Hạng C
2/9/11
538
388
63
Các bác cho hỏi: người mua ô tô cũ và người bán cùng thành phố thì khi sang tên có phải đổi biển 5 số kiểu cũ qua biển 5 số kiểu mới không?

Nếu phải đổi thì có thay đổi số không hay là giữ nguyên số cũ?

Hỏi về biển số xe: mua xe cùng tỉnh, TP có phải đổi từ biển 5 số mẫu cũ sang mẫu mới?

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/10/16
11.503
21.758
113
Pháp
Các bác cho hỏi: người mua ô tô cũ và người bán cùng thành phố thì khi sang tên có phải đổi biển 5 số kiểu cũ qua biển 5 số kiểu mới không? Nếu phải đổi thì có thay đổi số không hay là giữ nguyên số cũ?
Em theo dỏi trên diển đàn thì ở VN, cùng tỉnh thành chỉ đổi tên trên giấy tờ xe mà thôi.

• Like
Reactions: Cuvanteo
Hạng B2
3/7/20
269
862
93
40
Cùng thành phố, cùng tỉnh thì chỉ sang tên (đổi thông tin trên cà vẹt), biển số giữ nguyên (vẫn xài biển mẫu cũ ko có đổi qua mẫu mới) nha bạn chủ thớt. Này là trước năm 2022 nha, nay qua 2022 rồi thì mình chưa cập nhật có thay đổi gì hơm ;)

À quên nói rõ là biển cũ 5 số thì mới giữ nha, chứ biển cũ 4 số xa xưa thì buộc phải đổi qua biển số mới (quay số mới và xài mẫu mới)

Hạng F
3/10/15
9.738
11.973
113
Đổi thì tốt chứ sao.
Đang muốn đổi sang biển mới.
Trông biển mới khá là Tây Tây nên khoái.

• Like
Reactions: quocnamit
Hạng D
16/7/20
1.392
861
113
51
Cùng thành phố, cùng tỉnh thì chỉ sang tên (đổi thông tin trên cà vẹt), biển số giữ nguyên (vẫn xài biển mẫu cũ ko có đổi qua mẫu mới) nha bạn chủ thớt. Này là trước năm 2022 nha, nay qua 2022 rồi thì mình chưa cập nhật có thay đổi gì hơm ;)

À quên nói rõ là biển cũ 5 số thì mới giữ nha, chứ biển cũ 4 số xa xưa thì buộc phải đổi qua biển số mới (quay số mới và xài mẫu mới)
Biển 4 số bh cũng không phải đổi.
Nhưng mẫu BS cũ cũng sẽ phải đổi mẫu BS mới 1 ngày đẹp trời nào đó