Hạng F
27/6/12
5.023
11.758
113
luật không cho phép thay kiểu đèn khác, bác gắn gương cầu lên đèn của Triton 2010 là tối đa.
Tùy thực tế thôi bác ơi. Nói mới thấy ông Mít chuối cả buồng. Em đi tỉnh nhiều, không lắp thì không an toàn. Tới lúc đăng kiểm lại thì tìm cách lách vậy. Còn hơn là mất an toàn. Mắt em yếu, lấy xe về cũng đi thử đèn zin khoảng 1 tháng em mới thay. Nếu em mua triton 2010 chắc cũng phải làm vậy.

• Like
Reactions: kinga
1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Tùy thực tế thôi bác ơi. Nói mới thấy ông Mít chuối cả buồng. Em đi tỉnh nhiều, không lắp thì không an toàn. Tới lúc đăng kiểm lại thì tìm cách lách vậy. Còn hơn là mất an toàn. Mắt em yếu, lấy xe về cũng đi thử đèn zin khoảng 1 tháng em mới thay. Nếu em mua triton 2010 chắc cũng phải làm vậy.
Được quyền lắp dưới đèn pha ma Bác. Hai cái Bixenon gầm là đủ sáng.

• Like
Tập Lái
14/5/16
45
38
18
44
Được quyền lắp dưới đèn pha ma Bác. Hai cái Bixenon gầm là đủ sáng.
Bi gầm em thấy k đc sáng bằng nên chọn mổ mắt (cá nhân em thấy bi chính + tăng sáng cho chất lượng gấp 2, cường độ sáng mạnh, chiếu xa, mà dải sáng lại còn rộng hơn nhiều.
Bác muốn hơn nữa thì thêm cặp Led hoặc trợ sáng dùng lúc cần thiết.

Mổ mắt như vậy đăng kiểm vô tư các bác ạ. Năm ngoái em cũng cho vợ 2 mổ mắt xong rồi sau đó mới đi đăng kiểm. (em theo lệ để tờ đỏ ở cần số)

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: triet gpvn
Tập Lái
14/5/16
45
38
18
44
Đúng là ko bằng SUV, nhưng khoảng cách ko quá xa. Với lại đường bằng thì như nhau, chỉ khi đi đường gồ ghề mới cảm nhận được. Độ thêm gì đấy em ko biết có đăng kiểm đc ko? Rồi nhiều khi hãng từ chối bảo hành nữa
Cái vụ giảm sóc em cũng thấy vậy, qua chỗ sóc nhẹ thì xe lắc bồng bềnh do hành trình nhún dài và êm. xe em chỉ có nhu cầu tải hàng dưới 150kg nên muốn tìm giải pháp cho xe nó bớt chòng chành. Bác nào biết ới em nhé.
Em thường để lốp 2.5kg. để em giảm thử xuống 2.2kg xem sao

Tập Lái
23/11/16
41
66
18
44
Em thì giữ nguyên chóa đèn, thay 2 bóng halogen theo xe bằng 2 bóng led
Thay cặp đèn gầm "mắt ếch" theo xe bằng cặp bi xenon cos, pha.
Còn "Mít chuối cả buồng", chuối cả vườn mới đúng bác ơi. Xe có dây camera de sẵn nhưng không lắp nỗi cho khách hàng, để hạ giá thành mà cắt bớt luôn camera de thì em thấy Mit chuối cả vườn à

Hạng F
27/6/12
5.023
11.758
113
Bi gầm em thấy k đc sáng bằng nên chọn mổ mắt (cá nhân em thấy bi chính + tăng sáng cho chất lượng gấp 2, cường độ sáng mạnh, chiếu xa, mà dải sáng lại còn rộng hơn nhiều.
Bác muốn hơn nữa thì thêm cặp Led hoặc trợ sáng dùng lúc cần thiết.

Mổ mắt như vậy đăng kiểm vô tư các bác ạ. Năm ngoái em cũng cho vợ 2 mổ mắt xong rồi sau đó mới đi đăng kiểm. (em theo lệ để tờ đỏ ở cần số)
Em cũng thấy vậy. Bác Khắc Trung có tư vấn em nâng bi gầm luôn nhưng em sợ nó trắng hết thì không ổn. Em chừa lại cặp đèn sương mù zin. Quả thật nó hiệu quả khi trời mưa, mình mở kết hợp giữa đèn sương mù zin (ánh vàng) và ánh xenon (trắng) sẽ khắc phục được vụ không bám đường. Đăng kiểm 2 xị hả bác?

• Like
Tập Lái
23/11/16
41
66
18
44
"Đăng kiểm 2 xị hả bác?" em đăng kiểm rồi nên không biết, nhưng em nghĩ thay bi xenon gầm lúc đăng kiểm ko bật thì ko sao đâu, Bi xenon có bóng 4500k mà, bác muốn vàng thì thay loại 3500k.
Của em thì led dùng bóng sáng trắng (6000k), bi gầm dùng 4500k

• Like
Hạng F
27/6/12
5.023
11.758
113
"Đăng kiểm 2 xị hả bác?" em đăng kiểm rồi nên không biết, nhưng em nghĩ thay bi xenon gầm lúc đăng kiểm ko bật thì ko sao đâu, Bi xenon có bóng 4500k mà, bác muốn vàng thì thay loại 3500k.
Của em thì led dùng bóng sáng trắng (6000k), bi gầm dùng 4500k
Tại em xài bóng tăng sáng 50% chỉ có 4800 thôi bác. Lúc đầu em cũng muốn dùng 4500 thôi nhưng thấy cái tăng sáng 50% nên khoái. Vụ đăng kiểm bác @kinga nói để tờ đỏ ngay cần số nên em hỏi phải 2 xị không. Của bác lắp gầm không bật nhưng của em mổ mắt rồi nên chắc phải có bác dẫn đường.