giá còn 10T
Giá 10tr400 thằng này cũng hay

Nhưng có điểm dở là dịch vụ hậu mãi kém không bảo hành tận nhà.
Không có đâu bác,trước tết em có mua 1 cái,khi về coi được 1 tháng thì màn hình có 1 đường sọc,em gọi cho hãng thì khoãng 2 tuần sau nó gọi em tới đổi cho em nguyên 1 cái tivi mới luôn đó bác.Coi đá banh thì tivi màn hình to coi mới phê....hi

Hạng B2
14/1/09
485
8.515
93
chienthang nói:
Bác nên mua cái mới rẻ thì mua Samsung, LG, chứ mua cái cũ nó die lúc nào ko biết có khi đang coi là die, em có con Samsung dùng được hết đúng 2 năm ( hết BH) thì die cái của khỉ gì ( tivi mất màu) kêu hãng thay hết 1,1 chai, hỏi nó có thâu lại không nó nói anh sửa đi bọn em thâu lại 2,5 chai, cách đây 2 năm em mua hơn 11 chai, đúng là đồ Samsung rẻ mà kém, đầu tư lâu dài cứ Sony, Pana mà chơi đừng nói nó thương hiệu nên bán đắt, nó sắt ra miếng thật đấy, mấy ông Hàn chỉ quảng cáo công nghệ rùm beng nhưng chất lượng kém lắm

Sony với Panasonic nó chả sản xuất ra màn hình đâu bác ạ, Panel là đi mua của thằng khác lắp vào thôi. Mà trên thế giới nhà sản xuất Panel LCD đếm trên đầu ngón tay nhưng Samsung nó lại là thằng sản xuất Panel LCD lớn nhất thế giới đó bác. Bác bảo nó kém thì đúng là em đến chịu thật. Cái chuẩn Panel S-PVA sử dụng trên hầu hết các LCD hi-end cũng là của thằng Samsung nghĩ ra bác ạ

Hạng D
3/9/08
4.594
46.994
113
tuanhung nói:
chienthang nói:
Bác nên mua cái mới rẻ thì mua Samsung, LG, chứ mua cái cũ nó die lúc nào ko biết có khi đang coi là die, em có con Samsung dùng được hết đúng 2 năm ( hết BH) thì die cái của khỉ gì ( tivi mất màu) kêu hãng thay hết 1,1 chai, hỏi nó có thâu lại không nó nói anh sửa đi bọn em thâu lại 2,5 chai, cách đây 2 năm em mua hơn 11 chai, đúng là đồ Samsung rẻ mà kém, đầu tư lâu dài cứ Sony, Pana mà chơi đừng nói nó thương hiệu nên bán đắt, nó sắt ra miếng thật đấy, mấy ông Hàn chỉ quảng cáo công nghệ rùm beng nhưng chất lượng kém lắm

Sony với Panasonic nó chả sản xuất ra màn hình đâu bác ạ, Panel là đi mua của thằng khác lắp vào thôi. Mà trên thế giới nhà sản xuất Panel LCD đếm trên đầu ngón tay nhưng Samsung nó lại là thằng sản xuất Panel LCD lớn nhất thế giới đó bác. Bác bảo nó kém thì đúng là em đến chịu thật. Cái chuẩn Panel S-PVA sử dụng trên hầu hết các LCD hi-end cũng là của thằng Samsung nghĩ ra bác ạ
Nếu bác có sử dụng Samsung nhiều em chắc là bác không dám phán như vậy đâu.
Hic hiện tại em & gđ đang kinh doanh ngành cafe buộc phải sài hiệu này cùng 1 lúc hơn 30cái Plasma & LCD hiệu Samsung nên biết chất lượng của nó quá rõ.
* Em chỉ nói 1tiếng duy nhất:Samsung hết bảo hành là Tèo liên khúc, e bị tèo hơn 10cái rồi, trong khi cùng thời gian sử dụng như nhau ấy thì sản phẩm LG hay Pana không bị hư sau bảo hành. Đừng so với Sony chi cho nó khập khiểng.
* Samsung chỉ được: rẻ, đẹp, còn độ bền thì... như shit!

Hạng D
29/10/07
2.005
9.357
113
HCM
www.bsdinsight.com
Túm cái váy lại là GL là được rồi, coi xong, trận cuối cá độ luôn cái màn hình đó luôn, thua thì thôi, thắng thì kiếm thằng khác về mà dùng

Hạng B2
3/2/10
165
0
16
38
hoadat nói:
tuanhung nói:
chienthang nói:

Nếu bác có sử dụng Samsung nhiều em chắc là bác không dám phán như vậy đâu.
Hic hiện tại em & gđ đang kinh doanh ngành cafe buộc phải sài hiệu này cùng 1 lúc hơn 30cái Plasma & LCD hiệu Samsung nên biết chất lượng của nó quá rõ.
* Em chỉ nói 1tiếng duy nhất:Samsung hết bảo hành là Tèo liên khúc, e bị tèo hơn 10cái rồi, trong khi cùng thời gian sử dụng như nhau ấy thì sản phẩm LG hay Pana không bị hư sau bảo hành. Đừng so với Sony chi cho nó khập khiểng.
* Samsung chỉ được: rẻ, đẹp, còn độ bền thì... như shit!
Em hóng hớt tí: Về công nghệ panel và chíp, 2 ae nhà der boer phải kêu bằng cụ. Em mê anh SS từ năm 2000 lận.
Nhưng chung lại, nếu bác để 3 thằng lại gần, bác sẽ thấy sự khác biệt rất lớn. Màu anh SS không được tự nhiên so với 2 anh kia.
Em hiện đang dùng Led SS, Pana 100Hz thường, HD ready, SOny full HD không có 100Hz thì anh SS chỉ hơn anh Pana tí xí về độ nét, màu thì thua xa.

Hạng D
3/9/08
4.594
46.994
113
Nói về màu của Samsung thì em chỉ biết nói: Samsung là Trần Văn Tái... chứ chưa được chín:D

nai confirmed
Hạng D
3/5/08
1.480
3.866
113
SS và LG thì em cũng bị rồi. Nên cứ thấy đồ điện tử của mấy em Hàn là em chào. Hổng dám rờ tới.
Có bác gì đó nói panel là SS sản xuất, nhưng trong cái TV thì đâu chỉ có cái panel thôi đâu!. Chíp chiếc , tụ , ... đủ thứ hằm bà lằng trong đó nữa.

Hạng B2
26/4/08
229
1
18
53
tuanhung nói:
chienthang nói:

Hình như tấm Panel của Sony,Pana đều đặt hàng từ Sharp đó bác

confirmed
Hạng D
1/4/05
1.615
17
38
46
www.otosaigon.com
sgtrafficjam nói:
Nếu bác tính mua LCD thường thì pana là ngon và rẻ nhất.....còn LED LCD thì Samsung. Theo em thì bác làm luôn LED LCD đi bác coi cho sướng. Sony đang có cái EX700 32' giá 18tr đó bác. Em mới tậu con Samsung LED 40' coi sướng lắm hihi

Em cũng làm 1 con này, xem thì khỏi chê luôn. Đang chờ ngày khai mạc WC đây.