Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
16/7/08
674
0
16
45
SAGO
otosaigon
bác nào rành thủ tục này hướng dẫn e cái..
khoảng 3 năm trc e có hùn với mấy anh chị trong GĐ mua miếng đất hơn 500m2 ở ngoại thành,dành để nghỉ ngơi cuối tuần cho GĐ ( anh chị giao cho e đứng tên miếng đất này ) giờ đã có sổ đỏ....khổ nổi e vừa cưới vợ gần 2 năm nay..a/c em sợ vợ chồng em sao này có chuyện gì thì sợ vợ em giành miếng đất ấy với em thì mệt nữa...
nên giờ vợ e đồng ý cho em đứng tện riêng miếng đất đó muốn làm gì thì làm,vợ e ko dính vào....
vậy cái thủ tục này thì 2 vợ chồng mình cầm đầy đủ giấy tờ lên ủy ban phường mình ở hay phòng công chứng xác nhận vậy hay lên ủy ban địa chỉ miếng đất đó..?
ACE biết chỉ giúp e cái...?

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
Bác mua đất đã 3 năm
Bác cưới vợ mới 2 năm
Tài sản của bác có trước hôn nhân thì tài sản là của bác, con vợ nào giành được của bác mà bác lo......hehehe

Hạng C
23/3/09
904
226
43
Sổ đỏ làm sau khi cưới phải không bác?

Nếu vậy, bây giờ 2 vc bác qua phòng công chứng nào đó, làm cái HĐUQ, theo đó, vợ bác ủy quyền cho bác toàn quyền định đoạt thửa đất đó.

Cách khác là, vợ bác lập giấy cam kết thửa đất đó không phải là tài sản của mình, công chứng triện con dấu vào cam kết đó.

Mấy cách trên chỉ dùng cho sổ đỏ cấp sau ngày đăng ký kết hôn thôi nhé, còn cấp trước thì khỏi phải bàn, đương nhiên là của bác.

Hạng C
16/7/08
674
0
16
45
SAGO
otosaigon
Lawyer nói:
Sổ đỏ làm sau khi cưới phải không bác?

Nếu vậy, bây giờ 2 vc bác qua phòng công chứng nào đó, làm cái HĐUQ, theo đó, vợ bác ủy quyền cho bác toàn quyền định đoạt thửa đất đó.

Cách khác là, vợ bác lập giấy cam kết thửa đất đó không phải là tài sản của mình, công chứng triện con dấu vào cam kết đó.

Mấy cách trên chỉ dùng cho sổ đỏ cấp sau ngày đăng ký kết hôn thôi nhé, còn cấp trước thì khỏi phải bàn, đương nhiên là của bác.
đúng ah..sổ đỏ vừa có đây..nghĩa là sau ngày đăng ký kết hôn...vậy e sẽ làm theo cách bác chỉ...cám ơn bác nhiều..

Last edited by a moderator:
Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
Nếu ra công chứng, vợ bác sẽ hỏi " Em là vợ anh, Anh không tin tưởng em àh"

Hạng B2
24/2/10
237
0
16