Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Hỏi về chế độ ECO

Hạng B1
2/7/13
59
68
18
Vì do mới lái Mer lần đầu và cũng không có điều kiện để trải nghiệm các dòng xe khác nhau của Mer nên không rõ trường hợp như sau : khi chạy mở chế độ ECO, đạp thắng dừng xe thì máy sẽ tạm tắt, nhưng mỗi lần nhả thắng xe lại rung rần rần lên 1 tí cảm giác rất khó chịu, giá như vòng tua máy tăng lên lại mà ko bị rung lên như thế sẽ hay hơn. Em muốn hỏi các bác là với những dòng xe khác của Mer thì có tình trạng như vậy ko ạh?

Hạng B2
12/11/07
255
68
28
C200 cua em, mổi lần làm việc ấy, nó cũng rùng rùng như vậy, thông thường đi trong xì phố là e tắt ECO liền.

• Like
Reactions: caochinguyen
Tập Lái
15/8/14
29
12
3
42
Glk em k thấy rung tí nào, hôm nào để nhạc to còn k biết nó tắt và nó tự đề lên lúc nào

Tập Lái
15/8/14
29
12
3
42
:)), knang do tai em có vđề nhiều hơn :))

Vậy chắc do em & bác chủ thớt có tai thính & cảm giác nhạy nên tụi em nhận thấy nó rung. Đề máy mà ko rung xe thì đâu phải đề máy :D

b:z confirmed
Hạng D
24/11/09
1.129
52
48
nếu trong trong phố mà không nên xài eco vậy thì loại đường xá nào phù hợp nữa các bác? (em tò mò tí, chứ xe em hông có chức này :)

Hạng D
8/2/12
1.310
464
83
10
Cap Saint Jacques
nếu trong trong phố mà không nên xài eco vậy thì loại đường xá nào phù hợp nữa các bác? (em tò mò tí, chứ xe em hông có chức này :)
Em nghĩ thiết kế đó dành cho đường xá ở nước ngoài, lâu lâu mới có đèn giao thông & mỗi lần chờ đèn đỏ rất lâu nên tắt máy để giúp giảm luọng khí thải ra môi trường, chứ ở nước mình, hơi chút xíu là đèn đỏ, xài ECO mỗi lần máy khởi động lại nghe mà xót con xe lắm :D

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
ở nước ngoài đèn đỏ toàn 2-3 phút nên dùng chức năng này rất tốt
Còn đèn đỏ 30s thì tắt cho khoẻ :D

Hạng B1
2/7/13
59
68
18
Glk em k thấy rung tí nào, hôm nào để nhạc to còn k biết nó tắt và nó tự đề lên lúc nào
mình cũng quyết định tắt ECO khi đi trong phố, cứ tắt rồi khởi động rung rần rần thấy oải quá, hehe