Hạng F
18/5/09
6.241
14
38
Đoạn Bình Phước - BM Thuột đường đang xấu lắm phải không các bác?

Hạng F
18/5/09
6.241
14
38
HAI2957 nói:
huygb nói:
Đoạn Bình Phước - BM Thuột đường đang xấu lắm phải không các bác?

Đoạn này đường xuống cấp kinh khủng, nên Bác lưu ý đối với xe 4 chỗ.

Em đang tính Tết này chở nhóc tì 5 tháng nhà em về BMT thăm ông bà nội. Tình hình đường xá này chắc khỏi về được rồi :(

Hạng D
Các bác ơi,
Đi từ Kontum ra Đà Nẵng thì chỉ đi đường HCM là good thôi. Đường bê tông, ngại nhất trời mưa và qua 1 cái đèo có tiếng đó là Đèo Lò Xo( Có mấy chục chư vị cựu chiến binh rơi rồi đó..). Cứ chậm chậm mà đi, đường rất trống nhưng trâu bò, súc vật thả rong rất nhiều. Hơn nữa đồng bào dân tộc anh em đi lang thang và chạy xe phà phà ngoài đường rẽ trái phải không cần xi nhan...
1-Bác nên đổ đầy bình trước khi đi nha, vì tìm cây xăng hơi khó.
2-Nên đổ xăng tại Đăk Dục, ghé quán Cà Phê Hạnh Vy làm 1 ly cà phê cho tỉnh táo.
Quán này có cô chủ khoảng 23-24 rất dễ thương ( Nếu o nói là hoa hậu khu Đắk...)
3-Không nên đi tầm tối sau 8h, sương mù dày đặc trên đèo...chỉ có nước mà bò thôi. Em bị dính quả này rồi!
4-Dọc đường từ Đăk Glei ( Kontum) ra Đà Nẵng có rất nhiều thác đẹp vãi hồn. Nếu có rảnh thì dừng xe chụp vài phát kỷ niệm....
Chúc bác 1 chuyến đi vui vẻ

Hạng D
2/5/07
1.690
25
0
lamdat nói:
Các bác ơi,
Đi từ Kontum ra Đà Nẵng thì chỉ đi đường HCM là good thôi. Đường bê tông, ngại nhất trời mưa và qua 1 cái đèo có tiếng đó là Đèo Lò Xo( Có mấy chục chư vị cựu chiến binh rơi rồi đó..). Cứ chậm chậm mà đi, đường rất trống nhưng trâu bò, súc vật thả rong rất nhiều. Hơn nữa đồng bào dân tộc anh em đi lang thang và chạy xe phà phà ngoài đường rẽ trái phải không cần xi nhan...
1-Bác nên đổ đầy bình trước khi đi nha, vì tìm cây xăng hơi khó.
2-Nên đổ xăng tại Đăk Dục, ghé quán Cà Phê Hạnh Vy làm 1 ly cà phê cho tỉnh táo.
Quán này có cô chủ khoảng 23-24 rất dễ thương ( Nếu o nói là hoa hậu khu Đắk...)
3-Không nên đi tầm tối sau 8h, sương mù dày đặc trên đèo...chỉ có nước mà bò thôi. Em bị dính quả này rồi!
4-Dọc đường từ Đăk Glei ( Kontum) ra Đà Nẵng có rất nhiều thác đẹp vãi hồn. Nếu có rảnh thì dừng xe chụp vài phát kỷ niệm....
Chúc bác 1 chuyến đi vui vẻ

Nếu mắt kém, đèn xe hơi mờ, thì đi đường HCM qua những vùng cao nguyên đất đỏ vào những lúc chiều tà (tầm 5-6 giờ chiều) mọi vật dường như là 1, màu sắc của những chiếc công nông dính đầy bụi đất, của những người đi rẫy về..., hoàng hôn thì buông xuống mờ mờ ảo ảo...nên rất dể trông gà hóa cuốc, vì thế các bác cẩn thận!
Đặc biệt chú ý đến công nông, bề ngang to như xe lam, nhưng nhìn xa khi mặt trời bắt đầu lặn và với chỉ có 1 bóng đèn như đèn xe máy thì dể nhầm lắm các bác nhé!