Hạng B1
8/8/10
70
2.516
103
www.caraudio.vn
Hỏi 1 câu thôi, biết motor 775 là éo j hông mà vl.
A ltthamhthai cũng rứa.
1 khi đã chế thì phải đồng bộ, quăng củ sạc 6v thay củ 12v..., nó còn 1 bên để gắn thêm 1 motor. Chỉ việc mua rồi gắn thôi.
A nào tháo con 775 trong mấy cái khoan nội địa nhật cho lên 24b coi có cháy hông nha. Thử rồi nha.
Mình không cần tìm hiểu motor 775 là éo gì hết
Mình chỉ căn cứ vào câu hỏi của anh chủ thớt để còm
Anh ngon thì kêu anh Anlao để nguyên trạng cái xe vậy mà thay bình 12v cho cái bình 6v đi?

Hạng D
21/12/08
2.695
45.241
113
Anh có thể đúng nhưng a chưa mở và xem cái xe nó hiệu j của ai sx mà dám phán xúi cho tay k hiểu j điện làm cho con chơi thì mình cũng vái.
Mình làm r a à.
Kỳ mình chỉ 1 a làm mà hông biết a làm kg là gắn thêm 1 motor cho cái bánh còn lại.
Bảo đảm a chưa lật cái yên xe lên xem cái motor nó bắt vô bánh mtn lun.
@innova2222

• Like
Reactions: anlao123456
Hạng B1
8/8/10
70
2.516
103
www.caraudio.vn
Yes, anlao thay bình 12v nhen, và chỉ thay củ sạc là đủ.
Xịt khói mình đền xe khác :D
Anh có sơ đồ mạch của cái xe kg, post lên đây mình sẽ chỉ cho anh vài cái sai
Cái sai cơ bản của anh kg cần phân tích mạch cũng sẽ thấy: Hệ thống điện (đơn cử như phần dây dẫn) được nhà sx thiết kế cho áp 6v. Anh dùng bình 12v: áp tăng -> dòng tăng (vượt tính toán thiết kế ban đầu), dẫn đến rủi ro và hậu qủa
Anh thấy anh ẩu chưa?

• Like
Reactions: the kid
Hạng D
21/12/08
2.695
45.241
113
Cái sai cơ bản của anh kg cần phân tích mạch cũng sẽ thấy: Hệ thống điện (đơn cử như phần dây dẫn) được nhà sx thiết kế cho áp 6v. Anh dùng bình 12v: áp tăng -> dòng tăng (vượt tính toán thiết kế ban đầu), dẫn đến rủi ro và hậu qủa
Anh thấy anh ẩu chưa?
Mình gắn rồi và thấy vẫn chạy bình thường. Kỹ thì lấy đồng hồ do cái mạch nhưng mình thấy kg hơn volt bao nhiêu. Còn motor thì dư sức chịu đến 18volt.

• Like
Reactions: anlao123456
Hạng C
20/1/18
531
67.019
103
Anh thấy anh ẩu chưa?
haizz

noi 2 cái bình vào sẻ mạnh và thời gian lâu gấp đôi

ap tăng thì chĩ càn nối dây dài gấp đôi nửa là dc

con buôn
21/2/12
2.879
159.613
113
TP HCM
Sorry mý a, mình nhớ nhầm :D. Khi mua mình đã bỏ bình 6V theo xe thay bình 12v, nhưng xe yếu là do chổ bán thay cho mình bình 12v nhưng chỉ có 7.5Ah thay vì bình 12v 14ah là đẹp dồi. Bây giờ tháo ra mình mới nhìn kỹ thì hiểu loáng thoáng xe con trai mình xài được nguồn điện 12v max 15Ah
Hỏi về bình ắc quy
Hỏi về bình ắc quy
Hỏi về bình ắc quy
Hỏi về bình ắc quy