200 hay 250k à. Mình nhớ mình còn 1 cái bình 6V mới tinh mua chưa xài, tưởng gắn đc thì mình gắn 2 cái bình 6V vô xe vì hộc chứa bình của xe còn dư chổ vừa 1 cái bình 6V
2 cái mắc song song vô tư
+ nối + nối vô dây + của xe
- nối - nối vô dây - của xe
pao anh chạy , lúc sạc thì để sạc lâu hon bình thường

Hạng C
22/9/16
576
33.980
93
47
Bình ắc quy của xe điện con trai mình là loại 6V7A như hình. Bữa mình hỏi chổ bán xe thì họ nói mình nên mua bình cũ của xe đạp điện ngon bổ rẻ, chơi được lâu lại mạnh. Mấy a cho mình hỏi giờ mình nên mua bình nhiêu volt, Ah cho xe con mình chơi được thời gian lâu hơn, mạnh hơn mà vẫn phù hợp với hệ thống điện của xe. Cảm ơn mấy a

View attachment 1770706
Lúc trước mình chơi cái bình sh vô nó chạy má ơi luôn, nhấn ga cái mình chạy bộ o kịp. Chạy thoải mái chưa thấy bị gì

• Like
Reactions: anlao123456
Hạng D
21/12/08
2.695
45.162
113
Xe người ta thiết kế xài bình 6v mà các anh tư vấn 12v. Thặc vl!
Bác thớt muốn kéo dài thời gian sử dụng của mỗi lần nạp thì giữ nguyên mức áp và tăng dung tích A/h (có thể ghép song song nhiều bình 6v lại)
Nghe chưa? :)
Hỏi 1 câu thôi, biết motor 775 là éo j hông mà vl.
A ltthamhthai cũng rứa.
1 khi đã chế thì phải đồng bộ, quăng củ sạc 6v thay củ 12v..., nó còn 1 bên để gắn thêm 1 motor. Chỉ việc mua rồi gắn thôi.
A nào tháo con 775 trong mấy cái khoan nội địa nhật cho lên 24b coi có cháy hông nha. Thử rồi nha.

Hạng D
21/12/08
2.695
45.162
113
Vậy là mua 1 cái bình 12v hoặc 2 cái bình 6v là chơi ok pk a?
Tùy a muốn nhanh chậm, mấy đứa 1,2 tủi chỉ ngồi cho a bấm remote thì bình 6v, mắc nhìu bình thì xài lâu.
Con a mập như a, máu đua như a thì quất 12v cho mạnh, motor nó là 775, nếu a rành chút ra dọc đường ql1A khúc Bình Tân hay lên mạng mua motor tháo máy nội địa gắn vô là chạy bao mạnh, a làm mà xịt khói cứ lên đây tuột quần, bún chim mình thoải mái.

• Like
Reactions: anlao123456
Tùy a muốn nhanh chậm, mấy đứa 1,2 tủi chỉ ngồi cho a bấm remote thì bình 6v, mắc nhìu bình thì xài lâu.
Con a mập như a, máu đua như a thì quất 12v cho mạnh, motor nó là 775, nếu a rành chút ra dọc đường ql1A khúc Bình Tân hay lên mạng mua motor tháo máy nội địa gắn vô là chạy bao mạnh, a làm mà xịt khói cứ lên đây tuột quần, bún chim mình thoải mái.
Anh có thể đúng nhưng a chưa mở và xem cái xe nó hiệu j của ai sx mà dám phán xúi cho tay k hiểu j điện làm cho con chơi thì mình cũng vái.