Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.453
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Em có nhu cầu cho bà Cả học lái xe.
Sáng nay em đã ghé "Hoàng Gia" (gần nhà em), nắm thông tin, được biết giá cao nhất là 8tr5 cho loại xe mới nhất đang sử dụng trong thi sát hạch. Sẽ có 20 giờ thực hành (bao gồm 4 giờ tập sa hình cảm ứng)
Các Bác vui lòng cho ý kiến tư vấn em với! Có cần yêu cầu chỉ định giáo viên nào cho phù hợp không ạ?
(ghi chú về lịch sử học viên: bà cả em U 40, là người nhanh nhẹn, hoạt bát. Chạy 2b đường đông cơ bản là em theo không kịp. (chưa từng gây TN kể cả va quệt nhẹ) Có thể chạy 2b tay côn như HD 67, Su sport. Đã từng tự ý lấy con Accord 1992 của em tự lái ở tx Bà Rịa, hậu quả là de trong sân nhà ra đường "móc đầu" sớm nên đầu vướng cổng tiêu của em bộ đèn bên phụ. Từ đó bị em "thu GPLX vĩnh viễn")
Chân thành cám ơn!
Trân trọng tiếp thu.

Last edited by a moderator:
Hạng D
17/2/08
1.000
3
38
61
TP. HCM
Hồi em học có Thầy Thắng lớn tuổi rồi nên dạy cẩn thận, ăn nói đàng hoàng không biết bây giờ còn dạy không ? Còn bà Cả em thì em tự dạy luôn, tính cũng giống như bà cả của bác vậy, tuổi thì thua vài tuổi.

Hạng C
18/1/11
618
10
18
Gần nhà là OK rồi Bác ơi.
Còn một phương án nữa: Nếu được thì Bác tranh thủ đưa cả nhà về Nha Trang nghỉ hè và cho bà Cả học lái xe luôn ngoài quê Bà Nhà, vừa được tiếng Rễ hiền lại mau có bằng nữa. trong vòng 1 tháng là xong cả lý thuyết lẫn thực hành.

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.453
113
12
tp HCM
onggiahoclai nói:
Gần nhà là OK rồi Bác ơi.
Còn một phương án nữa: Nếu được thì Bác tranh thủ đưa cả nhà về Nha Trang nghỉ hè và cho bà Cả học lái xe luôn ngoài quê Bà Nhà, vừa được tiếng Rễ hiền lại mau có bằng nữa. trong vòng 1 tháng là xong cả lý thuyết lẫn thực hành.
Ý kiến hay!:D Đàng nào cũng về mà.
Nhưng nhất định phải vô trường chạy xe có thầy, 2 côn 2 phanh cho nó vững đã em mới giao xe được. Gặp thầy giỏi, hợp cạ là em mời đi cuối giờ ngay tắp lự, Trung Sơn nhiều quán Dê hữu tình lắm (miễn là thầy đừng có nổi ... "dê" bà cả em la ok!!! Chứ AT (phanh tay ở chân trái) mà lỡ trớn đạp mạnh vì mất bình tĩnh thì tèo ngay! Em chả dám. (bi giờ đứng tuổi rồi, đâu có ngu "mê gái U 40" mà liều mạng nữa Bác :D:):p)
Em tiếp tục lắng nghe các Bác ạ.

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.453
113
12
tp HCM
khle0102 nói:
Hồi em học có Thầy Thắng lớn tuổi rồi nên dạy cẩn thận, ăn nói đàng hoàng không biết bây giờ còn dạy không ? Còn bà Cả em thì em tự dạy luôn, tính cũng giống như bà cả của bác vậy, tuổi thì thua vài tuổi.
Bác có còn lưu số Đt thầy Thắng không ạ?

Hạng D
17/2/08
1.000
3
38
61
TP. HCM
Ha Sonata nói:
khle0102 nói:
Bác có còn lưu số Đt thầy Thắng không ạ?

Lâu quá rồi em không còn lưu (2007), bác alô Hoàng Gia hỏi thầy Thắng già (lúc đấy e nghe mọi người gọi là vậy)

Hạng B2
21/2/11
141
660
93
Ha Sonata nói:
Em có nhu cầu cho bà Cả học lái xe.
Sáng nay em đã ghé "Hoàng Gia" (gần nhà em), nắm thông tin, được biết giá cao nhất là 8tr5 cho loại xe mới nhất đang sử dụng trong thi sát hạch. Sẽ có 20 giờ thực hành (bao gồm 4 giờ tập sa hình cảm ứng)
Các Bác vui lòng cho ý kiến tư vấn em với! Có cần yêu cầu chỉ định giáo viên nào cho phù hợp không ạ?
(ghi chú về lịch sử học viên: bà cả em U 40, là người nhanh nhẹn, hoạt bát. Chạy 2b đường đông cơ bản là em theo không kịp. (chưa từng gây TN kể cả va quệt nhẹ) Có thể chạy 2b tay côn như HD 67, Su sport. Đã từng tự ý lấy con Accord 1992 của em tự lái ở tx Bà Rịa, hậu quả là de trong sân nhà ra đường "móc đầu" sớm nên đầu vướng cổng tiêu của em bộ đèn bên phụ. Từ đó bị em "thu GPLX vĩnh viễn")
Chân thành cám ơn!
Trân trọng tiếp thu.
Nếu bác cần tham khảo thêm thì alo cho em. Hy vọng hổ trợ bác chút ít để bác đở vất vả.

Hạng B2
27/11/10
123
0
18
Cả em học Hoàng gia, mới thi ngày 23/04, hình như nay mai có bằng.
tình hình là em chở đi thi tận tuốt luốt gần Phật Cô Đơn, đường đang làm xấu tệ. XXX cũng đứng nhiều.
HG sắp xếp thi (lý thuyết và cả thực hành) dek có khoa học gì ráo, ko theo ABC, cũng dek theo XYZ, làm em ngồi đợi chung mõi mòn. Nghe đâu có thể lót tay đăng ký giờ thi...
Còn GV thì thấy cả khen thầy nào cũng dể thương :mad: nghe đâu thầy được thưởng cũng khá nếu % học viên đậu cao nên rất nhiệt tình.
Học phí thì đăng ký học T7, CN nhưng do chậm đăng ký tập xa hình nên phải đi ngày thường > nghĩ việc mất 1/2 ngày lương x 2 người x 3 ngày

Last edited by a moderator: