VETERAN
15/3/05
731
10
0
Cà Mau
Dear các bác!
Như có lần em đã nói, chúng ta tập trung lại với nhau trên tình thần tự nguyện, chia xẻ và giao lưu!

Với biết bao bề bộn, lon toan trong công cuộc mưu sinh thường nhựt. Không gì hơn các chuyến đi Caravan mà chúng ta tổ chức giúp thành viên thư giãn, giao lưu và chia xẻ!
Để cho tất cả các chuyến đi ngày một tốt hơn, luôn đầy ắp tiếng cười và tình thân ái. Lúa tui mạn phép mở cái thớt này để thành viên đóng góp ý kiến ngõ hầu đúc kết lại những ưu khuyết điểm đặng khắc phục cho những chuyến sau ngày càng hoàn thiện hơn! rất mong nhận được nhiều ý kiến chân thành từ các bác!

Xin đa tạ!

-----------------------------------

Trước hết, em cũng xin nêu 1 số ý kiến như vầy :

1/ Ưu Điểm

A/ công tác tổ chức chuẩn bị : Chu đáo, gọn gàng và hợp lý _ ấy là nhờ sự đóng góp rất nhiệt tình và khoa học của Vợ Thằng Đậu, SGG và Mợ Tài _ xin tuyên duơng công trạng của các thành viên trên trước tập thể

B/công tác điều hành : Về căn bản là hòan hảo,Nguyễn Hùng rất xuất sắc trong công tác điều hành đặc biệt là điều hành đoàn xe khi di chuyển _ lần sau phát huy! nhưng có 1 vài lỗi sẽ trình bày phía dưới

C/Về chấp hành kỷ luật và mệnh lệnh, rất nghiêm và rất tốt

D/Chuơng Trình, thời gian : chuơng trình hợp lý, có thời gian và không gian nghỉ hợp lý với nhịp sinh học nên không gây quá tải với tất cả thành viên

E/Ăn uống , tiện nghi và giá cả
buổi ăn trưa tại Gáo Giồng là hoàn hảo và ấn tượng, tiện nghi phòng nghỉ hợp lý , giá cả thì xin mượn lời 1 số thành viên trong đoàn_ bác help " không nghĩ là rẻ như vậy

2/Yếu điểm :

A/ không có
B/Điều Hành :
Hailua _ có mặt tại điểm tập trung quá sát giờ ( 6h05AM mới có mặt

Khoa cần cố gắng và chủ động hơn trong việc điều hành xe khi di chuyển, chuyến này Khoa hơi thụ động từ việc không hướng dẫn dán số 1 cách thống nhất đến việc điều hành xe vào , ra trong các lần khởi hành

SGG cần ngắn gọn, khúc tích và rõ nghĩa hơn trong khi hướng dẫn đoàn xe di chuyển qua sóng bộ đàm, vì là di chuyển xe đoàn nên mỗi động thái của xe đi dẫn đường sẽ ảnh hưởng tới cả đoàn

D/ Không có _ SGG rất xứng đáng là người lập program cho chuyến đi

E/Buổi chiều tại BG1, đồ ăn hơi tệ, cái cách mà làm sẵn đồ ăn mang lên 1 lần là không chuyên nghiệp
nhưng cái dở nhứt là việc phải dừng giữa chừng là rất gây phản cảm và ức chế với thành viên. May mà có cứu cánh là phòng Karaoke phía dưới
những sự cố như vậy SGG và B2 cũng khó lường trước , tuy nhiên các lần sau việc order chi tiết chắc chắn sẽ được lưu ý kỹ

F/ chấp hành thời gian

Nhóm chủ nhà miền tây do B2 cầm đầu đã đến trễ 20' khiến cho mục đích xếp chõ ngồi xen kẽ để giao lưu không thể thực hiện được _ rất mong các lần sau, các bác tham gia ráng thu xếp thời gian để thuận tiện cho việc thực hiện chuơng trình đã đề ra

Nhóm đi Châu Đốc quay trở lại Long Xuyên hơi trễ, do không lường được khả năng kẹt phà , cho nên đã về tới SG trong mưa và trong đêm khá vất và đặc biệt đối với các bác tài lờn tuổi và đèn xe không sáng
Nhóm đi Châu đốc về trễ quá đã gây lo lắng cho nhiều thành viên _ tiện đây em cũng xin cám ơn tình cảm của các bác về sớm dành cho đoàn khi liên tục hỏi em về tình hình của nhóm đi sau

1 số bác đã ngồi nhậu quá khuya tại sân KS Thái Bình 1 (quá 2h00 AM 24 Aug) sẽ rất không tốt cho hành trình kế tiếp_ bác X108 đã tâm sự ở trên)_ mong rằng chuyến sau chúng ta sẽ không phung phí sức khỏe như vậy! vì để uống cho đã, chắc chắn chúng ta có nhiều cơ hội hơn là các chuyến đi

Mời các bác tham gia đóng góp thêm

Hạng D
2/5/07
1.690
25
0
RE: Hội Ngộ Miền Tây_ đóng góp, rút kinh nghiệm

CHÚC MỪNG 1 CHUYẾN ĐI THÀNH CÔNG NGÒAI MONG ĐỢI!

Việc tổ chức cho 1 chuyến đi với cách phối hợp = tất cả các kỉ thuật hiện có và các nhóm ở cách xa nhau như vậy thì những việc sai sót nhỏ cũng là dể hiểu. Nhưng trên hết là ACE chúng ta đã thu họach được rất nhiều điều qua chuyến đi. Chúc mừng bác Hai và tất cả các bác!
P/s: Tối thứ 4 (27/8) dư định có 1 buổi off để tổng kết, bác Hai đã chọn vị trí chưa ạh?:)

Hạng C
3/10/06
705
16
18
43
Gốc Quê Choa.

