Tập Lái
27/4/16
18
13
3
35
Cái này em thấy cũng hên xui anh à vì nếu anh thi đầu máy xe còn mạnh chứ như em thi lúc gần hết đợt xe nó cũng đuối rồi nên em cũng bị tắt máy 2 lần mặc dù đã nhả côn và máy đã ghì... Trước lúc thi là em test khoảng 2h cảm ứng mà chỉ có lần đầu tiên là bị loại những lần sau toàn 100 không hix. Bài ghép ngang thì cần phải cho bánh bên phải cán vạch dọc bên phải và vạch ngang đằng sau tức là bánh nó phải cán vào góc chữ T của 2 vạch đó thì mới báo. Kinh nghiệm test 1 lần không kêu của em là vậy. Nhiều lúc cảm ứng có vấn đề
2 vạch cảm ứng này lớn không bác. Mấy bữa em tập cũng không để ý. Nghe mấy bác trên đây nói, vạch dọc nó nằm sát với vạch vàng bên phải luôn. Nên lúc đầu vào bài phải để bánh trái cán vạch vàng bên trái, như vậy khi lùi xe song song thì bánh xe sau bên phải sẽ sát vạch vàng bên phải, đồng thời cán luôn cảm ứng dọc. Như vậy có đúng ko bác?

• Like
Reactions: bossthang
Hạng B2
3/10/16
219
104
28
35
fb.com
Bác nói đúng rồi đó nhưng khi de thì không để bánh trái đằng sau cán vạch nhé chừa khoảng cách từ vạch trái đến bánh sau khoảng 1 gang tay thì bác hãy đánh hết lái sang bên trái là được. Vì khi bác để bánh trái cán vạch trái thì nó sẽ nhận bài thi khi đó nhiều khi bác canh không chuẩn sẽ bị mất thời gian và không chính xác nữa. Bữa thầy em chỉ như thế em thấy chuẩn đó bác. Nếu bánh phải có hơi lố vạch vàng bên phải thì bác trả số tới và đánh lái bên phải đi lên chút rồi tiếp tục đánh lái sang trái và de hết vào sau đó lấy thẳng lái là ok

• Like
Reactions: nhutlynh
Hạng B1
17/12/14
67
352
53
Em cũng vừa mới thi xong (thi ở Cần Thơ), em làm giống như bác @bossthang. De xe sao cho bánh sau bên trái cách vạch vàng khoảng 1 gang tay, sau đó đánh hết lái sang trái de từ từ vào và chú ý quan sát bánh sau bên phải (cách này hơi nguy hiểm chút là bánh sau bên phải rất sát ống cảm ứng nên các bác phải đi thật chậm), nếu các bác canh chuẩn thì khi xe vừa song song thì bánh sau cũng vừa cán vạch vàng báo bài luôn không cần trả thẳng lái.

• Like
Hạng B1
17/12/14
67
352
53
Thầy mình thì dạy mình đậu cách ống cảm ứng khoảng 20 cm, nhưng qua 2 vòng tập thấy rất khó nhận bài, phải lên xuống vài lần mới nhận bài nên mình chơi liều thử de sâu 1 chút, cho xe vô sát vạch cảm ứng luôn (khoảng 5 - 7 cm gì đó), không ngờ là de vô nó nhận liền khỏi cần thẳng lái luôn. Hihi.

Hạng B1
17/12/14
67
352
53
Oh hình như cách vạch khoảng 1 gang tay là xe vào ok liền ah
Đúng rồi, thầy cũng nói mình vậy nhưng chắc do cảm biến chỗ mình học có vấn đề hay gì đó mà đậu khoảng 20 cm thì rất khó nhận bài, trên forum cũng có 1 số thớt bàn về vụ de vào đúng vị trí nhưng không nhận bài rồi.

• Like
Hạng B2
3/10/16
219
104
28
35
fb.com
Mình cũng bị 1 lần không nhận bài theo kinh nghiệm mình thấy là cái bánh sau bên phải phải cán vào vạch vàng đứng và ngang tức là góc chữ T thì nó sẽ kêu