Hạng D
15/9/04
1.722
209
63
RE: Hỏi về cách chưng nước cất hiệu quả

Em châm nước cất dùng chích heo, bò lấy của bà chị bán thuốc thú y được không các bác? chai 100ml chứ không nhỏ đâu.

Hạng B2
5/12/06
121
0
16

Trích đoạn: hongchi

Em châm nước cất dùng chích heo, bò lấy của bà chị bán thuốc thú y được không các bác? chai 100ml chứ không nhỏ đâu.
Chắc chắn là được bác ợ nhưng...phí

Hạng C
20/2/04
881
0
18
VietNam

Bác có quen ai làm ở các phòng thí nghiệm thì nhờ họ xin cho 1 lọ, ví dụ như các phòng thí nghiệm về sinh học hay Công nghệ sinh học ấy. Hầu như phòng thí nghiệm nào cũng có máy sản xuất nước cất, lấy nước cất ở đó thì đảm bảo luôn.

Hạng D
30/10/06
1.388
25
38
Air Vietnam
www.aeroviet.com

Trích đoạn: Chit

Ac, mùa này làm gì còn mưa mà cất hả các bác :D

Bác có cần không khi nào em hứng gửi bác 1 chai :D, ở quê em mưa bão quá trời, hứng bao nhiêu lại không được :(

Hạng B2
12/12/07
312
244
63

có nhiều cách để đo sự ô nhiểm môi trường. do nồng độ bụi, acid, và các tạp chất khác trong không khí là 1 trong những phương pháp để đánh giá mức độ ô nhiểm môi trường.

vòng tuần hoàn của mưa thì các bác biết rồi. hơi nước trong không khí ngưng tụ tạo thành mây, rồi thành mưa. hạt mưa rơi xuống mặt đất, ao, hồ... dưới tác dụng của ánh nắng mặt trời, nước bốc hơi-> ngưng tụ-> mưa....khi mưa các hạt nuớc sẽ mang theo những hạt bụi và các chất có trong không khí rơi xuống mặt đất (đây là nguyên nhân gây mưa acid đó). vì vậy, cơn mưa đầu tiên sau 1 thời gian dài không có mưa là cơn mưa bẩn nhất (các bác sài nuớc này châm nuớc bình là chít đoá [8D] ).mà mức độ khói bụi, tạp chất trong không khí hiện nay ở các thành phố thì các bác cũng biết rồi, đi xe 2b mà ra đường là cứ phải trang bị như ninja vậy :D . cho nên, theo em nghĩ thì không nên sài nước mưa để châm bình hay làm mát máy (di tong cái bình với cái két nước ấy chứ[&:] )

Tập Lái
14/12/07
34
1
8

Các bác đi sauna nhớ cầm theo cái chai hứng nước chảy ra ở vòi hơi, nước cất xịn đấy các bác :)