Hạng B1
2/4/08
86
1
8
Các bác ơi em đã cưới được em Grandis 2008 về nhà rồi, em đang có gắng tìm hiểu để sử dụng. Có cái Camera lùi em muốn hỏi các bác tý,
Tại sao khi em cài số R trên màn hình hiện lên hình ảnh phía sau xe lúc thì xuôi lúc thì ngược (có nghĩa là lẽ ra hình ảnh chướng ngại vật phải nằm bên trái thì nó lại năm bên phải hoặc ngược lại), em chẳng hiểu tại sao cả, lúc đầu em cứ nghĩ do mình bấm linh tinh nên thay đổi setup nhưng hóa ra ko phải vậy. Các bác đã dùng Camera lùi có xẩy ra hiện tượng giống em ko? các bác giải thích em với, em cũng đang định gọi điện hỏi cố vấn dịch vụ của Mit nhưng em cứ hỏi các bác trước có lẽ nhanh hơn!

Em cám ơn các bác nhiều!

dac
Hạng B2
10/5/04
165
3
0
53
Hà Lội
RE: Hỏi về Camera lùi của Grandis 2008?

Ủa, làm gì có cái vụ đấy nhỉ?? Bác xem lại cẩn thận nhé chứ xe bác thế là đặc biệt quá đó

Hạng D
16/10/07
1.702
1
36
Dầu Tiếng - Bình Dương

Bác xem lại thử coi. Chứ làm gì mà có chuyện đó nhỉ. Chúc mừng bác có vợ mới nhé. Bác Post hình cho anh em thưởng thức đi.

Hạng B1
2/4/08
86
1
8

Em cũng thấy rất lạ, đã xẩy ra 2 lần rồi, ví dụ em tấp xe vào lề đường bên phải, khi em cài R để lùi xe lại thấy trên màn hình cái lề đường nó nằm bên trái màn hình, choáng quá, thỉnh thoảng lùi lại thấy bình thường, hay là cái xe em nó có vấn đề nhỉ, nếu xẩy ra nhiều lần chắc em phải đưa vào hãng thôi, các bác tư vấn thêm cho em nhé.

Hạng B1
2/4/08
86
1
8

Chào bác Camry3.5Q, quả thật em mê nó từ lâu rồi, chờ Mít ra Grandis2008 là em múc ngay, vậy mà chần chừ mấy bữa để nghe ngóng xem Mit có chính sách giá mới không, cuối cùng để tuột mất cái màn hình mà giá thì chẳng bớt được tý nào cả 44K, bọn Mít này cứng nhắc quá, chỉ tại em cứ mê em nó nên khổ.'
Em hay lang thang trên OS để đọc tin thôi, mới đây mới tham gia, em tưởng bác đã thấy em nó nhiều rồi chứ, để em về chụp mấy cái hình post lên cho các bác xem nhé.

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

@emyeuGrandis: bác lấy xe chổ nào mà được 44k vậy ? em hỏi mấy chổ thì toàn là 45k không ah, em thấy lạ là sao không giữ nguyên giá mà còn tăng lên nữa

Hạng B1
2/4/08
86
1
8

@binhtri: Đúng rồi bác ơi, em đặt xe từ 2 tuần trước, các đại lý đều cảnh báo là phải lấy ngay ko thì lên giá, Mit đang tăng giá rồi đấy theo tình hình chung của thị trường ô tô trong nước, em múc ngay cũng vì lý do đấy ở Việt Hùng, hú vía tý nữa thì mất toi 1K rồi. Nhưng mà đang máu thì múc luôn đi bác binhtri ơi, xe ô tô không giảm đâu chỉ có tăng thôi, chuối lắm!

Em kiểm tra rồi, đúng là cái camera của em nó thế thật (lúc xuôi lúc ngược, may mà không lộn ngược lên trời thì buồn cười quá các bác nhỉ????), em đã hẹn đưa xe vào hãng để kiểm tra lại vào ngày mai. Không biết là do Camera hay do bộ đầu thu DVD Kenwood nhỉ, em định reset cái đầu thu DVD nhưng có lẽ không tác dụng gì, để vào hãng nếu cần thì thay cái khác cũng được các bác nhỉ?

Đúng là bệnh tật không trừ một ai, may mà bệnh của em nó là bệnh ngoài da, dễ chữa nếu không thì em đau lắm các các ơi.....

Hạng C
24/2/07
849
2.371
93
48

Xe nhà em mới lấy cũng bị giống bác yêuGandis, camera de bị ngược hình. Khi vào R để de thì hình ảnh hiển thị trên màn hình bị lộn từ trái sang phải, phải sang trái. Nhưng em cũng chẳng thèm để ý cho lắm vì em chẳng có đi xe này, chắc phải vào hãng nhờ họ set up lại.

Hạng D
18/12/06
1.692
1.669
113

@ emyeuGandis : Bác lấy màu đen hay bạc ? Theo chổ em đặt thì chỉ màu đen mới 44k,chứ màu khác thì 45k bác ạ .

Hạng B1
2/4/08
54
0
0

Trời giá lên vậy rồi à. Tuần trước Em Duyên ở Việt Hùng mới báo giá cho em là mầu bạc là 44k nhưng chỉ có một màn hình thôi còn nếu lắp thêm 01 màn hình nữa thì 500 USD. Em ấy còn nói có một xe mầu đen 2 màn hình giá lấy ngay là 43,8k mà. Bác nào có nhu cầu thử gọi lại cho em ấy xem sao. ĐT em Duyên 0912461006 bảo anh Tú giới thiệu.