4/4/19
26
1
8
40
Đúng rồi bạn, ngoài ra thì giải pháp lưu trữ, sao lưu HPE Nimble Storage - Veeam còn tiết kiệm kha khá chi phí. Đồng thời còn có thêm mấy ưu điểm này:
  • Tối ưu hóa chi phí phần cứng lưu trữ thông qua hiệu suất cao hơn và bằng cách sử dụng các tính năng của bộ giải pháp kết hợp, chẳng hạn như sao chép và nén dữ liệu
  • Chi phí dựa trên mức độ sử dụng dành cho mô hình lưu trữ theo nhu cầu chi tiết đến từng xu (penny)/GB/tháng và thuê bao phần mềm Veeam từ một đến năm năm
  • Không đòi hỏi nâng cấp lớn - các lựa chọn nâng cấp bộ điều khiển (controller) miễn phí
  • Bản quyền phần mềm HPE bao gồm mọi tính năng trong các tủ lưu trữ
Ồ cảm ơn bạn, mình sẽ tìm hiểu thêm về giải pháp này. Dạo này thấy con ramsomeware hơi bị hot, ở đâu cũng thấy nhắc tới, lên cả Chuyển động 24h bác ạ :D

Tập Lái
29/5/14
46
14
8
38
Theo mình tìm hiểu thì với khả năng tích hợp Veeam vào trong các bản sao dữ liệu (snapshots) của HPE Nimble Storage, việc sao lưu dữ liệu được thực hiện với tốc độ cao, đơn giản hơn và được tự động hóa, đồng thời, những dữ liệu cần thiết sẽ được khôi phục một cách tức thời với RPO được cải thiện không gây ảnh hưởng gì tới hiệu năng. Đồng thời, loại bỏ việc đoán mò trong quá trình lập kế hoạch bằng năng lực dự báo chính xác và thông tin đầy đủ về dữ liệu của bạn & Bảo vệ dữ liệu trong quá trình phát triển - mở rộng dung lượng và nâng cao hiệu năng một cách độc lập và không gây gián đoạn hoạt động. Nói chung là độ sẵn sàng cao đúng ko bạn?
Chính xác bác nhé. Chức năng bảo vệ dữ liệu được tăng tốc độ bằng ổ flash
Bác chỉ cần trỏ và bấm chuột (point-and-click) để quản lý và tự động hóa toàn bộ tác vụ bảo vệ dữ liệu từ một giao diện duy nhất, bao gồm cả:
  • Tốc độ sao lưu dữ liệu nhanh hơn: Với khả năng tích hợp Veeam vào trong các bản sao dữ liệu (snapshots) của HPE Nimble Storage.
  • Khôi phục lại những gì cần thiết một cách tức thời: Các VM, file hoặc thành phần ứng dụng bằng công cụ Veeam Explorer.
  • Cải thiện RPO: Tạo các bản sao dữ liệu theo tần suất mong muốn bằng hơn 1000 bản sao (snapshot) dựa trên tủ lưu trữ và không ảnh hưởng đến hiệu năng.

Tập Lái
29/5/14
46
14
8
38
Đúng rồi bạn, ngoài ra thì giải pháp lưu trữ, sao lưu HPE Nimble Storage - Veeam còn tiết kiệm kha khá chi phí. Đồng thời còn có thêm mấy ưu điểm này:
  • Tối ưu hóa chi phí phần cứng lưu trữ thông qua hiệu suất cao hơn và bằng cách sử dụng các tính năng của bộ giải pháp kết hợp, chẳng hạn như sao chép và nén dữ liệu
  • Chi phí dựa trên mức độ sử dụng dành cho mô hình lưu trữ theo nhu cầu chi tiết đến từng xu (penny)/GB/tháng và thuê bao phần mềm Veeam từ một đến năm năm
  • Không đòi hỏi nâng cấp lớn - các lựa chọn nâng cấp bộ điều khiển (controller) miễn phí
  • Bản quyền phần mềm HPE bao gồm mọi tính năng trong các tủ lưu trữ
Veeam ONE với HPE InfoSight có thể dự báo và phòng tránh các vấn đề về hiệu năng và cơ sở hạ tầng trên toàn bộ kiến trúc - trước khi chúng ảnh hưởng tới các ứng dụng của các bác (như hình phía dưới):

