Hạng B2
15/4/16
349
91
28
30
Ngặt nỗi là xe em đời Tống, trên xe đang có cái đầu xài WinCE. Hiện tại em vẫn đang cài Fobo Tire qua điện thoại thôi. Ý em là nếu G79 này có cái Bluetooth nữa thì em đã đổi ngay và luôn rồi.
Chỉ còn cách dùng trên điện thoại hoặc đổi màn hình android thôi bác...!

• Like
Reactions: nguyenlb2006
Hôm nay em có gọi cho bên VietMap và nhận được trả lời rằng:
1. Cam sau không có hồng ngoại mà chỉ có 8 đèn led nên chiếu sáng hơn bình thường.
2. Không tận dụng được dây cũ từ G68 mà phải tháo ra hết và đi lại từ đầu.
Nếu vậy thì chắc đợi thêm thời gian nữa thôi, vì G68 em cũng mới gắn chưa được 5 tháng, hic
Vietmap G68 thì đúng camera sau ko hồng ngoại chỉ là đèn led thôi bác.
Vietmap G79 thì hỗ trợ hồng ngoại, tuy nhiên hông ngoại chưa thực sự hoàn hảo.
Theo em G68 cũng khá ổn rồi, bao giờ chán nâng cấp thôi!

• Like
Reactions: nguyenlb2006
Hạng B2
7/9/14
134
2.723
93
Sài Gòn
G79 bắt trên gương chạy khá bị rung
Chức năng adas khi kích hoạt thì phải chạy 1 lúc mới hoạt động
Có cách nào khắc phục ko các bác?

• Like
Reactions: minhtv2000
Hạng B2
23/4/14
104
50
28
bị rung thì bác xem lại gương chính của bác lắp chắc chắn chưa, nếu rồi thì bác xem lại cái ron gắn con g79 đã cố định chưa.
em lắp chắc chắn nên không bị rung gì bác ạ.

Chỉnh sửa cuối:
Con này có chế độ ghi hình chống rung mà bác. Còn nó bị rung thì khả năng do cái kính bác chưa chắc chắn, hoặc cái chốt cao su bác để lỏng quá, nó có nhiều chế độ gài, bác gài khớp nhỏ nhất cho chắc chắn.
ADAS chỉ kích hoạt 1 lần thôi chứ bác. Với nó phụ thuộc vào GPS, khi bác khởi động xe, thường thì chạy 1 lúc nó mới bắt đc GPS, cái này đa phần cam nào cũng vậy thôi bác.
Nếu vị trí tốt, anten GPS được lắp ở vị trí dễ bắt sóng thì tầm (15-30s) là bắt sóng rồi, lâu hơn chút thì khoảng 1 phút, còn lâu hơn nữa thì cần xem lại :v

Con này có chế độ ghi hình chống rung mà bác. Còn nó bị rung thì khả năng do cái kính bác chưa chắc chắn, hoặc cái chốt cao su bác để lỏng quá, nó có nhiều chế độ gài, bác gài khớp nhỏ nhất cho chắc chắn.
ADAS chỉ kích hoạt 1 lần thôi chứ bác. Với nó phụ thuộc vào GPS, khi bác khởi động xe, thường thì chạy 1 lúc nó mới bắt đc GPS, cái này đa phần cam nào cũng vậy thôi bác.
Nếu vị trí tốt, anten GPS được lắp ở vị trí dễ bắt sóng thì tầm (15-30s) là bắt sóng rồi, lâu hơn chút thì khoảng 1 phút, còn lâu hơn nữa thì cần xem lại :v
ADAS ko liên quan gi đến GPS bác nhé! Đây là hệ thống cảnh bảo nhắc nhở khi lêch làn, va chạm sớm (giữa khoảng cách an toàn với xe phía trước)...
Để ADAS hoạt động thì vận tốc trung bình phải trên 45km/h, xe chạy ổn định (trên cao tốc), Khi đó hệ thống mới nhận diện vạch kẻ đường, đo khoảng cách chính xác với xe phía trước để đưa ra cảnh báo. Chính bởi vậy mà như bác trên có thắc mắc tại sao đi 1 lúc mới thấy cảnh bảo là vậy.
Bác nào cần cứ qua em tư vấn nhiệt tình nhé, hỗ trợ sửa miễn phí luôn. Mời tham gia diễn đàn: http://forum.camerahanhtrinhvn.com/

• Like
Hạng B2
7/9/14
134
2.723
93
Sài Gòn
bị rung thì bác xem lại gương chính của bác lắp chắc chắn chưa, nếu rồi thì bác xem lại cái giá đỡ gắn con g79 đã cố định chưa.
em lắp chắc chắn nên không bị rung gì bác ạ.

Rung em nói ko phải ghi hình rung
Mà nhìn vào gương thấy xe sau nó bị rung trên gương, ko ổn định bằng gương cũ

• Like