Hạng B2
21/9/13
387
381
63
Quốc lộ 13 đoạn từ ngã tư Bình Phước tới trạm thu phí Lái Thiêu có tiệm nào vá vỏ tốt không các bác? Bánh trước bên tài của xe em cũng bị như bác chủ, một tuần sụt gần 1kg/cm2, lần nào đi cũng phải bơm :(

Hạng B2
10/12/14
162
193
43
36
Quốc lộ 13 đoạn từ ngã tư Bình Phước tới trạm thu phí Lái Thiêu có tiệm nào vá vỏ tốt không các bác? Bánh trước bên tài của xe em cũng bị như bác chủ, một tuần sụt gần 1kg/cm2, lần nào đi cũng phải bơm :(
Bánh trước bên phụ của em cũng bị sụt (dù rất chậm). Khi em đem xe ra tiệm thì vấn đề nằm ở chỗ cái valve đó bác ơi. Do siết ko chặt nên hơi bị xuống từ từ chứ không phải do cán đinh đâu bác

• Like
Reactions: nguyenphuocbaoduy
Hạng B2
9/1/15
230
1.648
93
Bánh trước bên phụ của em cũng bị sụt (dù rất chậm). Khi em đem xe ra tiệm thì vấn đề nằm ở chỗ cái valve đó bác ơi. Do siết ko chặt nên hơi bị xuống từ từ chứ không phải do cán đinh đâu bác

Xe mình sau khi gắn cảm biến áp suất lốp thì có 1 bánh cũng bị xẹp từ từ (2.3bar -> 1.7bar chỉ trong 2 tuần không chạy). Không biết có phải lỗi tại valve cảm biến hay không? Mình ở quận 4, các bác có thể vui lòng tư vấn tiệm nào uy tín gần đó (Q4, khu Lý Thái Tổ, Trung Sơn ...) để mình an tâm ghé nhờ kiểm tra. Xin chân thành cám ơn

@Ha Sonata: nếu bác có quen ai hoặc biết chổ nào thì cho mình biết luôn nhé. Thanks

Hạng B2
21/9/13
387
381
63
Vâng, em cũng muốn kiểm tra thử cho biết, mà muốn kiếm tiệm nào gần nhà, tháo bánh đem tới họ kiểm tra, khỏi mất công xách xe đi đó bác.

Hạng B2
9/1/15
230
1.648
93
@chocobovn xe em tuyền đo bằng cơm. Không biết mây cửa hàng bán đồ cảm ứng đâu ạ!

@Ha Sonata: Ý mình là hỏi chổ/tiệm bơm và và lốp xe để mình đem xe đến kiểm tra. nếu do tại valve thì bắt cửa hàng bán valve bảo hành. nếu tại vỏ thì vá. Không phải hỏi sửa valve cảm biến :)

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.196
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
@Ha Sonata: Ý mình là hỏi chổ/tiệm bơm và và lốp xe để mình đem xe đến kiểm tra. nếu do tại valve thì bắt cửa hàng bán valve bảo hành. nếu tại vỏ thì vá. Không phải hỏi sửa valve cảm biến :)
25 năm nay, nói đến bánh xe thì mình chuyên giao Vạn Lợi Lý Thái Tổ ngã Bảy lo anh à. (chỉ là ín nhiệm và thói quen)

Hạng B2
9/1/15
230
1.648
93
Ok Cám ơn anh. Để qua tuần mình sắp xếp ghé Vạn Lợi Lý Thái Tổ ngã Bảy. Đây cũng là tín nhiệm chổ anh. hehehe Nếu anh có contact thì cho xin luôn. Không có không sao :)

P/S: sao thớt Fish mất tiêu rồi ???

• Like
Reactions: Ha Sonata
Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.196
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Ok Cám ơn anh. Để qua tuần mình sắp xếp ghé Vạn Lợi Lý Thái Tổ ngã Bảy. Đây cũng là tín nhiệm chổ anh. hehehe Nếu anh có contact thì cho xin luôn. Không có không sao :)

P/S: sao thớt Fish mất tiêu rồi ???
Anh cứ ra Vạn Lợi, các em nó sẽ phục vụ.
Anh xoay ngang smartphone sẽ thấy chữ ký của mình. Bấm vô chữ ký sẽ dẫn qua trang bán hàng trên facebook.
(Otovietnam.vn đã dẹp bỏ chuyên mục "Kinh doanh hàng hoá ngoài ô tô" anh à.)

Hạng B2
10/12/14
162
193
43
36
Vâng, em cũng muốn kiểm tra thử cho biết, mà muốn kiếm tiệm nào gần nhà, tháo bánh đem tới họ kiểm tra, khỏi mất công xách xe đi đó bác.
Chi cho cực bác ơi. Bánh xe cũng nặng như cái cùm. Hôm bữa em ra chỗ công viên đường Phan Đăng Lưu (đối diện sở cứu hỏa). Có tiệm bơm vá oto. Thấy nhiệt tình, dễ thương. Vô cân 4 lốp, fix cái vụ valve bị siết lỏng hết 15 nghìn :) Nếu vá thì 30k/bánh