Hạng B2
4/7/15
223
253
73
41
bãi Bà Bóng, cạnh bãi Bình Tiên (bác search trên Google map) thật tuyệt vời khi đi sáng sớm, cát sạch và vắng người, đi dọc cửa con lạch chảy ra biển, từng đàn cá con rúc vào chân như mát xa, xe gầm cao vào sát nơi, chỉ lưu ý là ko có dịch vụ gì cả, thích hợp để đi phượt, mong ko ai xả rác.

• Like
Reactions: maihoa and thaidinh
Hạng B2
27/1/12
419
4.355
93
bãi Bà Bóng, cạnh bãi Bình Tiên (bác search trên Google map) thật tuyệt vời khi đi sáng sớm, cát sạch và vắng người, đi dọc cửa con lạch chảy ra biển, từng đàn cá con rúc vào chân như mát xa, xe gầm cao vào sát nơi, chỉ lưu ý là ko có dịch vụ gì cả, thích hợp để đi phượt, mong ko ai xả rác.
Cám ơn bác

Hạng B2
25/6/19
187
277
64
43
e vừa làm chuyến 3 ngày nè, xuất phát tối thứ 5 khoảng gần 18h, tới Phan Rang khoảng 2h sáng, ngủ tại ks gần biển đường Yên Ninh (cách công viên biển Bình Sơn khoảng gần 1km), mình đặt trước 3 phòng ks Hacom galaxy nhưng k vô đó vì ngủ bên kia có 3h để tiết kiệm chi phí. hehe. 5h dậy vs r xphat đi Hang Rái để kịp ngắm bình minh, chụp choẹt các kiểu r đi thẳng tới Bình Hưng, qua đảo ăn sáng r đi tham quan bằng xe điện, Hải đăng k cho lên nha (nghe nói Quân đội k cho), kế hải đăng có khu tham quan chụp hình ảo cũng ok, xong đi tàu ra bãi tắm r ngắm san hô, trưa ăn trên bè (hải sản tươi sống bắt trực tiếp dưới bè). ăn xong về ghé vườn nho tham quan, mua nho ăn tại chỗ, free vé, mua 30k/kg. xong về lấy phòng nghỉ ngơi, mun tắm biển thì đi bộ ra hơn 300m tắm tiếp. Tối đi ăn lòng vòng. Ngày hôm sau mình lên khu du lịch Tanyoli (làng mông cổ) chụp choẹt r thuê xe jeep đi đồi cát (800k) bao phê, cát đẹp. Trên đường đi ngang kgu điện gió. trưa về ghé khu tháp chàm tham quan (mua vé xe điện). xong về nghỉ ngơi r tắm biển tiếp. hôm sau trả phòng thả về sg. (mình đi 5ng, 1 tài là mình).
Hỏi về các chỗ vui chơi ở Vĩnh Hy - Bình Hưng

• Like
Reactions: golizza and maihoa