Nói như bác nghĩa là PQ vẫn có khách, nhưng ở VIN thì ít đúng ko ạ?
Không ạ, ý em là phú quốc khách ít, do em mới đi vinpearl phú quốc cách đây 2 tuần. còn em đang nói Vin nha trang ấy, nha trang có vinpearl Bãi Dài Cam Ranh rất ít khách. 2 cái condotel mới ra ở trần phú và lê thánh tôn cũng rất ít khách. nhìn sáng đèn ban đêm là biết. chỉ được cái vinpearl hòn tre thì lại đông khách. riêng cái vinperl đó thì lại đông như quân nguyên.

Hạng B2
30/11/15
360
2.206
93
Không ạ, ý em là phú quốc khách ít, do em mới đi vinpearl phú quốc cách đây 2 tuần. còn em đang nói Vin nha trang ấy, nha trang có vinpearl Bãi Dài Cam Ranh rất ít khách. 2 cái condotel mới ra ở trần phú và lê thánh tôn cũng rất ít khách. nhìn sáng đèn ban đêm là biết. chỉ được cái vinpearl hòn tre thì lại đông khách. riêng cái vinperl đó thì lại đông như quân nguyên.
Vin Hòn Tre toàn Tàu nên đông.

Hạng B1
15/6/12
88
21
8
Căn của em 382 m, trong khu bt tổng 99 căn ngay sát biển. Income net không được 4% đâu bác a. Theo em thấy bên Novotel có khách rất ổn cả ks lẫn bt, chứ bên Vinpearl ít khách lắm do quá xa trung tâm và sb các bác ah, em cũng ra bên Vin nghỉ nhiều nhưng hệ số diền căn rất ít không được như dẫy ks bên bãi Trường.
Do lúc em mua không còn cam kết lãi xuất cho thuê nên giá mua cũng không cao như giai đoạn đầu họ cam kết 10%. Cái gì cũng có giá của nó các bác ah.
Hy vọng nửa năm sau đúng mùa dl thì hiệu suất trên vốn bỏ ra ok hơn.

Hạng B1
15/6/12
88
21
8
20 tỉ bộ SG hết thứ mua sao chạy ra đó chi ta, tiền mình mình quyết, sao lại giao số phận cho CĐT :(

Thì cũng muốn sở hữu căn bt biển bác ah :), đúng là với số tiền đó mua trong sg hiệu suất ngon hơn nhiều.

Hạng D
26/8/05
3.937
22.861
133
Căn của em 382 m, trong khu bt tổng 99 căn ngay sát biển. Income net không được 4% đâu bác a. Theo em thấy bên Novotel có khách rất ổn cả ks lẫn bt, chứ bên Vinpearl ít khách lắm do quá xa trung tâm và sb các bác ah, em cũng ra bên Vin nghỉ nhiều nhưng hệ số diền căn rất ít không được như dẫy ks bên bãi Trường.
Do lúc em mua không còn cam kết lãi xuất cho thuê nên giá mua cũng không cao như giai đoạn đầu họ cam kết 10%. Cái gì cũng có giá của nó các bác ah.
Hy vọng nửa năm sau đúng mùa dl thì hiệu suất trên vốn bỏ ra ok hơn.
Lợi nhuận thấp không phải vấn đề đâu bác. Đây chỉ là chuyện vặt.
Chuyện lớn hơn chút là, lợi nhuận này sẽ cực kỳ khó tăng lên vì (1) đây là mức lợi nhuận phổ biến của KS trên thế giới và (2) giá phòng ở đây là cao so với các khu trong vùng (Bali, Phuket, Boracay,...).
Và vì thế, dẫn đến chuyện lớn nhất là, giá bán lại và tính thanh khoản. Bác rao bán thử xem thị trường trả bao nhiêu (hay thậm chí không thèm trả) rồi tự rút ra kết luận về bài toán đầu tư.
Mình có người quen ôm Sea Link PT và ăn cho hết!

Hạng B1
15/6/12
88
21
8
Em cũng đã suy nghĩ như bác nhưng chưa dám đăng bán.
Nhưng vẫn lăn tăn là sao ngày càng nhiều bt biển ra đời kể từ việc đầu tư không hiệu quả ở Sea link PT cách đây hơn 10 năm và giá của nó ngày càng tăng chứ không còn giá 250k usd nữa và nó vẫn bán được và bán hết.
Có chút ánh sáng cuối đường hầm nào không các bác???