Hạng B1
20/6/19
79
39
21
45
Sang quý 2/2022 em mua xe mới các bác ạ. Đang phân vân xe gầm cao Honda CRV 1.5G và Mitsubishi Outlander 2.4 hoăc Pajego Sport nên mua loại nào?

Các Bác đã từng đi qua 1 trong các dòng xe này cho em lời khuyên với ạ, cảm ơn các Bác nhiều.
Hỏi tiền 1,1-1,2 tỷ mua xe gầm cao nào các bác?

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
21/6/11
1.049
4.522
113
38
Sang quý 2/2022 em mua xe mới các bác ạ. Đang phân vân xe gầm cao CRV 1.5G và Mitsumitsi Outlande 2.4 hoăc Pajego nên mua loại nào ?
Các Bác đã từng đi qua 1 trong các dòng xe này cho em lời khuyên với ạ, cảm ơn các Bác nhiều
CRV và Out cùng phân khúc, nếu phải chọn 1 trong 2 thì nên múc Honda vì bảo dưỡg rẻ và mạng lưới bao trùm rộng hơn, bán lại dễ hơn nhiều.

Pajero Sport là đàn anh của 2 thằng trên, to cao rộng hơn, đạp sướng chân hơn, bán lại khó hơn nhiều, hao xăng ác liệt (3.0), bảo dưỡng và phụ tùng MIT đắt lòi.

Ah, phụ thuộc vào nhu cầu nữa

P/S một người đi Pajero Sport già 2012 uống xăng nhu voi uống bia.

Hạng D
24/2/20
4.422
7.287
113
37
CRV và Out cùng phân khúc, nếu phải chọn 1 trong 2 thì nên múc Honda vì bảo dưỡg rẻ và mạng lưới bao trùm rộng hơn, bán lại dễ hơn nhiều.

Pajero Sport là đàn anh của 2 thằng trên, to cao rộng hơn, đạp sướng chân hơn, bán lại khó hơn nhiều, hao xăng ác liệt (3.0), bảo dưỡng và phụ tùng MIT đắt lòi.

Nó uống bao nhiêu lít 100km vậy bác? Thật ra 3 con trên thì 2 phân khúc khác nhau crv và out là CUV đi phố còn pajero là SUV chấp hết 2 con kia nhưng hao xăng hơn và đắt hơn.Em nghĩ bác chủ nên đi lái thử hết rồi xuống tiền.

Hạng D
21/6/11
1.049
4.522
113
38
Nó uống bao nhiêu lít 100km vậy bác? Thật ra 3 con trên thì 2 phân khúc khác nhau crv và out là CUV đi phố còn pajero là SUV chấp hết 2 con kia nhưng hao xăng hơn và đắt hơn. Em nghĩ bác chủ nên đi lái thử hết rồi xuống tiền.
PS 3.0 bản 1 cầu đời 2012 lúc mới đường trường 10-11 lít, trong phố 16-17 lít, đổ đồng 14 lít. Số này đã bao gồm gian lận của cây xăng do công ty em chia từ hóa đơn xăng trên cây số thực.

Bây giờ sau 10 năm sử dụng thì + thêm 1 lít nữa

Xe đời mới all new vẫn dùng máy 3.0 đó nhưng hộp số 8 cấp thì không biết có đỡ nhiên liệu hơn không.

Hạng B2
17/2/16
208
316
63
Mit VN bỏ bản 2.4 Outlander 2 cầu luôn rồi, chỉ còn bản 2.0 base /pre thôi. Bản mới thì sale chưa biết khi nào về VN. Nếu nhà ít người thì Out cũng là một sự lựa chọn tối ưu trong tầm tiền với bản Pre (6 túi khí), bản base có 2 túi khí chỉ dành cho ai tiết kiệm đi 2 người thường xuyên thôi. Hội Out Saigon cũng đông a e lắm, giao lưu bia bọt cũng thường.

Mit VN bỏ luôn bản PS máy xăng rồi, giờ chỉ còn bản máy dầu 1 / 2 cầu thôi.

Nếu cần gầm cao mà không cần chạy đường rừng, nhu cầu offroad này nọ thì bản một cầu dư chạy, PS bản 1 cầu chạy cầu sau cảm giác chạy bốc hơn 2 cầu một tẹo.

Nói chung ai mà có farm hoặc cần đi đường xấu thì mới nên xúc PS 2 cầu, chênh nhau cỡ 2 trăm 4 mấy trẹo, điểm trừ là cầm PS chạy phố khá mệt vì tay lái trợ lực dầu khá nặng, xe dài xoay trở cũng mệt, máy dầu kêu hơi to.

Bonus: nói về máy lạnh thì Mit vô đối, PS có cả lọc không khí Nano là một điểm cộng rất lớn.

CRV thì em chưa chạy nên không có ý kiến.

Hạng B1
20/6/19
79
39
21
45

Dạ hèn gì Pajero ít người đi mặc dù xe chất lượng. Em chắc vài tháng nữa qua tuổi vận hạn thì lên đại lý đăng ký chạy thử CRV xem

Hạng B1
20/6/19
79
39
21
45
Mục đích mua xe là đi ở TP chủ yếu, tháng đi về quê Tien Giang 1 hoặc 2 lần. Em nhìn mã CRV em lại thích hơn nhưng trên google một số bài viết bảo ồn lắm, tiếng máy+ trục bánh vọng lên ồn. Có người bảo bị hấp hơi nước đèn pha gây nhanh hỏng, mờ chóa đèn

Hạng D
24/2/20
4.422
7.287
113
37
Mục đích mua xe là đi ở TP chủ yếu, tháng đi về quê Tien Giang 1 hoặc 2 lần. Em nhìn mã CRV em lại thích hơn nhưng trên google một số bài viết bảo ồn lắm, tiếng máy+ trục bánh vọng lên ồn. Có người bảo bị hấp hơi nước đèn pha gây nhanh hỏng, mờ chóa đèn
Tốt nhất là dẫn gia đình đi lái thử bác ạ vì tầm tiền này có rất nhiều sự lựa chọn, em từng y như bác cách đây 2 năm nên rất hiểu cảm giác này.Xe nào cũng có cái hay cái dở nên thấy chiếc nào phù hợp nhất thì mua thôi.

• Like
Reactions: lehoangson
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113

Pajero Sport giờ đâu còn máy xăng nữa sếp ơi