Hỏi phần mềm backup đề phòng Ransomware

Tập Lái
29/5/14
46
14
8
38
Ồ cảm ơn bạn, mình sẽ tìm hiểu thêm về giải pháp này. Dạo này thấy con ramsomeware hơi bị hot, ở đâu cũng thấy nhắc tới, lên cả Chuyển động 24h bác ạ :D
Theo Cybersecurity Ventures, các vụ tấn công bằng mã độc tống tiền đang gia tăng - theo ước tính, chúng xuất hiện theo tần suất cứ 11 giây một lần và gây tổn thất cho các tổ chức tới 20 tỷ đô la vào năm 2021. Con số này cao gấp 57 lần so với con số của năm 2015, biến mã độc tống tiền trở thành loại tội phạm mạng phát triển nhanh nhất.

4/4/19
26
1
8
40
Theo Cybersecurity Ventures, các vụ tấn công bằng mã độc tống tiền đang gia tăng - theo ước tính, chúng xuất hiện theo tần suất cứ 11 giây một lần và gây tổn thất cho các tổ chức tới 20 tỷ đô la vào năm 2021. Con số này cao gấp 57 lần so với con số của năm 2015, biến mã độc tống tiền trở thành loại tội phạm mạng phát triển nhanh nhất.
Cảm ơn bác, em cũng đang thử nghĩ, trong trường hợp em bị mã độc tấn công thì em cần làm những bước gì? Nói thật chưa từng dính nên cũng chưa hình dung ra được tổn hại và phản ứng ra sao cho hợp lí.

Tập Lái
29/5/14
46
14
8
38
Cảm ơn bác, em cũng đang thử nghĩ, trong trường hợp em bị mã độc tấn công thì em cần làm những bước gì? Nói thật chưa từng dính nên cũng chưa hình dung ra được tổn hại và phản ứng ra sao cho hợp lí.
Bác đăng ký tham gia hội thảo trực tuyến này “Mã độc tống tiền – Nguy cơ và Giải pháp phòng chống” của HPE và Veeam đồng tổ chức vào 29/9 này coi sao. Hôm đó em cũng tham gia. Về cơ bản, hội thảo hôm đấy sẽ có mấy ông expert của HPE và Veeam nói về 1 số vấn đề như:
  • Giải pháp đối phó với Mã độc tống tiền từ HPE và Veeam
  • Tăng cường bảo mật dữ liệu trong Thời kỳ Số Hóa
  • Trình diễn công nghệ
  • Hỏi đáp
Bác có thể sẽ hình dung sơ được tình huống đấy.

4/4/19
26
1
8
40
Bác đăng ký tham gia hội thảo trực tuyến này “Mã độc tống tiền – Nguy cơ và Giải pháp phòng chống” của HPE và Veeam đồng tổ chức vào 29/9 này coi sao. Hôm đó em cũng tham gia. Về cơ bản, hội thảo hôm đấy sẽ có mấy ông expert của HPE và Veeam nói về 1 số vấn đề như:
  • Giải pháp đối phó với Mã độc tống tiền từ HPE và Veeam
  • Tăng cường bảo mật dữ liệu trong Thời kỳ Số Hóa
  • Trình diễn công nghệ
  • Hỏi đáp
Bác có thể sẽ hình dung sơ được tình huống đấy.
Làm sao để đăng ký hội thảo này vậy bác? Cho em xin cái link info đi ạ.
Em cũng đang dùng Veeam Backup Endpoint nè.

Tập Lái
29/5/14
46
14
8
38
Làm sao để đăng ký hội thảo này vậy bác? Cho em xin cái link info đi ạ.
Em cũng đang dùng Veeam Backup Endpoint nè.
Bác đăng ký ở đây rồi chờ phản hồi nhé: http://tech-webinar.vn/
Nó là hội thảo trực tuyến. Ngày xưa lúc chưa covid thì mấy ông HP, Dell, M$... tổ chức hội thảo offline suốt. Chủ yếu là hướng dẫn áp dụng công nghệ của họ vào quản lý và kinh doanh thôi. Nhưng họ demo cho nên dễ hiểu hơn là mình tự mò.

