Hạng B2
7/1/12
281
255
63
32
Có lắp máy mà bác.
Không có đâu Bác, dám chắc 100% với Bác là khách sạn đó không có lắp máy điều hòa không khí loại 2 chiều ( vừa có chức năng làm mát và sưởi đâu Bác), khi trời lạnh Bác không thể sưởi ấm được, không tin Bác điện thoại hỏi lại khách sạn Saigon-Dalat xem có đúng như mình nói không nhé ! Do gia đình mình có F1 nhỏ, nên khi du lịch ở Đà Lạt mình đã hỏi rất nhiều khách sạn rồi - kể cả khách sạn Saigon-Dalat ở đường Hoàng Văn Thụ về máy điều hòa không khí 2 chiều rồi, mình ở Ngọc Lan cũng không có

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Yetolo
Hạng B2
4/2/07
411
352
63
Không có đâu Bác, dám chắc 100% với Bác là khách sạn đó không có lắp máy điều hòa không khí loại 2 chiều ( vừa có chức năng làm mát và sưởi đâu Bác), khi trời lạnh Bác không thể sưởi ấm được, không tin Bác điện thoại hỏi lại khách sạn Saigon-Dalat xem có đúng như mình nói không nhé ! Do gia đình mình có F1 nhỏ, nên khi du lịch ở Đà Lạt mình đã hỏi rất nhiều khách sạn rồi - kể cả khách sạn Saigon-Dalat ở đường Hoàng Văn Thụ về máy điều hòa không khí 2 chiều rồi, mình ở Ngọc Lan cũng không có
à chỉ có máy lạnh 1 chiều, khi lạnh em bật 28 Deg.C là ok

• Like
Hạng B1
23/7/16
76
84
18
Hoàng Anh Đất Xanh trước là Hoàng Anh Gia Lai resort, bố trì dạng biệt thự có nhiều phòng, nột thất dùng nhiều gỗ và đá hoa cương đúng style HAGL. Phòng rộng đẹp khá tiện nghi, phòng lớn hơn hẳn so với các resort hay hotel khác, tuy nhiên cảm giác hơi lạnh - và cũng như khuôn viên rộng, nhưng không giống kiểu các resort biệt thự cổ đời Pháp như Ana Mandara hay Cadasa. Nằm đường Nguyễn Du từ Quang Trung rẽ vào, hơi xa trung tâm TP nên có xe riêng sẽ tiện hơn. Nói chung là resort tốt và giá phòng hợp lý, ăn uống ở mức bình thường.
cám ơn bác nhiều! Em lên Đà Lạt cũng ít khi dùng buffet sáng ở ks nên ko quan tâm lắm đến thức ăn ở resort. chủ yếu muốn ở resort nhưng gần trung tâm tí. Em đi xe nhà nên cự ly này là ok.

Hạng B1
23/7/16
76
84
18
Ok đó bác . Yên tĩnh hơi buồn . Phòng rộng . Ăn sáng buffe tạm ổn .5p chạy xe ra đến chợ
daj chủ yếu là phòng rộng, sạch sẽ. Còn lên Đà Lạt thì cảnh vật phải buồn thì mới ra nhiều thứ chứ Bác. :)

Hạng B2
7/1/12
281
255
63
32
Phòng trà tên gì vậy bác?
Gần Hoàng Anh GL là phòng trà Song Vy, ngoài ra có thêm phòng trà Lục Huyền Cầm đối diện KS Du Parc đường Trần Phú, theo mình 2 phòng trà đó là ok nhất Đà Lạt

• Like
Hạng B2
9/1/15
446
1.978
93
44
Khách sạn giá tầm 900- 1 triệu. Em thích ở đây vì không khí vậy mới là Đà Lạt

Lạnh thì ..ôm nhao cho ấm :D

• Like
Reactions: Thofth and Yetolo
Hạng B2
11/9/14
204
146
43
Hoàng Anh Đất Xanh nhìn bên ngoài đẹp nhưng bên trong phòng ở âm u. Nội thất gỗ, nhưng thật ra là ván MDF, đã cũ; nhiều chỗ bị bong, sút ra.
Riêng tôi thì giã từ chỗ này.
Chỉ có nhà hàng là ăn được.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng B2
11/9/14
204
146
43
Gần Hoàng Anh GL là phòng trà Song Vy, ngoài ra có thêm phòng trà Lục Huyền Cầm đối diện KS Du Parc đường Trần Phú, theo mình 2 phòng trà đó là ok nhất Đà Lạt
Song Vy, nhạc nghe được. Tuy nhiên bà chủ không uy tín. Kêu khách đặt bàn trước nhưng lại không giữ cho khách.