Hạng B2
13/6/16
423
885
93
Cái xe bệnh cũng như người bệnh. Nhẹ thì chữa 1 ngày. Nặng thì chữa vài ngày. Nặng quá thì chuyện gì đến sẽ đến thôi.
Rõ ràng (Bác Clymipt) nói xấu người Thành Đạt mà còn phân bua là (Không có ý dìm hàng tiệm này).
Đầu tiên (Bác Clymipt) chơi ác tập 1: đem con ngựa già yếu (dream hồ cẩm đào đã cũ) đến biểu thay tim (bình xăng con). Rõ ràng Thành Đạt làm 40-50km/lít quá tiêu chuẩn với xe cũ.
6 năm sau con ngựa (dream hồ cẩm đào đã cũ) của Bác Clymipt già thêm 6 tuổi và bị bệnh xương khớp (bệnh về động cơ) đi lại khó khăn, quãng đường đi ngắn lại 30km/lít.
(Bác Clymipt) lại chơi ác tập 2: đổ thừa tại bác sỹ Thành Đạt thay tim (bình xăng con) năm xưa để bây giờ con ngựa bệnh xương khớp. Pó tay, Pó chiếu toàn thân đem chôn.:3dcuoi:
Rõ ràng Thành Đạt là nơi: Sản xuất bình xăng con, bảo hành và sửa chữa, đào tạo (thợ) lớp nhân tài VN đời sau. Có sửa điện, máy (động cơ) đầy đủ. Mà bị bêu xấu.

(Bác Clymipt) Học nghề kiểu này Chúa vị tha muôn loài giáng thế Nôen này, cũng không dám nhận đệ tử. Lúc nào cũng lăm le, chờ chực bôi xấu người Thành Đạt.
Có cái Đạo Chích, địa chỉ: ở công viên, ngày càng nhiều nhiều tín đồ đi theo đông lắm. Xin kính cẩn giới thiệu (Bác Clymipt) nhập hội.:3dcuoi:
.
.
…………………………………………………………………………………………………
Người Việt đúng là có tính xấu giết hại đồng loại.
(Bác Clymipt) (thấy được mỗi cái máy đánh bóng nhỏ, cùng mấy cái bxc bị tháo bung, đang nằm trên khay) … (em gọi là nhà vì nó không có vẻ của một cơ sở cơ khí) …
Vậy thì Bác cháu ta hẹn đãi tiệc, trao giải thưởng cho Bác Ba đã diễn xuất sắc vai diễn đi.

Một người diễn viên nổi tiếng; diễn vai nông dân nghèo đói hoặc diễn vai vua chúa giàu sang mà khán giả xem tướng diễn đúng, vỗ tay rân trời. Đó gọi là thành công trong vai diễn.

(Bác Clymipt) đứng trước núi Thái Sơn mà sao không thấy gì hết vậy???
Chắc đời (Bác Clymipt) bị vùi dập nhiều trong giông bão nên tầm nhìn xa 10 kilomet nay giảm còn 10 xentimet và ngày càng xấu đi.:3dcuoi:
(Bác Clymipt) (thấy được mỗi cái máy đánh bóng nhỏ, cùng mấy cái bxc bị tháo bung, đang nằm trên khay) … (em gọi là nhà vì nó không có vẻ của một cơ sở cơ khí) …
Hay (Bác Clymipt) giống CA quá hay sao ấy. Không thân thiện. :3dcuoi:

Tiệm bình xăng con Ba Dậu + Ba Nhỏ.
Địa chỉ khó tìm ở 256/38 Nguyễn Tiểu La P8 Q10. Cách chỗ cũ đường Bà Hạt 10 mét thôi quẹo trái.
ĐT: 0937641105 hoặc 0838532543 - Facebook: Đặng Văn Hòa
Có đủ thứ: Phòng trọ SV; Có tiệm may quần áo; Bán tạp hóa, ve chai, Công ty đại lý thuế, Mua bán ký gửi nhà đất; Sửa quạt máy; Sửa vòi nước đang chảy thì chảy mạnh thêm mà không chảy ra tiền (hợp pháp) …………………… Con chó ông Ba Nhỏ nuôi cũng khác người ta, biết lấy tô ăn cơm, đem nùi giẻ lau nhà, mua báo, đi chợ. Có làm điện, làm máy xe hơi đầy đủ.