Cá nhân em, và cảm nhận riêng của 5 thành viên phía xe em thì chuyến đi thật sự là ngon - bổ - rẻ.
Phía ban tổ chức làm việc như vậy là cả 1 sự cố gắng vì anh em trong đoàn, bác Saigonguider vất vả mà em....thấy tội, luôn phải đến trước - ăn sau, hix hix.
Dùng bữa các buổi nói chung là tốt, đặc biệt - trưa hôm qua, ăn ở Sadec quá ....ngon. Còn buổi tối ở Bảo Giang, dù có những điểm chưa hợp lý trong "điều động đồ ăn" - nhưng nhập gia tùy tục, ở đấy họ quen phục vụ vậy thì mình cũng vui vẻ hòa đồng thôi bác Hai ạ. Tối đó, món Gà lội đồng khá...chất, hị hị.

Em xin cám ơn tất cả các bác về 1 chuyến đi thú vị và niềm kỷ niệm, tình cảm thân thương giữa các thành viên càng được thắt chặt nhiều hơn.
Hmm... chỉ tiếc 1 chút xíu là giao lưu giữa đoàn và OSMT hơi ngắn.

Biểu dương toa2n đoàn về một chuyến đi thành công, biểu dương ban tổ chức về những chuẩn bị chu đáo và những điều động vất vả.

Em xin đề xuất : Ban tổ chức lên lịch sớm cho những chuyến đi sắp tới. Hị hị.

VETERAN
15/3/05
731
10
0
Cà Mau

Trích đoạn: kittyharry

CHÚC MỪNG 1 CHUYẾN ĐI THÀNH CÔNG NGÒAI MONG ĐỢI!

Việc tổ chức cho 1 chuyến đi với cách phối hợp = tất cả các kỉ thuật hiện có và các nhóm ở cách xa nhau như vậy thì những việc sai sót nhỏ cũng là dể hiểu. Nhưng trên hết là ACE chúng ta đã thu họach được rất nhiều điều qua chuyến đi. Chúc mừng bác Hai và tất cả các bác!
P/s: Tối thứ 4 (27/8) dư định có 1 buổi off để tổng kết, bác Hai đã chọn vị trí chưa ạh?:)
em đang tìm cách liên lạc với Nguyễn Hùng và VoThangDau
sẽ có thông báo sớm

cám ơn các bác đã đóng góp, em mời các bác khác!

Hạng D
3/4/08
3.520
1.606
113

Trích đoạn: B2 moi ra truong

Em xin nhận khuyết điểm và rút kinh nghiệm v/v giờ giấc đóng cửa của NH ah.

Chuyện này yếu tố khách quan bác ơi, nhưng sau đó chúng ta đã có 1 phòng karaoke quá tuyệt. Theo em về công tác tổ chức như thế là tuyệt vời rồi .
Cám ơn bác B2 , SGG, Hai Lúa!

Hạng B1
2/7/08
62
0
0

Về việc phải dừng giữa chừng ở Bảo Giang , theo suy luân của riệng e thì có lẽ Nhà hàng và Ban tổ chức chưa lường trước đươc là chúng ta vừa Karaoke vừa khiêu vũ nên có thể đã ảnh hưởng các phòng Karaoke bên dưới . Đây cũng là 1 kinh nghiệm quý báu cho các lần sau.

Hạng D
8/6/07
2.099
21
38
Sông Bé

Chúc mừng chuyến off Miền Tây thành công tốt đẹp !
PS : không có gì là hoàn hảo cả ! :D:D:D như vậy đã là quá tốt rùi ! xin chúc mừng ban điều hành chuyến đi và chúc tất cả các thành viên có một chuyến đi ý nghĩa !

Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây

Em xem đó như là một lời nhắc nhở, xin rút kinh nghiệm, nhưng...nếu có dịp em sẽ cố gắng ngồi càng lâu càng tốt:):):). Buổi tối đó thật tuyệt vời, anh em ngồi uống, tâm sự như những người thân đã lâu lắm mới gặp lại, chỉ có vui, cười, chia sẻ và lo lắng cho những ai "mất tích" đột ngột:D. Ngoài ra anh em còn chứng kiến được những cảnh thú vị của Walkalone và milaros.....:):):)
Bộ chỉ huy cuộc hành quân đã hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ. Về mặt cá nhân em xin cám ơn bác SGG đã giúp em vụ ăn chay của bà cả. Cám ơn nhiều.

Trích đoạn: hailua_dichat

1 số bác đã ngồi nhậu quá khuya tại sân KS Thái Bình 1 (quá 2h00 AM 24 Aug) sẽ rất không tốt cho hành trình kế tiếp_ bác X108 đã tâm sự ở trên)_ mong rằng chuyến sau chúng ta sẽ không phung phí sức khỏe như vậy! vì để uống cho đã, chắc chắn chúng ta có nhiều cơ hội hơn là các chuyến đi

Mời các bác tham gia đóng góp thêm

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com

Trích đoạn: ntchonthanh
PS : không có gì là hoàn hảo cả ! :D:D:D như vậy đã là quá tốt rùi ! xin chúc mừng ban điều hành chuyến đi và chúc tất cả các thành viên có một chuyến đi ý nghĩa !
Cũng là ý kiến của em:):):)
@108: Nếu hôm đó không bị cái nóng làm mệt thì em đã tham gia màn 3 cảnh 1 với bác:D:D:D