Hạng B1
10/10/13
73
61
18
Chào các bác.
Các bác cho em hỏi tình hình bb từ cao tốc rẽ qua ql 51 đi VT sao rồi ạ? Có đầy đủ bb ko hay là theo thông tư mới vậy các bác, và cần phải chú ý đoạn nào ạ.

Hạng D
16/5/14
2.294
2.279
113
Hết cao tốc rẽ phải đi VT là bác được chạy 90 cây chuối rồi (lưu ý cho phép 90 nhưng bác ko nên chạy nhanh vậy vì QL51 xe 2B đi lộn xộn và nhiều đường cắt ngang) đến khu phú Mỹ bác để ý biển giới hạn (đầy đủ) để ý đèn và làn khi dừng đèn đổ (khu Mỹ xuân , Phú Mỹ) nên đậy làn 2 vì làn sát con lươn thường nhường cho xe quay đầu...nói chung BB rõ ràng bác chịu khó quan sát chút.... lâu không đi nên bác cứ bình tĩnh, tự tin, không cay cú nhé...chúc bác có kỳ nghỉ vui vẻ, an toàn...

• Like
Reactions: lean1701
Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Bác chủ đi VT cách đây bao lâu rồi?

Nếu đi từ Sài Gòn thì bác lên cao tốc. Đến hết đoạn SG - LT thì rẽ phải theo lối ra để vào quốc lộ 51. Cứ thế bác tà tà tới VT thôi. Biển báo giờ hợp lý rồi. Cứ 60-70 km/h trong khu dân cư và 80-90 km/h ngoài khu dân cư. Nên theo tốc độ cũ cho chắc, khi nào quen đường rồi mới đua được.

Chúc bác thượng lộ bình an! :)

• Like
Reactions: lean1701
Hạng D
24/8/10
1.038
531
143
39
TP. Hồ Chí Minh
em mới đi VT hôm CN, đừơng dạo này chạy sướng quá sướng, có mỗi chiều VT - Sài gòn ngay chỗ Bà rịa thì có "máy sấy " nhưng mà "Sấy " thanh thiên bạch nhật luôn.

Hạng D
28/9/14
1.195
1.024
113
Nhà Trắng
Vt đường tốt,bắn tốc độ công khai,nhìn biển báo mà chạy.về nhớ ghe bò sữa Long Thành di đái làm kỹ niêm nhen.:)

Hạng B1
10/10/13
73
61
18
Hết cao tốc rẽ phải đi VT là bác được chạy 90 cây chuối rồi (lưu ý cho phép 90 nhưng bác ko nên chạy nhanh vậy vì QL51 xe 2B đi lộn xộn và nhiều đường cắt ngang) đến khu phú Mỹ bác để ý biển giới hạn (đầy đủ) để ý đèn và làn khi dừng đèn đổ (khu Mỹ xuân , Phú Mỹ) nên đậy làn 2 vì làn sát con lươn thường nhường cho xe quay đầu...nói chung BB rõ ràng bác chịu khó quan sát chút.... lâu không đi nên bác cứ bình tĩnh, tự tin, không cay cú nhé...chúc bác có kỳ nghỉ vui vẻ, an toàn...
Thank bác, em vẫn chạy sg-nha trang và Đồng nát hoài đó chứ,nhưng lâu quá chưa đi VT nên ko biết tình hình thế nào

• Like
Reactions: phomoi
Hạng B1
10/10/13
73
61
18
Bác chủ đi VT cách đây bao lâu rồi?

Nếu đi từ Sài Gòn thì bác lên cao tốc. Đến hết đoạn SG - LT thì rẽ phải theo lối ra để vào quốc lộ 51. Cứ thế bác tà tà tới VT thôi. Biển báo giờ hợp lý rồi. Cứ 60-70 km/h trong khu dân cư và 80-90 km/h ngoài khu dân cư. Nên theo tốc độ cũ cho chắc, khi nào quen đường rồi mới đua được.

Chúc bác thượng lộ bình an! :)
Thanks bác nhiều

• Like
Reactions: badmonkey
Hạng C
6/9/15
539
1.231
93
Em đi & về bằng cao tốc nó sướng gì đâu, mém lên đỉnh mấy lần ah. Bb rõ ràng.
Chứ đi từ ngã 4VT lên gần đầu cao tốc hoặc ngược lại em cảm thấy mình yếu vô cùng, xe đông chạy loạn xạ muốn coi bb cũng hết hứng, muốn leo xuống (xe)