Bị Bấm 1 Lỗ
20/9/05
118
0
0
Hà Nội
[8|][8|]Em đang tập lái nên muốn phiền bác nào am hiểu về xe Jeep chỉ cho em biết
em Jeep máy dầu có phải là jeep vùng vịnh không? Phải có bi nhiêu tiền thì mới cưới được em? Có được không ạ. Em cảm ơn các bac rất nhiều
[&:][&:]

Hạng B2
30/3/05
154
1
0
Hanoi
RE: Hỏi nhờ các bác về xe Jeep máy dầu

theo em biết thì Jeep chưa có máy dầu (trừ Jeep của mekong ), còn nếu có là do thay máy. Nếu bác đang tập lái mà thích xe 4x4 thì Jeep là hợp lý đấy (trước đây khi mới tập lái em cũng làm 1 em jeep va quyệt thỏai mái :D:D). Nếu Jeep cũ chưa thay máy thì bác sẽ có cơ hội học về thêm sửa xe, còn nếu thay máy rồi thì khá hơn. Giá cả cũng tùy: 20t cũng có mà 120tr cũng có bác à.

p/s: em cũng sắp làm 1 em Jeep cao để chạy chơi.

Hạng B2
1/6/05
204
5
18

Jeep gì đấy offroader, post ảnh lên xem nào - cộng cả con Jeep chạy điện nữa là có mấy Jeep rồi ?Quả land seri3 của tôi cho vào xưởng rồi, cũng phải làm nhiều lắm
Hôm nào xong mời bác đi test cái

Bị Bấm 1 Lỗ
20/9/05
118
0
0
Hà Nội

Cảm ơn các bác, hôm trước ông anh em có quen bên cục quản lý xe BQP bảo có xe nhơng bác tài già ở cq em lại bảo là Jeep vùng vịnh chạy máy dầu vì ngày xưa SaddamHusein sợ bị nổ như đánh bom. Quả thực em cũng chưa nghe thấy bảo có Jeep máy dầu bao gờ cả.
Trong khi ông anh em lại ỡm ờ là thích xe cũ hay mới chứ không nói cụ thể là loại gì nên em muốn hỏi các bác tí khinh nghiệm.
Cảm ơn bác CAMEL và bác offroader nhé.

Hạng B2
30/3/05
154
1
0
Hanoi

bác camel: xe em là Jeep cao đời 1972 (em xem trong giấy nhập cảng SG trong hồ sơ gốc), hiện xe em cũng đang trong xưởng để chỉnh phanh và tay lái, máy móc đã thay hết có vẻ ok, sau đó sẽ làm lại hình thức bên ngoài. hôm nào đăng kiểm xong em mời bác chạy thử
khi bác chạy thử em LR bác ới em nhé.

Tập Lái
26/9/04
49
0
0

jeep cao cũng đẹp nhưng mà tởm lắm hôm tui về quê thấy 1 con chạy trời mưa gấp đá lật ngay trước mặt kinh hoàng may mà thằng lái bị hất ra ngoài không chết quá

Hạng B2
30/3/05
154
1
0
Hanoi

xe bị tai nạn thì có nhiều lý do lắm bác ơi, mà theo em phần quan trọng là ở người lái (xe xịn vẫn lật đó bác) !!

nhưng em cũng công nhận là xe jeep cao đi bồng bềnh lắm, xe lại cũ rồi nên phi nhanh quá thì dễ đi lắm [:'(][:'(]

Bị Bấm 1 Lỗ
20/9/05
118
0
0
Hà Nội

:D:DEm đâu có nói là K nguy hiểm, nhất là tập lái. Nói như bác SCORPIONS thì ông nào cao hya bị ngã hơn những ông chân ngắn à. Quan trọng là phải cẩn thận hết mức thôi. Em cảm ơn các bác đã cho em những thông tin quý giá. [:'(]

Bị Bấm 1 Lỗ
20/9/05
118
0
0
Hà Nội

@ Bác offroader:
Bác có biết chỗ nào thay máy dầu và làm toàn bộ điện loại này ngon không chỉ cho em biết với. Em ở HN, em đã tia được 1 con rồi, chỉ có 10tr thôi nhưng điện má vít, em muốn thay sang điện bán dẫn và làm lại toàn bộ để cưa con gái nhà "lành". Chắc cũng phải đổ thêm 6 xịch nữa bác nhể?

Hạng B2
30/3/05
154
1
0
Hanoi

bác có thể ra gara Trung Tuấn, 5B Hòa Mã, gặp bác Học, có các loại máy, kể cả máy dầu đời >2000, quan trọng là giá thôi, khi thay máy là thay tổng thành luôn (máy + hộp số + điện). Nhưng bác phải thỏa thuận trước về chi phí làm giấy tờ và các chi phí khác trước khi làm để sau này đỡ rắc rối. Bác cứ nói là có Hùng (vừa thay máy cho con Jeep trắng) giới thiệu.
Thay máy xong mà còn xiền thì bác thay luôn tay lái , phanh, giảm xóc... làm lại hình thức , thì đi sẽ ngon hơn.
tổng cộng khỏang 40-50tr nữa là ok đấy.:D:D:D. (xe jeep 10tr mà có giấy tờ, mà còn lăn bánh được là ok đấy, nếu bác không mua thì giới thiệu cho em)

bác mua đi rồi em và bác rủ các bác thích jeep làm "Jeep club" đi chơi cho vui, nhẩy.:D:D
:D