Hạng B2
18/9/08
159
4
18
HO CHI MINH
www.otosaigon.com
Chào các bác!
Cho em hỏi tình hình đường xá đèo "ngoạn mục" từ DL xuống Phan Rang thế nào? Em dự định về DL chơi dịp lễ cuối năm sau đó qua Phan Rang cho F1 tắm biển rồi về lại SG. Bác nào biết cho em thông tin tình hình nhé!
Cám ơn các bác nhiều!

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng B2
16/6/11
132
1
16
38
GMFC_Đà Lạt
long kia nói:
Chào các bác!
Cho em hỏi tình hình đường xá đèo "ngoạn mục" từ DL xuống Phan Rang thế nào? Em dự định về DL chơi dịp lễ cuối năm sau đó qua Phan Rang cho F1 tắm biển rồi về lại SG. Bác nào biết cho em thông tin tình hình nhé!
Cám ơn các bác nhiều!
Đường xấu tệ ổ voi ổ gà đầy đường.... sedan đi thì xót lắm.. em đi cách đây 1 tháng không biết giờ sao rồi ... nhưng có lẽ vẫn còn kinh khủng lắm .... Đà lạt đi Phan Rang cũng bằng đi Nha Trang... Bác làm phát Nha Trang cho máo..đường đẹp ... xxx cũng ít

• Like
Hạng D
15/6/11
4.619
810
113
41
Hix, vậy thôi em tránh đoạn đường này ra vậy.

Hạng B2
25/8/11
314
2.322
93
Nhớ hồi xưa còn đua xe đạp cúp TH đường này, vậy mà bây giờ...

Tập Lái
10/7/12
41
1
0
Q7 TPHCM
Cung đường đèo Ngoạn Mục tôi đã đi vào dịp hè này ( tháng 8 ), đường rất xấu đang sửa chửa trên toàn tuyến. Khi đi trên cung đường đèo này rất ít có xe đi, lâu thật lâu mới gặp 1 chiếc xe, cảm giác đi đường vắng quá cũng lo lắng ko biết lỡ có gì xảy ra thì... tèo ( 2 vợ chồng và 2 F1). Trong hồi ức 10 năm về trước khi đi du lịch qua đèo Ngoạn Mục thì thật là ... Ngoạn Mục, còn bây giờ thì ôi thôi nay còn đâu 1 cung đường đèo đẹp nổi tiếng thuở nào. Cảm giác khi đi lại cung đường bị đảo xới làm lại ( khoảng 70%) thật chạnh lòng, thấy các xe thi công nằm trùm mềm dây leo che kín thân xe nằm đó thì ko biết đến bao giờ mới làm lại tiếp , chắc lại phải chờ 10 năm tới thì hy vọng mới đẹp lại như xưa. Nói tóm lại nếu Bác đi với lực lượng nam thanh niên hùng hậu và muốn tìm chút cảm giác yomost thì đi cũng chẳng sao, Còn nếu đi với gia đình và trẻ em thì tôi nghĩ ko nên, lỡ có chuyện gì xảy ra thì khó xử lý lắm... Chắc Bác nên đi cung đường Khánh Lê về Nha Trang và tắm biển Nha Trang luôn cho nó đã, chúc Bác có 1 chuyến du lịch cuối năm vui vẻ.

• Like