Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
27/3/11
354
1
0
Chào các bác!
Nay đang vào mùa chôm chôm, em có mấy người bạn "trên núi xuống" :D chưa biết cây chôm chôm nó như thế nào, nên muốn hỏi thăm các bác biết chỗ nào có vườn chôm chôm mà cho vào kiểu như là thu 1 mức tiền cố định rồi vào hái ăn thoải mái đấy ạ, rồi ra mang bao nhiêu thì tính tiền thêm..hay đại loại là có vườn chôm chôm mà cho vào hái là được ạ. Mục đích chính là để cho mấy đứa bạn em nó biết cây chôm chôm thôi chứ không phải chủ yếu là ăn đâu ạ! mong các bác đưa ra gợi ý giúp! thanks các bác nhiều! hihi

Hạng B1
24/6/11
76
1
0
39
Bác đi Chợ Lách - Bến Tre, Vũng Tàu hoặc Lái Thiêu - Bình Dương, .... Giờ mấy dịch vụ này rất nhiều, trong vườn sẽ có chôm chôm, ổi, đu đủ, sầu riêng,.... tha hồ mà thưởng thức.

Chúc bác có kỳ nghỉ thú vị!

Hạng B2
27/3/11
354
1
0
Nhỏ ơi! nói:
Bác đi Chợ Lách - Bến Tre, Vũng Tàu hoặc Lái Thiêu - Bình Dương, .... Giờ mấy dịch vụ này rất nhiều, trong vườn sẽ có chôm chôm, ổi, đu đủ, sầu riêng,.... tha hồ mà thưởng thức.

Chúc bác có kỳ nghỉ thú vị!
Bác có biết đường ko chỉ cho em với ạ, một điểm thôi cũng được...VŨng tàu, Đồng Nai gì em cũng hay đi mà không biết chỗ nào người ta cho vào hái hết ạ! hicc...

Hạng D
2/6/11
1.492
66.492
113
Bác xuống Củ Chi, đi TL8, vào đường Sông Lu (Trung An-Củ Chi), đi hết đường, hỏi vườn trái cây ông Tám Đạo, trong đó có chủ yếu là chôm chôm, ngoài ra còn có dâu, măng cụt và dừa. 40k/người, chủ vườn phát cho tấm bạt lớn, trải ngồi trong vườn, hái ăn thoải mái, đem về cũng được, trưa thì kêu chủ vườn làm cho con gà nấu 2,3 món gì đó, bia bọt đầy đủ. Chúc bác đi vui!
(xe 4B đi được đến hết đường sông Lu, sau đó bác phải đi bộ vào 1 đoạn)

Hạng B2
27/3/11
354
1
0
ycleptlam nói:
Bác xuống Củ Chi, đi TL8, vào đường Sông Lu (Trung An-Củ Chi), đi hết đường, hỏi vườn trái cây ông Tám Đạo, trong đó có chủ yếu là chôm chôm, ngoài ra còn có dâu, măng cụt và dừa. 40k/người, chủ vườn phát cho tấm bạt lớn, trải ngồi trong vườn, hái ăn thoải mái, đem về cũng được, trưa thì kêu chủ vườn làm cho con gà nấu 2,3 món gì đó, bia bọt đầy đủ. Chúc bác đi vui!
THanks bác nhiều! bác có sđt luôn ko ạ? :)

Hạng D
2/6/11
1.492
66.492
113
QuangCruze nói:
ycleptlam nói:
E ko có bác ơi... Nhưng lần trước e có đi rồi. Lúc về có ghé mua mít ở gần đó, có 8k/kg, rẻ...

Hạng B2
26/11/06
303
842
93
nghe nói chôm chôm mấy chỗ này không ngọt lắm ,ăn gì nổi , mỗi người chưng 1 kg là ớn , chủ yếu là lạ thui , nhưng dù sao cũng nên thử

Hạng B2
27/3/11
354
1
0
ycleptlam nói:
QuangCruze nói:
ycleptlam nói:
E ko có bác ơi... Nhưng lần trước e có đi rồi. Lúc về có ghé mua mít ở gần đó, có 8k/kg, rẻ...
ok...thanks bác! chắc chỗ này là gần tp nhất rồi nhỉ? :|

Status
Không mở trả lời sau này.