Hay (Bác Clymipt) là đệ tử Ba Nhỏ nên nói xấu hại Thầy đúng không??? Thằng đệ tử (DĐ: 0909040200 - 0984561254) còn Lừa Gạt lấy nhà. Bán ngôi nhà của Ba Dậu ở đường Bà Hạt cho người khác làm quán nhậu. (Bác Clymipt) vô trễ còn gì mà kiếm chác.
Mấy người sống vì nhân dân, rốt cục nhân dân hưởng hết, nên họ không có tài sản gì để trộm cắp đâu.

Nhìn hình bình xăng con của (Bác Clymipt) giống đúng nguyên mẫu của Bác Ba Dậu làm. Bác vô viện bảo tàng khắp cả nước. (Bác Clymipt) Tự nhận mình là Con Cháu Bác Hồ.:3dcuoi: Móc trong túi quần ra hình ảnh Bác Hồ (hình to to ấy) đưa nhân viên bảo tàng xem. Xin nhân viên bảo tàng mở nắp capô lên xem. Bảo đảm giống nguyên bản.
Lưu ý: Nhân viên bảo tàng hễ cứ nhìn thấy hình ảnh Bác Hồ là xin luôn, giữ làm kỷ niệm đó nhe:3dcuoi:
.
.
.
Em cũng bó toàn thân với bác thật. Cái em kể chỉ là thực tế em đã trải qua thôi. Thứ nhất là chiếc hồ cẩm đào của em 6 năm trước vẫn còn gọi là xe "mới " cũng còn cứng lắm, không đến nỗi như ông già 80 đâu bác, lúc đi bảo dưỡng cái bình xăng đó em có hỏi thăm anh thợ (chưa có đồng phục như bây giờ) ảnh bảo việc ăn xăng còn tùy thuộc vào nhiều thứ, chứ cái bình xăng chỉ giúp phần nào đó thôi. Em biết như thế nên đâu có quay lại bắt đền vì không đúng như quảng cáo đâu.

Còn cái bình sau này thì em cũng vừa làm lại máy gần 2 năm (có nghĩa là em gắn cái bình đó sau làm máy gần 1 năm) và giờ em nghĩ chắc họ làm máy chưa tốt nên em bảo để đi làm lại đó thôi. Em cũng có một chiếc dream hàn quốc (halim) cùng đời với chiếc hồ cẩm đào, trước giờ chỉ có đổ xăng vào chạy chưa làm gì cả nhưng nó tiết kiệm gấp 3 lần, cùng quãng đường lên Bù Đăng với chiếc halim em chỉ đổ đầy bình rồi chạy đến nơi, trong khi chiếc hồ cẩm đào thì phải đổ đến lần thứ 3. Vì thế nên em chỉ sử dụng chiếc hồ cẩm đào cho việc đi làm hàng ngày.

Còn vụ chú Ba Nhỏ, em đâu có nói chú không có xưởng cơ khí thì chú không làm được đâu! Chỉ là em thấy sao thì kể vậy thôi (thế mà bác cũng đem ra bắt lỗi được). Sáng nay chú Ba Nhỏ cũng vừa gọi cho em để hỏi thăm, em cũng nói thật là em vẫn chưa nổ máy (mấy bữa lo độ lại cái bơm) sáng nay đề chạy thử thì hết cả bình vẫn không nổ, chắc xe của em cũ mà lại cho nằm hơn 2 tháng nên khó nổ. Lúc chú Ba gọi là em đang chờ xạc lại bình, chú bảo đổ một ít xăng vào cổ góp là nổ thôi. Chiều nay em gắn bình vào rồi làm như chú bảo và kết quả là... Lại hết bình mà máy vẫn không chịu nổ, em đang xạc lại chờ ngày mai phá típ. Lúc sáng chú Ba còn dặn bữa nào rảnh chạy xuống chú canh chỉnh lại xe cho. Em cũng chẳng biết lúc nào mới có thể chạy xuống được nhưng trước mắt thì cảm thấy vui vì chú cũng quan tâm đến mình.

Tập Lái
10/7/17
1
0
1
44
coi bộ bác bất mãn chế độ dữ, thôi chịu khó sống chung với lũ đi bác, kêu ca cũng chẳng được gì đâu! Ráng đầu tư cho con nó học hành nếu không giúp thay đổi được nước nhà thì cũng kiếm được 1 chân ở xứ người.

Thấy bác đề cao 2 cái chỗ làm bình xăng thì em cũng xin kể chút kinh nghiệm về 2 nơi này.

Khoảng 6 năm trước em xuống tận Thành Đạt (ngay bùng bình đường Nguyễn chí thanh) mua cái BXC cho con dream hồ cẩm đào của em, gắn vài bữa chạy thấy cũng hao xăng như cái bình cũ, một hôm ngồi tìm hiểu thì em thấy có xăng rỉ ra ở giữa bình, mất công phải chạy xuống đó lại, sau khi kiểm tra thì anh thợ cho biết cái bình của em thiếu mất cái ron. Sau một lúc chỉnh sửa họ ráp bình lại cho em, kiểm tra thì thấy không còn rỉ xăng nữa nhưng mức tiêu hao xăng cũng chỉ hơn được cái bình "zin" của em chút ít, trong khoảng 40-50km/lít, thôi cũng tạm chấp nhận mặc dù không được 60 như quảng cáo. Cái chiều hướng uống xăng càng lúc càng tăng nên khoảng 1 năm trước em lại chạy xuống đó mua cái bình mới, nhưng đợt này có vẻ tệ hơn khi mức tiêu hao nhiên liệu không thay đổi và hiện tại xe em đang uống 30km/l cho quãng đường trường với vận tốc trung bình khoảng 35 không nhồi ga hay nẹt pô gì cả. Cứ đi làm được 3,4 ngày lại phải đổ đầy bình. Không có ý dìm hàng tiệm này, chỉ là thực tế trường hợp của em nó vậy, em đang tính vài bữa đi làm máy lại xem có đỡ hơn không?

View attachment 570070 Đầu tháng này em vừa gỡ cái bình Soled của em xuống chú Ba Dậu làm lại, phải mất một lúc tìm kiếm thì em mới thấy được nhà của chú Ba Nhỏ theo mấy cái bảng chỉ dẫn đầu hẻm đường Bà Hạt, em gọi là nhà vì nó không có vẻ của một cơ sở cơ khí, em thấy được mỗi cái máy đánh bóng nhỏ cùng mấy cái bxc bị tháo bung đang nằm trên khay, em đưa cái bình cho chú và hỏi giá thì được báo 1.3t bữa sau xuống lấy thì chú xin luôn 1.4t. Báo cáo với các Bác là xe em đang hư nên chưa có biết ngon lành như thế nào. Bữa em xuống lấy thấy chú có cuộc gọi ra bến xe lấy mấy cái bình từ vũng tàu gửi vào làm.
Vì bác gửi sai chỗ rồi, chỗ đấy giả đấy. Cơ sở Ba Dậu là tại căn nhà số 400 bà hạt , p8, q10( sáng là sửa xe, tối cho thuê bán ốc , "ốc Mập"), chứ nhà trong hẻm j đấy là giả nhé. Trước khi tới phải gọi cho chú Thành, người phụ trách mấy chục năm tại cơ sở Ba Dậu, và hiện giờ vẫn làm ở đấy, còn Ba Nhỏ con Ba Dậu j đấy là giả mạo nhé các bác.
Mình vừa bị quả lừa y như bác, đem vào Ba Nhỏ, ôi thôi tiền mất tật mang, ôm bệnh về.

Rút kinh nghiệm của tôi, các bác đến thì gọi hẹn trước 1 ngày vì 1 ngày cơ sở Ba Dậu chỉ nhận 1-2 bình xăng, ko nhận nhiều. Đem đến khoảng 7h sáng là đẹp. Giá chỗ Ba Dậu thì cao hơn nhé, khoảng 1T8 - 1T9, nhưng làm 1 phát là ngon, êm ngay. Chứ mất 1T3 chổ Ba Nhỏ, mất tiền mà ko chữa đc bệnh. Khi đến giao thì phải gọi điện thoại để chú Thành ra nhận trực tiếp (nhớ xác nhận nhé), chứ ông j đó làm trong Ba Nhỏ hay ra ngoài cướp khách lắm.
Đây là số đt chỗ Ba Dậu : 0902329634-chú tên Thành (số cũ là 0909040200, gọi số nào cũng đc, số mới thì gặp trực tiếp chú Thành). Các bác cẩn thận, không lại bị Ba Nhỏ lừa nhé.

Chỉnh sửa cuối: