Tư Vấn Đầu Tư Hỏi thăm ý kiến về Swanbay

Hạng B1
6/2/06
65
74
18
Chào anh em!

Có ông bạn mua Swanbay chuẩn bị giao nhà, vừa rồi đi theo ra coi thấy hoành tráng và đẹp quá định mua một căn biệt thự song lập 6x20 giao thô giá chừng 5.7 tỷ (VAT).
Mình lăn tăn vụ hạ tầng đường sá quá vì cầu Cát Lái chưa có, Vành Đai 3 qua Nhơn Trạch cũng chưa, không biết khi nào mới có.

Các bạn rành khu này cho mình xin thêm ý kiến và đánh giá.

Cảm ơn!

Hạng D
26/12/12
1.245
11.357
113
mua ở đây thì dư tiền không biết làm gì mới mua, đường vào khu này xa má ơi luôn. Tầm 6 tỷ về bà rịa làm cái điền trang mấy nghàn m2 cho sướng

Hạng D
26/8/05
3.937
22.861
133
Chào anh em!

Có ông bạn mua Swanbay chuẩn bị giao nhà, vừa rồi đi theo ra coi thấy hoành tráng và đẹp quá định mua một căn biệt thự song lập 6x20 giao thô giá chừng 5.7 tỷ (VAT).
Mình lăn tăn vụ hạ tầng đường sá quá vì cầu Cát Lái chưa có, Vành Đai 3 qua Nhơn Trạch cũng chưa, không biết khi nào mới có.

Cảm ơn!
Giá này còn cao hơn biệt thự 10x20 khu BCR Q9.

Hạng B1
6/2/06
65
74
18
BCR mình mới ghé tuần trước. Khoảng 6 hay 7 năm trước hay vào chơi lúc giá 10 triệu/m2 định mua mà thôi. Tưởng bây giờ ngon lành lắm nhưng không ngờ nó tàn tạ như vậy. Bây giờ mua ở đó chắc ở với ông ba bị :)).

Giá này còn cao hơn biệt thự 10x20 khu BCR Q9.

Hạng D
26/8/05
3.937
22.861
133
BCR mình mới ghé tuần trước. Khoảng 6 hay 7 năm trước hay vào chơi lúc giá 10 triệu/m2 định mua mà thôi. Tưởng bây giờ ngon lành lắm nhưng không ngờ nó tàn tạ như vậy. Bây giờ mua ở đó chắc ở với ông ba bị :)).
Đúng rồi, chả ai ở cả. Toàn mua để đó. Giá đất sạch làm dự án mới giờ đã vượt xa giá BCR, nên họ cứ ôm chờ VĐ3 và các công trình sau này của quỹ đất dự trữ quanh đó.
Bên Swan được cái xây cất hoành tráng, nhưng giống là cũng chả ai ở cả. Lại vừa xa hơn, vừa mắc hơn
Nên mình nói, bỏ tiền vào mấy chỗ này làm gì.

Tổng thầu
1/6/16
2.682
31.526
113
Bake Central Park
Chào anh em!

Cảm ơn!

anh thấy giá này so với giá 9 tỉ 1 căn 5x20m khu LakeView anh vừa mua tuần trước thì sao?

• Like
Reactions: ANHTUANMAZDA