Hạng D
14/8/06
1.453
11
0
Thưa các bác, em muốn " bào chế" khõang 1 lít nước cất để dùng cho accu và nước giải nhiệt xe. Nếu làm theo phương pháp chưng cất truyền thống , tốn lữa gas quá và mất quá nhiều thời gian đễ có được 1 lít. Có bác nào biết phương pháp nào hiệu quả hơn để sản xuất nước cất không? chĩ em với.

Thanks các bác trước

Hạng D
27/11/06
1.377
23
38
50
RE: Hỏi về cách chưng nước cất hiệu quả

Mua bác ạ, mua là cách nhanh nhất và ....ít tốn tiền nhất.

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

Nhưng làm sao biết đích thị là nước cất bác? em đã mua ỡ accu Đồng Nai trên Trần Hưng Đạo lộ:D nhưng nhân viên ở đấy nói thật ra cũng chỉ là nước lọc thôi, dĩ nhiên xử lý tốt hơn nước bình thường..

Hạng D
14/5/07
1.130
10
0

Thôi dùng bình khô cho khỏe bác ơi, khỏi chưng cất cho mệt:D

Tập Lái
23/3/07
21
0
1

Bác làm thế này:
- Lấy 1 cái chậu có miệng rộng, đổ 1 ít nước vào (không cần đổ nhiều, đổ nhiều không hiệu quả vì nước nóng chậm), ở chính giữa đặt 1 cái bát sạch để hứng nước cất.
- Lấy 1 tấm nilon thật sạch, màu đen là tốt nhất, bọc kín miệng chậu lại, làm sao cho ni lông hơi chùng .
- Thả 1 hòn bi ve vào giữa tấm nilon, nó sẽ tạo độ dốc cho tấm nilong dẫn nước ngưng tụ chảy vào cái bát.
- Phơi tất cả ra nắng, từ sáng đến chiều bác có vài lít nước cất tinh khiết.

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Nước cất thật sự (thậm chí cất 2 lần) chỉ còn ở cơ sở pha chế dược thôi. Nước pha DD cho accu, nước làm mát máy...chỉ là nước lọc,và như vậy cũng đủ tốt hơn nước sông,nước giếng và nước máy rồi. Tuy nhiên, đừng mua nước lọc chỗ accu mà châm két nước. Dùng nước lọc đóng chai (nước tinh khiết)để uống cho các việc trên là tạm ổn rùi..!

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

Trích đoạn: Mr.Thiet

Nước cất thật sự (thậm chí cất 2 lần) chỉ còn ở cơ sở pha chế dược thôi. Nước pha DD cho accu, nước làm mát máy...chỉ là nước lọc,và như vậy cũng đủ tốt hơn nước sông,nước giếng và nước máy rồi. Tuy nhiên, đừng mua nước lọc chỗ accu mà châm két nước. Dùng nước lọc đóng chai (nước tinh khiết)để uống cho các việc trên là tạm ổn rùi..!

Cháu cám ơn Bác THiết và bác nguyên_btc: em sẻ thử. Em ko bao h dám mua nước cất accu mà đỗ vô két nước,lỡ có lẫn tí hơi acide thì đổ nợ

South Africa
4/11/06
776
10.645
93

Nước máy lạnh chảy ra đó!

Hạng F
5/3/05
8.718
72.197
113
đây

bác xài tủ lạnh loại xưa (đóng tuyết) thì cạo hoặc cạy tuyết ra, còn không ra tiệm bán kem.. xin cạy tuyết tủ kem :D, hồi trước em toàn làm thế để châm nước bình chứ có nấu nướng gì