Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Hỏi về antena cho TV trên xe hơi

Hạng B2
8/5/06
347
162
43
Các bác làm ơn chỉ giùm:
Tôi mua lại xe cũ, trên xe có màn hình loại tinh thể lỏng (hình như hiệu TLT gì đó chắc của TQ), không có antena lắp sẳn (chủ cũ chỉ dùng cho VCD thôi). Khi xem hình từ đầu VCD thì OK (hình ảnh rất đẹp). Tuy nhiên khi bắt đài truyền hình thì có nhận được tín hiệu của VTV3,1, HTV6, HTV7 (tôi ở TP.HCM - Gò Vấp, cách đài phát 8 km). nhưng hình ảnh rất xấu.
- Đầu chấu cắm dây antena của TV nầy không giống như TV gia dụng, tôi mua thử antena loại 30.000 ĐVN của xe hơi lắp thử thì chấu cắm của antena và TV không tương thích nhau !!!. CỐ chế để lắp được với nhau thì tín hiệu cũng kém (có màu, âm thanh, nhưng hình ảnh không sắc xảo, bị hạt...).
- BÁc nào có kinh nghiệm hoặc biết về loại antena chuyên dùng cho TV trên xe hơi thì làm ơn chỉ giùm. Cám ơn nhiều.

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
RE: Hỏi về antena cho TV trên xe hơi

Tôi có được biết một thông tin :Xem truyền hình số bằng thiết bị USB(ổ cứng di động tích hợp TH số) rất nhỏ gọn và tiện dùng,giá không đắt cho lắm.Cửa hàng thiết bị số Việt Hoa nằm trên đường Bùi Thị Xuân Q.1 là nơi cung ứng thiết bị này,có bác nào sử dụng thử chưa thì cho ae tham khảo kinh nghiệm với?

@ Bác Hcivic: Cái USB Tivi này coi tạm được nếu nhà Bác gần đài phát và nó chỉ dùng cho máy vi tính thôi. Sau khi sài 1 tháng ( em ở Gò Vấp) em đem cho con nhỏ em ở lầu 8 bên Phú Mỹ Hưng sài vì chuối quá, không như ý mình. Em khuyên bác không nên mua :(:)

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Vậy hả bác Nguyễn "già"?Hình như tôi nhầm với cái đầu KTS mini cho xe hơi thì phải.Thanks bác Nguyengia!

Hạng B2
11/11/04
116
0
0
www.fpt.vn

Tôi cũng đã lọ mọ nhiều rồi. không ăn thua. các loại ăng ten thừong, điện, đâu KTS rẻ tiền dưới 4tr không bắt được khi xe chạy. Duy nhất chỉ có lắp loại KTS xịn giá 400 $ mới được. Mời bác tham khảo trang này để có giải pháp.

http://www.cartoyvn.com/Shop/home.php?cat=19.

Hạng B2
8/5/06
347
162
43

Hi & Thanks bạn Irobot nhiều. Thông tin của bạn rất hữu ích.
Chỉ có điều tôi ở TP,HCM. Không biết có chổ nào bán mấy thứ nầy không? Sẽ tìm xem.
Các antena có mạch tăng cường tín hiệu booster chắc là dùng được vì tôi chỉ dùng TV khi ngừng xe thôi.
Chào bạn. Chúc bạn vui khỏe.