Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
Thật đấy chứ bác, xác nặng máy yếu khi vượt xe khác ko an toàn, bồng bềnh như lênh đênh trên biển qua mấy chuyến công tác đường dài và chứng kiến ít nhất 2 vụ thắng gấp xe quăng đít.
Chở đủ 7 người thì xe đỡ bồng bềnh hơn chút :D
Vụ quăng đít là có thiệt do hệ treo sau của nó hơi bị cùi bắp. Thà bưng nguyên dàn nhíp của Hilux qua có hơi xóc nhưng chắc chắn hơn, đằng này Toy cải tạo thành lò xo đi với giảm xóc mềm mà lại hà tiện không lắp thanh cân bằng hỏi sao không bồng bềnh với quăng đít :p. Nghe đâu bên hội For có giải pháp thay phuộc với hạ gầm gì đó bác chủ tham khảo thử coi :)

• Like
Reactions: Siêu Thanh
Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
Bọn kia dạt ra vì .... sợ bị vạ lây
:3dcuoi::3dcuoi:
........................
Em chạy khoảng 70-80 thấy mất anh For vượt ghê lắm. Nhưng lên cao tốc em chạy 100- trở lên thì không thấy anh nào vượt nữa.
Em hỏi thật không troll gì đâu nhé!
đi một mình đường xa thì nhớ chở thêm 2 thùng nước loại 20 lít ... để nằm dưới sàn ngay sau lưng tài và lưng bên phụ ... là ổn áp

Hạng D
13/12/10
4.627
11.706
113
Em đi sedan(k3) tính đổi con gầm cao, nhìn đi nhìn lại có con Fortuner là hợp lý.
Bác nào đi Fortuner cho em hỏi xe này chạy tốc độ cao thế nào, cảm giác lái có phiêu phiêu như thường nghe về em nó không ạ.
Em chạy khoảng 70-80 thấy mất anh For vượt ghê lắm. Nhưng lên cao tốc em chạy 100- trở lên thì không thấy anh nào vượt nữa.
bác search 'google" dòng chữ vua lật đọc xong rồi hay quyết định mua nha

• Like
Reactions: Siêu Thanh
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
-bửa con dzo em nó lên Fotuner này ngồi . về nó hỏi . xe đó giá nhiêu . tui bảo 1t2 . nó nói xe gì mắc gần gấp đôi xe nhà mềnh (sedan) mà đi say xe mắc ói gần chết
:3dcuoi:
- một phụ nữ không biết gì về xe cho biết
Anh về hỏi lại con dzo anh xem lên xe fortuner của thằng nào lái xe bửa đó.
Chắc nó định làm gì mà không được nên lái xe quăng qua quăng lại, lúc thắng gấp, lúc rồ ga cho đỡ tức nên con dzo anh mới bị say xe mắc ói gần chết. Con dzo anh đi xe sedan do anh lái cẩn thận qquen rồi mà.
Cảnh giác anh ơi.

• Like
Reactions: BOINGAN
Hạng D
29/11/16
2.069
2.426
113
42
-bửa con dzo em nó lên Fotuner này ngồi . về nó hỏi . xe đó giá nhiêu . tui bảo 1t2 . nó nói xe gì mắc gần gấp đôi xe nhà mềnh (sedan) mà đi say xe mắc ói gần chết
:3dcuoi:
- một phụ nữ không biết gì về xe cho biết
Vụ dễ bị say xe hơn các xe khác là có thật, hi vọng xe 2017 cải thiện nhiều

Hạng B2
24/10/16
233
293
63
48
Phiên bản mới đã hạ thấp độ cao. không còn mang tiếng là. vua lật lữa nha bác ?

Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Bọn kia dạt ra vì .... sợ bị vạ lây
:3dcuoi::3dcuoi:

đi một mình đường xa thì nhớ chở thêm 2 thùng nước loại 20 lít ... để nằm dưới sàn ngay sau lưng tài và lưng bên phụ ... là ổn áp
Gì ít vậy bác, trước đi công trình em bắt lính bỏ lên chục bao xi măng là xe chạy đầm chắc luôn.
Còn vk cầm lái thìchưa bao giờ dám chạy tới 70
P/s bác chủ thớt mua xe cũ gia đình xử dụng thì mua bản V máy xăng 2.7, giá xe cũ rẻ, chạy mạnh, chỉ cái hao xăng thôi. Còn bản máy dầu yếu, coi chừng xe dịch vụ thải ra.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
21/6/11
1.049
4.533
113
38
Em đi sedan(k3) tính đổi con gầm cao, nhìn đi nhìn lại có con Fortuner là hợp lý.
Bác nào đi Fortuner cho em hỏi xe này chạy tốc độ cao thế nào, cảm giác lái có phiêu phiêu như thường nghe về em nó không ạ.
Em thấy các lãnh đạo bên em toàn đi Fortuner mà chưa thấy ai bị sao. Ngoài chưa tới 100km cao tốc cho chạy 100-120 cây chuối thì còn đường nào nữa đâu. Fortuner chạy 7-80 ổn, cách âm cũng tạm.
Giờ ra bản Fortuner mới , nhiều cải tiến, chắc chắn bớt bồng bềnh, đừng lo.