Hạng D
18/3/15
2.024
754
113
36
Có thờ có thiêng, có kiêng có lành. Theo em tùy vào tín ngưỡng tâm linh của từng người. Em thấy có người cúng hoài nhưng tai nạn vẫn xảy ra và có người không cúng nhưng vẫn bình an hằng ngày.

Cũng giống như có người ăn chay, niệm phật đi chùa thường xuyên nhưng vẫn tai họa đều đều, và ngược lại. Phúc hay Họa là do cái nghiệp mình tạo ra chứ không phải do chiếc xe ạ. Cũng giống như gọi là xe điên thì làm gì có xe điên, chỉ có tài xế, người điều khiển điên thôi ạ. Đó là ngu kiến của em
bác nói nghe sướng lỗ nhĩ lắm ạ ,like bác

Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Có thờ có thiêng, có kiêng có lành. Theo em tùy vào tín ngưỡng tâm linh của từng người. Em thấy có người cúng hoài nhưng tai nạn vẫn xảy ra và có người không cúng nhưng vẫn bình an hằng ngày.

Cũng giống như có người ăn chay, niệm phật đi chùa thường xuyên nhưng vẫn tai họa đều đều, và ngược lại. Phúc hay Họa là do cái nghiệp mình tạo ra chứ không phải do chiếc xe ạ. Cũng giống như gọi là xe điên thì làm gì có xe điên, chỉ có tài xế, người điều khiển điên thôi ạ. Đó là ngu kiến của em
Cực thích ý kiến bác!

Do nhân quả & cái nghiệp mình tạo & cái tâm mình quỷ sợ ma không dám phá!
Có vị sư khuyên là hạn chế cúng xe, khi nào mình quên là "nó" phá, đòi "ăn", tốt nhất là chạy xe cẩn thận và sống không tạo nghiệp...

Hạng B1
24/6/16
58
52
18
23
Theo mình việc cúng xe cần phải nói rõ hơn nhiều bạn nói có thờ có thiêng điều này mình chấp nhận nhưng cần phải biết là phong thủy hay tâm linh cũng có cái nguyên lý, có logic của nó chứ ko thể tâm linh phong thủy bừa bãi được. Thứ 1 chiếc xe là do tiền của chính bạn làm ra để mua tức nó là món đồ bình đẳng như cái áo cái quần hay thậm chí là cái bô mà đã là món đồ hay phương tiện thì nó là thứ vô hồn mà đã vô hồn thì bạn cúng có kì cục hay không, nếu cúng là cúng cái đứa ngồi lái trong cái xe ấy khi đó cúng mới chính xác mà ai lại làm điều càng kì cục như thế. bạn mua xe làm kinh doanh sau khi mua xe thì nên cúng thần tài báo cáo dạ con nay mới mua chiếc xe để làm ăn mong thần tài phù hộ con làm 1 ăn 100 blah blah...... Nên việc cúng là hành động ngây ngô sai hoàn toàn về mặt tâm linh lẫn phong thủy, còn ông phong thủy nào nói cúng các thứ chỉ là dạng thầy bói xem voi trình độ kém phán bừa ra vẻ nguy hiểm

Hạng B2
15/8/16
236
242
43
[QUOTE="hoangthienle, post: 11272954, member:]
tất nhiên một số anh chị đạo công giáo thì không tin vào những chuyện này và không bao giờ cúng xe.
[/QUOTE]
Ai bảo ko có, nhà thờ Bình Lâm vào mùng 3 AL mỗi năm đều làm phép xe, xe biển 50-51 từ SG chạy lên làm phép hoài. Ông cha rẩy nc thánh lên xe !​

Hạng D
13/1/11
2.367
26.564
113
thành Phiên An - Gia Định
tùy mỗi chủ xe
hổng ý kiến
chỉ biết nhà xe/ông lái hay theo mấy cái nài
- đồng ý chở cờ hó chớ hổng chịu chở mèo (4 chưn đuôi ve vẩy kiu meo meo)
- k cho mọi người chải tóc trên xe (tóc rối = gây rối loạn cãi lộn bụp nhao trong xe, rối loạn dới các nhà xe khác, rối loạn dới các cơ quan giao thông v.v...)
cúng xe còn là dịp offline
còn lái cho nước wài bảng số NN & NG : xin $ cúng - sếp khoai tây ô kê cho nàng tài vụ duyệt chi
mấy thằng lái ký nhận đờn wờn xong .... rủ nhao đi ... uống bia cuối giờ he... heh
chớ thánh thần nhang đèn vàng mã toàn là Á Đông có hĩu cái chữ Tây nèo đâu mà chứng giám dới chẳng phù hộ
:3dcuoi:

Youtuber Otosaigon
16/4/14
882
1.343
93
Sài Gòn
Thế cho mình hỏi các Bác có trường hợp bác tài xe khách không cho huýt sáo trên xe là ý sao bác? Tâm linh hay sao á chứ không phải làm phiền người khác đâu.

Tập Lái
18/4/17
32
3
8
34
Em chưa mua xe thì có cúng không ạ? Hahaha vui thôi chứ ráng năm sau tìm 1 em spark lite che nắng che mưa và an toàn!