Hạng C
3/5/07
881
135
43
33
Tình hình là như thế này .em mua con modem wifi cho tiện việc.Nhưng xung quanh nhà em toàn đạo trích ko hà .Tháng vừa rồi bỗng nhiên trả tiền net 1tr2 .Mọi tháng chỉ có 400k là xài mệt nghỉ rồi .Em muốn các bác chỉ cho em cài pass con này để khỏi bị ăn cắp nữa.Em làm theo hướng dẫn trong cái hộp mua rồi nhưng đến cái đoạn nhập pass vô em đánh xong enter thì nó lại hiện ra lần nữa và em lại phải nhập lại từ đầu .Chả hiểu gì hết .Em xài wifi hiệu linksys .ADSL của viettel .Em cũng mày mò trên mạng hoài.Cũng ko hiểu mấy .Mong các bác chỉ cụ thể luôn .EM cảm ơn nhiều.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.182
113
đây
RE: Hỏi tiếp hỏi tiếp đây .

tùy mỗi loại Router nhưng nhìn chung là chọn Enable Wireless Security, mã hóa WEP, sau đó bác nhập WEP key cho nó, nếu là chữ thì 5 ký tự ví dụ abcde, nếu nó yêu cần nhập số thì thường là 10 số, bác xem hướng dẫn đi kèm

VIP CARD MEMBER
5/5/08
1.080
94
48
63
Tp Ho Chi Minh

Bác xài hàng tháng lên 400K thì theo tui chuyển sang Gói cước trọn gói, Viettel hình như gói này là 230K/tháng, xài thoải con gà mái luôn, khỏi phải lo đạo chích sóng wifi nữa! Lại còn giúp mấy ông hàng xóm vui vẻ nữa chư1!!:D
Trích đoạn: crazyshark

Tình hình là như thế này .em mua con modem wifi cho tiện việc.Nhưng xung quanh nhà em toàn đạo trích ko hà .Tháng vừa rồi bỗng nhiên trả tiền net 1tr2 .Mọi tháng chỉ có 400k là xài mệt nghỉ rồi .Em muốn các bác chỉ cho em cài pass con này để khỏi bị ăn cắp nữa.Em làm theo hướng dẫn trong cái hộp mua rồi nhưng đến cái đoạn nhập pass vô em đánh xong enter thì nó lại hiện ra lần nữa và em lại phải nhập lại từ đầu .Chả hiểu gì hết .Em xài wifi hiệu linksys .ADSL của viettel .Em cũng mày mò trên mạng hoài.Cũng ko hiểu mấy .Mong các bác chỉ cụ thể luôn .EM cảm ơn nhiều.

Hạng D
16/10/06
1.547
10.120
113
sites.google.com

Tốt nhất là đặt pass và xài trọn gói, khỏe!!! Đặt pass thế nào thì xem User Guide. Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng, em nghe TV rao nhan nhãn!!!

Hạng B2
18/5/08
224
87
28
TPHCM

Em chịu Bác đấy .
Bác sài thế nào mà cả triệu tiền internet.
Sài gia đình thì chọn gói thấp nhất . nếu xem film thì chọn gói thấp thứ nhì.

Đặt Password nếu phức tạp quá Bác ra chỗ mua bảo họ thiết lập cho .5p là xong . lại chắc ăn.
Bác có mua chọn gói xong cho họ sài chùa thoải mái cũng không hay . như vậy ảnh hưởng đến đường truyền của Bác. đôi khi lại dễ chui vào hệ thống máy nhà Bác phá phách.

Hạng C
3/5/07
881
135
43
33

Trích đoạn: HD Stone

Em chịu Bác đấy .
Bác sài thế nào mà cả triệu tiền internet.
Sài gia đình thì chọn gói thấp nhất . nếu xem film thì chọn gói thấp thứ nhì.

Đặt Password nếu phức tạp quá Bác ra chỗ mua bảo họ thiết lập cho .5p là xong . lại chắc ăn.
Bác có mua chọn gói xong cho họ sài chùa thoải mái cũng không hay . như vậy ảnh hưởng đến đường truyền của Bác. đôi khi lại dễ chui vào hệ thống máy nhà Bác phá phách.
Thôi chắc cầm nó ra chỗ mua cài thôi .Em mò đủ kiểu chả được gì hết.Với lại em cũng tính là chuyển sang xài trọn gói rồi đấy chứ nhưng em sợ đường truyền ko nhanh bằng cái đang xài tại thấy nó rẻ quá .Với lại em có coi cái tốc độ truyền rồi thấp lắm.

Hạng D
14/5/07
1.130
10
0

Em hỏi ké cái, em cũng sài linksys, hình như lúc trước em set up và đổi pass rồi, giờ muốn vào lại nhưng không nhớ pass, bấm pass mặc định cũng không cho, làm sao bây giờ? có cách nào không ?

Hạng D
24/2/06
2.156
189
63
50
Saigon Vietnam

bác crazy ui bác set pass tại đây nè
Hỏi tiếp hỏi tiếp đây .

bác vô phần Wireless ---> Security sau đó nhập 10 ký tự vào Key1 là ok thôi:D

Last edited by a moderator:
Hạng D
24/2/06
2.156
189
63
50
Saigon Vietnam

Trích đoạn: dawn

Em hỏi ké cái, em cũng sài linksys, hình như lúc trước em set up và đổi pass rồi, giờ muốn vào lại nhưng không nhớ pass, bấm pass mặc định cũng không cho, làm sao bây giờ? có cách nào không ?
dễ ợt bác ạ, bác coi có cái nút reset nhỏ nhỏ bằng đầu chiếc đũa phía sau cái router bác bấm vào đó giữ 1 chút nó sẽ về trạng thái ban đầu, sau đó đăng nhập lại bằng pass mặc định của nhà sx: admin

Hạng D
14/5/07
1.130
10
0

Thanks bác Nguyen nhé.