Hạng C
8/6/07
964
19
38
HCM
RE: Hỏi tiếp hỏi tiếp đây .

Hiện nay đã có soft hack wifi rồi,cho nên đặt pass cũng không còn an toàn nữa. Xài lưu lượng thì khi xong mình ngắt kết nối thôi.
Như mấy bác kia nói,chuyển sang trọn gói xài cho nó lành.

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com

cái soft mà hack được pass nó còn đòi hỏi phần cứng nữa, không phải card wifi nào cũng có thể hack đuợc. Pác cứ chơi pass 12 chử số mà dùng. yên tâm.

Hạng C
21/10/07
769
2.747
123

không thì bác xài MAC address filter cũng được, an toàn hơn.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.182
113
đây

trọn gói cũng phải sờ cu ri ti các bác ợ, nó ké lại còn download thì mình vô net như rùa bò

Hạng B2
5/12/06
409
75
28

Trích đoạn: rhapsody

không thì bác xài MAC address filter cũng được, an toàn hơn.
dùng cái này như thế nào vậy bác

Hạng D
24/2/06
2.156
189
63
50
Saigon Vietnam

em lại có câu hỏi, các bác giúp với: làm sao mình check được có ai đang xài chùa wifi của mình nhỉ, của em linksys, thnks:D

Hạng B2
18/5/08
224
87
28
TPHCM

em lại có câu hỏi, các bác giúp với: làm sao mình check được có ai đang xài chùa wifi của mình nhỉ, của em linksys, thnks

-nGuYêN-

Em học lỏm giờ nói nhỏ với mỗi một mình Bác đây nè. Đúng hay không các cao thủ bổ sung cho Em tí nhé . EM không múa rìu đâu đấy.

ở dòng lệnh run Bác gõ cmd rồi enter.
tiếp đó bác gõ net view . có cách khoảng ở giữ nhé.Chờ chút xíu nó sẽ liệt kê danh sách các máy đang chung mạng với Bác.

Hạng B2
5/12/06
409
75
28

Trích đoạn: HD Stone

em lại có câu hỏi, các bác giúp với: làm sao mình check được có ai đang xài chùa wifi của mình nhỉ, của em linksys, thnks

-nGuYêN-

Em học lỏm giờ nói nhỏ với mỗi một mình Bác đây nè. Đúng hay không các cao thủ bổ sung cho Em tí nhé . EM không múa rìu đâu đấy.

ở dòng lệnh run Bác gõ cmd rồi enter.
tiếp đó bác gõ net view . có cách khoảng ở giữ nhé.Chờ chút xíu nó sẽ liệt kê danh sách các máy đang chung mạng với Bác.
của em no để là: "There are no entries in the list.":D

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com

chạy cái phần phềm test ip gì đấy nó lòi ra ngay có bao nhiêu máy đang xài cùng chuỗi ip với pác trong mạng lan.

http://www.softperfect.com/products/networksniffer/ miễn phí nè pác

Hạng D
16/10/06
1.547
10.120
113
sites.google.com

Mấy bác cứ khéo lo, ko hack pass wifi đc đâu, chỉ có phần mềm dò trong máy mình xem pass wifi mà mình đã từng vô thui, nên các bác đừng cho hàng xóm mượn máy nha, chết ngay đó!!!

Bảo mật bằng Mac Adress khá cao cấp, phức tạp và rắc rối, vì sau khi set mỗi lần thêm máy là admin phải nhập thêm adress, sau đó các máy con phải add tay mạng wireless, chứ dùng chức năng search sẽ ko tìm ra mạng wireless , các bác ko nên dùng nếu ko có nhu cầu bảo mật tận răng!!! Cứ dùng WPA nhập 10 số là ngon lành rùi!!! Với lại dùng pass cho hàng xóm nó tức chơi, thấy có wifi mà ko xài ké đc. Nhà kế bên em tối tối cứ mang laptop ra trước nhà, tưởng show hàng hóa ra xài ké wifi free FPT, sóng yếu quá trong nhà ko xài đc, trong khi nhà em có lắp wifi sóng ầm ầm, chất lượng Exellent lun :D!!!