Hạng B2
29/5/14
161
13
28
31
Theo mình tìm hiểu thì với khả năng tích hợp Veeam vào trong các bản sao dữ liệu (snapshots) của HPE Nimble Storage, việc sao lưu dữ liệu được thực hiện với tốc độ cao, đơn giản hơn và được tự động hóa, đồng thời, những dữ liệu cần thiết sẽ được khôi phục một cách tức thời với RPO được cải thiện không gây ảnh hưởng gì tới hiệu năng. Đồng thời, loại bỏ việc đoán mò trong quá trình lập kế hoạch bằng năng lực dự báo chính xác và thông tin đầy đủ về dữ liệu của bạn & Bảo vệ dữ liệu trong quá trình phát triển - mở rộng dung lượng và nâng cao hiệu năng một cách độc lập và không gây gián đoạn hoạt động. Nói chung là độ sẵn sàng cao đúng ko bạn?
Hiệu suất dữ liệu của HPE SimpliVity cho phép thực hiện backup thường xuyên hơn để bảo vệ dữ liệu gần như liên tục, hỗ trợ khoảng thời gian duy trì dữ liệu dài hơn và tốc độ khôi phục nhanh hơn. Với HPE SimpliVity, các VM với kích thước hàng terabyte có thể được sao lưu và khôi phục trong vòng không đầy một phút.
Chức năng bảo vệ dữ liệu của HPE SimpliVity có hiệu quả rất cao nhờ tính năng chống trùng lặp dữ liệu trực tiếp (Inline Deduplication), nén dữ liệu, và tối ưu hóa toàn bộ dữ liệu ngay từ đầu cũng như trong tất cả các giai đoạn của vòng đời dữ liệu (sản xuất, sao lưu, lưu trữ ở xa và lưu trữ dài hạn). Bằng cách nâng cao hiệu suất ngay từ địa điểm ban đầu, giải pháp có thể bảo toàn được dung lượng và giảm đáng kể I/O ổ đĩa và lưu lượng mạng, qua đó tăng tốc độ nhân bản dữ liệu và tính di động của tải công việc. Nhờ có Nền tảng ảo hóa dữ liệu và hiệu suất lưu trữ của HPE SimpliVity, mỗi tác vụ viết dữ liệu của VM được chia thành 8000 object và được ấn định một con trỏ dữ liệu đặc tả. Khi dữ liệu được viết vào đĩa, nó được đánh dấu là CHỈ ĐỌC (READ ONLY) chừng nào mà nó còn được gắn một con trỏ dữ liệu đặc tả. Khi chúng ta tạo ra một bản sao dữ liệu HPE SimpliVity, một bản copy đầy đủ của toàn bộ con trỏ dữ liệu đặc tả dành cho VM đó, tại thời điểm đó, được tạo ra dưới dạng một bản sao backup. Điều đó về cơ bản sẽ khóa tất cả các object dữ liệu ở trạng thái CHỈ ĐỌC trên ổ đĩa, và các tác vụ viết dữ liệu mới vào VM được bổ sung vào ca-ta-lô dữ liệu đặc tả của VM đó. Nếu mã độc tống tiền lây nhiễm VM và mã hóa toàn bộ dữ liệu của VM đó, thì nó cần phải viết 8000 object dữ liệu được mã hóa mới, nhưng vẫn không thể chạm tới image backup bởi vì các object đó bị khóa dưới dạng CHỈ ĐỌC. Khách hàng có thể nhanh chóng khôi phục lại VM từ bản sao của HPE SimpliVity về trạng thái trước đây khi hoạt động backup được thực hiện. Vụ tấn công bằng mã độc tống tiền đó có thể được hóa giải và khách hàng có thể khôi phục lại hoạt động kinh
doanh trong vòng vài phút, trong khi hoàn toàn không bị lây nhiễm.