Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Hỏi về bóng đèn pha...

Hạng B2
20/9/07
239
0
0
www.vnbusiness.vn
Các bác cho em hỏi với: Xe của em thấy ghi bóng đèn pha là: 55/60W, vậy nếu em lắp bóng 90W có được không ạ? Hay bắt buộc phải lắp loại 55/60W? Các bác chỉ giáo em với nhé. Cảm ơn các bác nhiều ạ:)...

Tập Lái
17/8/07
43
0
0
Đà Nẵng
RE: Hỏi về bóng đèn pha...

Bác quangtin nói đúng, gắn bóng có công suất lớn hơn tiêu chuẩn coi chừng hư chóa mặc dù nó có thể làm tăng thêm độ sáng nhưng do công suất lớn hơn nên nhiệt lượng tỏa ra cũng lớn hơn, vì vậy nên gắn những bóng tiêu chuẩn thôi.
Nếu muốn tăng độ sáng thì có những giải pháp như bóng plus hoặc lắp thêm bộ đèn pha cho em nó:):):)

Hạng B2
20/9/07
239
0
0
www.vnbusiness.vn

Có lẽ em phải cảm ơn bác quangtin thôi. Bác nói đúng, nếu thay đèn Halogen có công suất cao hơn thì chắc chắn là nóng hơn rất nhiều, sẽ dẫn đến bị mờ chóa đèn pha, và hỏng hệ thống dây dẫn.

Có lẽ em phải sử dụng đồ nguyên bản và đồng bộ thôi. Cứ an ủi bản thân mình là Origin cho nó sướng các bác ợ. Hay bác nào có ý kiến gì hay hơn không ạ? Có bác nào chuyên về đèn pha lên tiếng giúp cho anh em được biết với? Làm thế nào để cho sáng hơn các bác ơiiiiiiiiiiiiiiiiiii...........................

Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
38

em kiếm được cái này. bác tham khảo thử.
http://vietbao.vn/O-to-xe-may/Off-Road-cung-NARVA-Ultima/61000851/389/

Hạng B2
22/4/07
479
61
28
49

Gắn loại bóng đèn pha của Narva hay Philip đi bác,độ sáng hơn hẳn đó.

Tập Lái
17/8/07
43
0
0
Đà Nẵng

Trích đoạn: khoavq

Có lẽ em phải cảm ơn bác quangtin thôi. Bác nói đúng, nếu thay đèn Halogen có công suất cao hơn thì chắc chắn là nóng hơn rất nhiều, sẽ dẫn đến bị mờ chóa đèn pha, và hỏng hệ thống dây dẫn.

Có lẽ em phải sử dụng đồ nguyên bản và đồng bộ thôi. Cứ an ủi bản thân mình là Origin cho nó sướng các bác ợ. Hay bác nào có ý kiến gì hay hơn không ạ? Có bác nào chuyên về đèn pha lên tiếng giúp cho anh em được biết với? Làm thế nào để cho sáng hơn các bác ơiiiiiiiiiiiiiiiiiii...........................

Bác cứ cho biết là đang chạy con xe j thì tụi em mới biết mà tư vấn được chứ:D:D:D.
Đèn pha Narva có nhiều loại lắm, rất tốt. Nếu bác muốn cao cấp hơn nữa thì có bộ đèn pha của Hella, thẩm mỹ hơn và thương hiệu cũng mạnh hơn....

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Tùy thuộc túi tiền của bác thôi. Nếu chịu chi cho cái bóng đèn pha từ vài trăm k đến vài triệu thì chỉ cần 50W cũng sáng hơn nhiều. Ngược lại chỉ vài chục K thì vấn đề tiên quyết phải là pha kim loại,kính thủy tinh (của loại xe đời cũ), đi thêm đường dây điện và thay cầu chì...rồi dùng bóng 90W thì cũng sáng hơn đáng kể.Tuy nhiên,sẽ tốn điện hơn. Một giải pháp tạm dung hòa được cho đèn với kính thủy tinh là hiện thị trường có loại bóng 65/75W giá <50k (tất nhiên hàng TQ). Nó là Plus 50...công suất,nên sáng hơn ..:). Và cũng không đến nổi quá đáng như bóng 90/100W

PT
Hạng B2
13/11/07
184
3
18

Em nể bác Thiết thiệt! Nếu bác khoavq muốn gắn bóng 90W thì ngoài chuyện nóng hơn có thể gây một số chuyện vô chừng, thi bác khoavq lưu ý đến cường độ dòng điện hay bình acquy chịu nổi không??? Nếu không sẽ không đúng được 90W đâu. Thiển ý của em.

Hạng B2
20/9/07
239
0
0
www.vnbusiness.vn

Cảm ơn Bác Thiết và các Bác đã góp ý cho em. Sau 1 thời gian tìm hiểu và lắng nghe các Bác tư vấn, em quyết định: Sẽ lắp bóng NARVA. Công suất tương tự và độ sáng > 1.5 lần. Tuổi thọ khoảng 500 giờ. Em không biết nếu lắp Hella sẽ như thế nào, nhưng các Bác cũng bảo là: Có độ sáng rất đáng kể, tiêu chuẩn, rọi được khoảng 200 - 300m rõ như ban ngày. Nhưng chắc là sau khi em thử NARVA sẽ thử cái Hella sau.

Em sẽ kính báo lại các Bác sau khi lắp NARVA. Em sẽ chính thức tới Gara của bác NARVA vào 6 rưỡi tối mai, tiện thể lắp bóng chắc là em nhờ bác ý chỉnh hộ em đèn pha luôn, vì bây giờ em thấy nó cứ lệch về bên trái... mà cái gì lệch lạc cũng đều chán chết đi được các bác nhỉ ;).............