Hạng B2
27/2/07
164
1
16
Em tìm kiếm hoài mà không thấy thông tin về cách sử dụng chân amraya và chân thắng (có lẽ em không biết cách tìm kiếm), tại sao phải đạp amraya trước rồi đạp thắng ? (vì em đang tập lái). Bác nào chỉ em cách tìm kiếm các thông tin đó trên OS với. Em xin cảm ơn.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.964
113
RE: Hỏi về cách tìm kiếm thông tin trên OS!

Đạp ly hợp còn nôm na là cắt côn. Mục đích ngắt truyền động từ động cơ sang hộp số, khi đó động cơ được xem như hoạt động không tải, nhưng không có nghĩa là xe dừng lại...Vì còn trớn. Vấn đề là chỗ trớn. Xe chạy nhanh trớn nhiều: Cắt côn trước - Thắng sau: Xe càng chạy nhanh hơn (xe trôi) > Thắng trước - Cắt côn sau. Ngược lại: Xe chạy chậm, trớn ít: Cắt côn trước - Thắng sau : Khỏi chết máy. Còn trớn thế nào là nhiều hay ít..Tùy kinh nghiệm sẽ có cảm nhận thôi. Thường 25-30Km/h

Hạng B2
27/2/07
164
1
16

Trích đoạn: phantan

Đạp ly hợp còn nôm na là cắt côn. Mục đích ngắt truyền động từ động cơ sang hộp số, khi đó động cơ được xem như hoạt động không tải, nhưng không có nghĩa là xe dừng lại...Vì còn trớn. Vấn đề là chỗ trớn. Xe chạy nhanh trớn nhiều: Cắt côn trước - Thắng sau: Xe càng chạy nhanh hơn (xe trôi) > Thắng trước - Cắt côn sau. Ngược lại: Xe chạy chậm, trớn ít: Cắt côn trước - Thắng sau : Khỏi chết máy. Còn trớn thế nào là nhiều hay ít..Tùy kinh nghiệm sẽ có cảm nhận thôi. Thường 25-30Km/h

Cảm ơn bác phantan rất nhiều.

Zew
Tập Lái
18/9/06
3
1
0

Chức năng tìm kiếm hình như có vấn đề. Tôi thử tìm chữ Ford mà nó cũng bảo không tìm thấy ?!?! Pó tay! Mod ơi thử giúp xem sao

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

Trích đoạn: Zew

Chức năng tìm kiếm hình như có vấn đề. Tôi thử tìm chữ Ford mà nó cũng bảo không tìm thấy ?!?! Pó tay! Mod ơi thử giúp xem sao
đúng là có vấn đề. Cái này em đã từng kêu 1-2 lần nhưng không thấy bác nào đoái hoài đến nên thôi, bây giờ mất luôn thói quen search trên OS :(

Hạng D
27/2/06
4.993
4.388
143
47
Puma Far East
www.puma.com

Tìm là tìm những cái không thấy. Còn những cái trước mặt thì sao phải tìm. Bác cầm cái a lô trên tay mà đi tìm thì tìm cho đến bao giờ:D:D:D

Zew
Tập Lái
18/9/06
3
1
0

Trích đoạn: puma.com

Tìm là tìm những cái không thấy. Còn những cái trước mặt thì sao phải tìm. Bác cầm cái a lô trên tay mà đi tìm thì tìm cho đến bao giờ:D:D:D
bác này đúng là chỉ thấy cái trước mắt... Ý tôi là tìm cái quái gì nó cũng bảo ko có, bèn tìm cái ai cũng thấy trước mắt (FORD) mà nó cũng bảo là không !!! Chả phải nhờ tới bác tôi mơi tìm được chữ Ford đâu nhé.... Mà bác cũng nên thử cái Search đi rồi... tiếp tục cười :D

Hạng C
28/12/05
834
6
0
47
HCM

Em thấy lỗi ở chổ này:

Trong phần Option, nếu bác để mặc định lựa chọn là
+ "Đã tìm thấy chữ đó trong" "Chủ đề hay thân bài"

thì sẽ bị lỗi. Bác chỉ được chọn search trong "Chủ đề" thôi thì ok.

(Em chỉ bít có thía thôi :D)

Hạng D
27/2/06
4.993
4.388
143
47
Puma Far East
www.puma.com

Nếu thật sự cái bác cần tìm có tồn tại ở cụ thể 1 box nào đó bác sẽ tìm ra
Bác cứ gõ vào ô tìm kiếm . Xong bấm enter