Hạng D
23/5/08
2.353
643
113
27
bác Hà cho em hỏi : chi phí 8t5 là bao gồm những phần gì bác ? sau khi đăng kí mình sẽ phải đợi bao lâu để học ?

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.788
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Giá của "Hoàng Gia" loại cao nhất là 8,5tr (nộp 2 lần: 7,5tr ngay và sắp thi 1tr nữa)bao gồm Lý thuyết + Thực hành + Hồ sơ + Lệ phí thi = 100% chi phí. (trừ khi học viên yêu cầu học Thứ Bảy + CN thì thêm 500k)
- Thực hành gồm 20 giờ:
+ 16 giờ đường trường: 8 ngày= 2h/ngày (2,4,6 hoặc 3,5)
+ 4 giờ sa hình: 2 ngày.
- Lý thuyết: học sau, gần thi mới học, chừng 8- 10 buổi gì đó em quên rùi.
* Kỳ thi: nộp tiền bây giờ, 2 tuần sau có xe trống thì học, hết 20 giờ thì nghỉ học thực hành. Chờ tháng 8 học lý thuyết, tháng 9 thi./.
Đó là thông tin em nhận được từ bàn hướng dẫn sáng nay ạ.

Last edited by a moderator:
Hạng C
29/9/10
596
3.988
93
Em học Hoàng Gia nè bác. Bác cho chị nhà học ở đó thì yên tâm rồi. Thầy rất tử tế, xe ngon, 2 côn, 2 thắng, 1 thầy, 1 trò. Hôm nào gặp thầy trẻ đẹp trai thì bác cứ theo ngồi ghế sau, không ai phàn nàn đâu ạ.
Hoàng Gia có bãi sát hạch mới xây nên cũng tiện. Tập sa hình và thi một chỗ. Tỉnh Lộ 10 chưa làm xong thì bác chở chị nhà đi đường Trần Đại Nghĩa (hôm trước em cũng nhờ các bác OS chỉ đường mới biết). Đường vắng, lãng mạn. Bác cứu tàn tàn mà đi, không có bóng xxx đâu.

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.788
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
rangnhon nói:
Em học Hoàng Gia nè bác. Bác cho chị nhà học ở đó thì yên tâm rồi. Thầy rất tử tế, xe ngon, 2 côn, 2 thắng, 1 thầy, 1 trò. Hôm nào gặp thầy trẻ đẹp trai thì bác cứ theo ngồi ghế sau, không ai phàn nàn đâu ạ.
Hoàng Gia có bãi sát hạch mới xây nên cũng tiện. Tập sa hình và thi một chỗ. Tỉnh Lộ 10 chưa làm xong thì bác chở chị nhà đi đường Trần Đại Nghĩa (hôm trước em cũng nhờ các bác OS chỉ đường mới biết). Đường vắng, lãng mạn. Bác cứu tàn tàn mà đi, không có bóng xxx đâu.
Cám ơn bác nhiều! Mai em qua đóng tiền luôn cho nó "vuông"!:D
(à mà... "tàn tàn" thì ngán gì xxx nào?:))

Tập Lái
30/5/13
21
0
0
Em cũng đang định học, ,mà không biết ở đâu uy tín và giá tốt, bác nào biết ko ah? cho em một trung tâm đi, cảm ơn các bác nhiều

Hạng C
17/5/07
623
25
18
48
Hờ Cờ Mờ
EM cũng học Hoàng Gia đây. Lúc trước em học Thầy Tạo, tính tình vui vẽ, nhiệt tình chỉ dẫn. Học xe Kia CD5 nên giờ em rất tự tin, leo lên xe nào em cũng không ngán!

Hạng B2
29/2/12
397
45
28
TP HCM
Woa ngưỡng mộ bà cả bác quá,cái xe tay Côn Ex ở nhà của thằng em trai em đi mãi mà ko đươc ,toàn chạy vài met là tắt máy thôi :D

Hạng B2
19/2/13
241
560
93
Em cũng học Hoàng Gia, nếu thấy thầy không ổn có thể yêu cầu đổi thầy khác cũng được.

Có lưu ý nhỏ: trước khi thi chính thức sẽ có 1 buổi thi lý thuyết trước, nếu đậu mới được thi chính thức ( gồm cả thực hành + lý thuyết luôn). Buổi thi lý thuyết trước này cũng thi tại tỉnh lộ 10, nên bác nhắc bà cả đăng ký giờ tập tại sa bàn trùng với buổi thi lý thuyết này thì bớt được 1 lần di chuyển xa xôi.

Hạng C
16/3/12
722
399
63
Xì Gòn
Hòang Gia dạy lý thuyết chỉ tòan dạy đánh cho đúng câu trả lời thôi... học xong chẳng biết luật là gì.... thực hành thì thày giáo chỉ chực hỏi có học thêm giờ để thầy kiếm chút ít... học chưa hết giờ thì nhảy vào quán càfe uống rồi bắt học viên trả tiền...
Bà Cả bác mà học thì bác phải về chỉ giáo thêm về luật chứ ko ra đường là ăn gậy xxx ngay...:(

Hạng D
14/6/12
1.608
95
48
51
Mình cũng thi Hoàng Gia (cuối Bình chánh giáp Long An), thấy cũng được, nhưng vừa rồi dẫn bà xã đến ghi danh ở Hoàng Gia chỗ quận 3 thấy chảnh quá nên thôi, học ở quận 12 may gặp toàn vios mới, giờ chạy phà phà :)