Lộc Phát
2/9/17
1.375
21.435
113
35
Em chỉ thấy mỗi bọn Sun Group làm là có đẳng cấp và khác biệt so với phần còn lại, và level nó xứng đáng vượt ra khỏi VN nên nó có thể khai thác tốt. Còn nửa nạc nửa mỡ thì không ăn thua.

Hạng B1
15/6/12
88
21
8
Bác muốn sở hữu thì mua miếng đất rồi tự xây. Rẻ hơn đc 4 lần :)

BT đâu chỉ mỗi cái nhà mình mà còn cả cảnh quan và tiện ích xung quanh nữa. E cũng nghĩ đến việc mua đất xây nhưng ngoài đảo phí xây dựng đắt gấp rưỡi trong đất liền bác ah, mà còn không có nhiều sự lựa chọn các nhà thầu, với lại bọn em cũng không có nhiều tg để coi soc việc xd nên cuối cùng là chốt con này.
Chi phí hơi đắt nhưng cũng hi vọng có tí tương lai bác ah.

Lộc Phát
2/9/17
1.375
21.435
113
35
BT đâu chỉ mỗi cái nhà mình mà còn cả cảnh quan và tiện ích xung quanh nữa. E cũng nghĩ đến việc mua đất xây nhưng ngoài đảo phí xây dựng đắt gấp rưỡi trong đất liền bác ah, mà còn không có nhiều sự lựa chọn các nhà thầu, với lại bọn em cũng không có nhiều tg để coi soc việc xd nên cuối cùng là chốt con này.
Dạ, em sợ là lúc bác cần thanh khoản thôi. Em thấy phiêu quá. Thật!

Hạng D
26/8/05
3.937
22.860
133
Em cũng đã suy nghĩ như bác nhưng chưa dám đăng bán.
Nhưng vẫn lăn tăn là sao ngày càng nhiều bt biển ra đời kể từ việc đầu tư không hiệu quả ở Sea link PT cách đây hơn 10 năm và giá của nó ngày càng tăng chứ không còn giá 250k usd nữa và nó vẫn bán được và bán hết.
Có chút ánh sáng cuối đường hầm nào không các bác???
Đó là điều kỳ diệu, kiểu như TP Mới Bình Dương ngắc ngoải nhưng bà con vẫn lao vao rừng cao su xa hơn với giá cao hơn.
Mình không đủ trình để hiểu hết mọi việc, thôi thì nhắm chỗ nào thì tìm hiểu chỗ đấy vậy! Còn mấy chỗ khác bàn luận cho vui dựa trên những gì thấy từ bản thân và bạn bè, ai mua mới cần nghiền ngẫm, tư duy kỹ.

Hạng D
12/7/13
2.069
7.691
133
Hồ Chí Minh
1 năm anh đi ra đó bao nhiêu ngày đâu, mỗi lần đi chơi hết bao nhiêu tiền ??
mua căn biệt thự có đúng giá k hay nó nhân lên mấy lần
Biệt thự bác mua đã có sổ chưa ?
sổ lâu dài hay 50 năm, lâu dài còn ổn chứ 50 năm lúc bán lại có lời k ?
tỷ suất cho thuê thì quá bèo, chưa tới 4% thua gửi bank
Hơn nữa biệt thự bác mua cđt nó quản lý, 1 năm cho bác nghỉ 15-20 ngày phải book trước và nó sẽ xếp ngẫu nhiên chứ k phải bác ở chính căn bác mua

• Like
Reactions: lehoaian2013
Hạng C
15/8/11
713
2.025
93
Em cũng đã suy nghĩ như bác nhưng chưa dám đăng bán.
Nhưng vẫn lăn tăn là sao ngày càng nhiều bt biển ra đời kể từ việc đầu tư không hiệu quả ở Sea link PT cách đây hơn 10 năm và giá của nó ngày càng tăng chứ không còn giá 250k usd nữa và nó vẫn bán được và bán hết.
Có chút ánh sáng cuối đường hầm nào không các bác???
Bài toán lợi nhuận của mấy CĐT ở đây là kinh doanh BĐS chứ ko phải từ du lịch. Do đó bạn sẽ thấy giá bán BĐS luôn tăng, chi phí phòng cũng cao, còn lượng khách và hiệu quả đầu tư thì chỉ khách nghiên cứu kỹ mới biết, nhưng lúc đó đã bước chân vào rồi, khó rút ra.

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.640
113
Bác chủ kỳ vọng gì khi mua BT ở đây vậy? Em hỏi thật để cũng cố góc nhìn. Tks bác.

18/4/19
671
49
28
Có Bác nào quan tâm đầu tư nhà phố,shophoue khu vực quận 8. Inb em gửi thông tin chi các Bác tham khảo nhé. chúc các Bác buổi tối vui vẻ.^^

Hạng B1
15/6/12
88
21
8
Bác chủ kỳ vọng gì khi mua BT ở đây vậy? Em hỏi thật để cũng cố góc nhìn. Tks bác.
Lúc mua em kỳ vọng tăng giá bđs bác ah, dĩ nhiên không phải trong ngắn hạn và trong thời gian chờ đợi thì cũng có thể cho thuê với tỷ suất kỳ vọng là 7-8% / năm cũng không phải là con số tồi. Với lại lúc đó tính sĩ hão nó nổi lên bác ah : Sở hữu một căn bt biển " Cái này nó góp 30% trong quyết định bác ah.

Hạng B1
15/6/12
88
21
8
1 năm anh đi ra đó bao nhiêu ngày đâu, mỗi lần đi chơi hết bao nhiêu tiền ??
mua căn biệt thự có đúng giá k hay nó nhân lên mấy lần
Biệt thự bác mua đã có sổ chưa ?
sổ lâu dài hay 50 năm, lâu dài còn ổn chứ 50 năm lúc bán lại có lời k ?
tỷ suất cho thuê thì quá bèo, chưa tới 4% thua gửi bank
Hơn nữa biệt thự bác mua cđt nó quản lý, 1 năm cho bác nghỉ 15-20 ngày phải book trước và nó sẽ xếp ngẫu nhiên chứ k phải bác ở chính căn bác mua
Căn của mình là sổ đỏ sở hữu lâu dài bác ah. Đang trong thời gian chờ sổ đã xuống 95%
Vâng khi nghỉ mình vẫn phải book tuy nhiên trừ phi quá đông khách mới phải nghỉ căn khác bác ah
Năm ngoái nhà em đi nghỉ vẫn nghỉ căn của mình bác ah.
Em cung không biêt đúng giá hay không vì tính trừ tiền xây 2 tầng khoang 300 met cộng bể bơi sân vươn trên mảnh 380 met ( ước tính 4ty ) thì tiền đất tính ra tiền đất khoảng 25tr/ met.
Đây là đất sát biển trong khuôn viên có nhiều tiện ích trong khi đó đất dự án ở ngoài PQ họ đang bán với giá 20tr /met.