Tập Lái
21/7/11
0
0
0
Cho mình hỏi chiếc Mazda CX9 mình mua Mazda Trường Hải 7/2013 có thể set chức năng tự lock cửa được không
Mazda CX9 mua Mazda Trường Hải thang 7/2013: Một chiếc SUV được đánh giá hàng đầu không có chức năng này, Giờ mình phải dán 1 tờ giấy nhỏ lên trước vô lăng" Nhớ Lock cửa. Lí do là hôm về Long khánh trên xe có mấy đứa cháu, qua ngã tư Dầu giây xe đang bon bon khoảng 60km/h thì 1 chú 9 tuổi mở cửa! Hú hồn
"Dịch vụ tốt nhất": Cách đây khoảng 1 tuần mình gọi cho bạn bán xe: Em hỏi bộ phận kỹ thuật dùm anh Chiếc xe Mazda CX9 mua tháng 7/2013 có thể kích hoạt chức năng này không, bạn ấy trả lời: Xe Mazda bên em để cho khách hàng Lock cửa chủ động(! hay quá) nhưng một số dòng xe có chức năng này, anh đưa xe vô kỹ thuật sẽ cắm máy tính check, nếu có thì kích hoạt là xong. Mình nói em hỏi trước dùm được không nhé. Em bảo Ok anh
Hôm qua chạy vô trước khi đi hỏi anh vô giờ đc kg em: 11h30, Ok anh, vô tới gọi đthoai: em đg đi ăn cơm anh chờ tý. Ok thôi, giờ nghỉ trưa mà, Mình lang thang qua Show KIA xem xe, xong đi ăn trưa, 1h30 quanh lại cho xe vô xưởng gọi em ý, 1 chú Kỹ thuật ra ngó cái xe phán 1 câu nghe " hộc máu" Xe này em kiểm tra nhiều chiếc rồi, không có chức năng đó.
Trân trọng cảm ơn

Last edited by a moderator:
Tập Lái
4/12/10
37
12
8
Hix em cũng đang thắc mắc vấn đề lock cửa tự động cho cx-5 nhưng mà hình như không có làm được thì phải. Không bit bác nào đã làm vụ này chưa thì cho tụi em xin ít kinh nghiệm

Hạng F
2/4/10
7.393
33.522
113
CX9 e kg sure chứ CX5 là 100% kg có chức năng lock cửa tự động. Vì điều này và một số yếu tố khác nữa mà e quay lưng với e ấy, mặc cho hình dạng bên ngoài quá mỹ miều làm cho e say đắm.

Tập Lái
4/1/13
12
2
3
39
Các bác sale mazda cho em hỏi nếu em mua cx9 tại hãng mazda về rồi đem ra ngoài độ thêm phần lock cửa, gập gương chiếu hậu tự động khi khóa xe thì vẫn được bảo hành của hãng chứ ạ. Nếu được em sẽ quyết định lấy cx9

Hạng B2
23/2/08
141
5
18
binimeo nói:
Các bác sale mazda cho em hỏi nếu em mua cx9 tại hãng mazda về rồi đem ra ngoài độ thêm phần lock cửa, gập gương chiếu hậu tự động khi khóa xe thì vẫn được bảo hành của hãng chứ ạ. Nếu được em sẽ quyết định lấy cx9
Gap guong chieu hau thi ok, con tu dong khoa cua se bi chay con IC, va Mazda se khong bao hanh, minh bi roi nhe bac.