Hạng B2
2/12/05
133
6
18
Nó nhỏ bằng 1/3 mà bác gọi là bình thường??? :) "dịu vào buổi tối" thì gương chống chói cũng làm được muh!?

Hạng B2
2/12/05
133
6
18
Nếu gọi là bình thường thi: 1) khg ai cần phải mua 1 cái kính chiếu hậu lớn hơn, và 2) chắc là nhà sản xuất xe hơi nên xuất xưởng xe với 1 cái kính chiếu hậu nhỏ bằng 1/3 như hiện nay để giảm giá thành.
Mình chỉ là người tiêu dùng bình thường, và mình chỉ đang cố gắng tìm hiểu được càng nhiều thông tin, càng tốt - theo logic của 1 người tiêu dùng bình thường - trước khi quyết định mua hàng. Mình khg buôn bán gì, cũng khg có ý định "dìm" hàng của ai cả. Hy vọng các bác hiểu. Cám ơn!

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
27/11/17
18
25
23
59
Mình chỉ là người tiêu dùng bình thường, và mình chỉ đang cố gắng tìm hiểu được càng nhiều thông tin, càng tốt - theo logic của 1 người tiêu dùng bình thường - trước khi quyết định mua hàng. Mình khg buôn bán gì, cũng khg có ý định "dìm" hàng của ai cả. Hy vọng các bác hiểu. Cám ơn!
Mình cũng là người mới xài 79 được mấy ngày, thấy sao nói vậy, không liên quan đến các bác bán hàng.View attachment 1111967

Hạng B2
2/12/05
133
6
18
Ok, bác! Bác happy với lựa chọn của minh là OK rồi! :)

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
27/11/17
18
25
23
59
Có mấy bác tư vấn nhưng chưa xài hoặc có xài mà chưa biết! G79 nó chế ra là đã tính chức năng "chiếu hậu không đổi", khi sử dụng tất cả các chức năng cam trước, sau+ S1 thì vẫn nhìn chiếu hậu bình thường! Tôi nhắc lại: chức năng chiếu hậu là toàn mặt gương chứ không có mất "in" nào. Ngoài ra, ban ngày nhìn chiếu hậu rất dịu, tối không bị chói bởi pha xe sau, đó là điểm nổi bật của G79.

Hạng B2
2/12/05
133
6
18
Có mấy bác tư vấn nhưng chưa xài hoặc có xài mà chưa biết! G79 nó chế ra là đã tính chức năng "chiếu hậu không đổi", khi sử dụng tất cả các chức năng cam trước, sau+ S1 thì vẫn nhìn chiếu hậu bình thường! Tôi nhắc lại: chức năng chiếu hậu là toàn mặt gương chứ không có mất "in" nào. Ngoài ra, ban ngày nhìn chiếu hậu rất dịu, tối không bị chói bởi pha xe sau, đó là điểm nổi bật của G79.
OK, bác đang sử dụng, vậy bác giúp mình confirm lại: khi sử dụng bản đồ thì mặt kính chia ra làm 2 phần hay là 3 phần vậy? Và kích thước thực tế của nó bề ngang là bao nhiêu cm? Nếu bác cho thêm 1 cái hình thực tế thì mình sẽ dễ hiểu hơn - về nội dung thể hiện và tỉ lệ phân chia. Chứ cứ như cái này (ở trang 1) thì nếu có nói là còn 1/3 cũng là nói giảm lắm rồi, chứ thật tế chắc cũng chưa được 1/6 nữa đó!.
hỏi thông tin về cam gương G79

Cho dù có chức năng chia được 1/2 (chứ không phài là 1/6 như hình trên) thì nếu thêm vào phần bản đồ thì CHẮC CHẮN phần chiếu hậu sẽ mất đi ít nhất là 1/2, mà bác nói là "không mất inch nào" là sao?
Thanks. bác.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
27/11/17
18
25
23
59
Hình này đúng chuẩn của nó rồi đó nhưng___ đây là hình chụp với góc chéo dưới lên, với tư thế của lái xe thì con mắt sẽ nằm ngang với màn hình, vì vậy, hình ảnh của người ngồi sau cũng như phía ngoài sau xe vẫn thấy rỏ, đó mới là điều "kỳ diệu" của nó!

Hạng B2
2/12/05
133
6
18
Hình này đúng chuẩn của nó rồi đó nhưng___ đây là hình chụp với góc chéo dưới lên, với tư thế của lái xe thì con mắt sẽ nằm ngang với màn hình, vì vậy, hình ảnh của người ngồi sau cũng như phía ngoài sau xe vẫn thấy rỏ, đó mới là điều "kỳ diệu" của nó!
Nếu bác cũng là người dùng, bác cảm thấy nó "kỳ diệu" và bác thỏa mãn với lựa chọn của bác thì tốt rồi. Chứ đối với mình thì cái này là "thay đổi chức năng kính chiếu hậu", "không bình thường" và "mất rất nhiều inch" rồi. Và như vậy - đối với mình - là thiếu an toàn. Cám ơn bác đã confirm.
Và, nếu là như vậy thì bác kia giới thiệu và tư vấn đúng với thể hiện và chức năng của sản phẩm rồi, chứ sao bác nói người ta "chưa biết xài" hoặc "xài mà chưa biết tư vấn"?

Chỉnh sửa cuối: