Tập Lái
27/1/15
5
1
4
48
Còn đi tới Đà Nẵng thì sao các bác, cũng cung đường này hay đi đường khác?Tháng 7 mình có việc đi Đà Nẵng, đường QL 1A thi mình đã đi rồi.

Hạng B2
14/3/14
202
309
63
Bác muốn an toàn dễ đi thì BMT QL14 - TP. Pleiku QL 19 - Bình Định ra QL1A nha bác, QL19 cũng có đoạn đẹp như Ql14 vậy, các đoạn còn lại vẫn OK hơn hầu hết các QL từ Tây Nguyên đi các tỉnh miền trung khác như QL 24, 25, 26, 27 bác. Đường QL 24 đi cảnh đẹp nhưng đường xấu, nếu gặp mưa mà xui xe có vấn đề thì xác định nằm đường.

Hạng B2
14/3/14
202
309
63
Còn đi tới Đà Nẵng thì sao các bác, cũng cung đường này hay đi đường khác?Tháng 7 mình có việc đi Đà Nẵng, đường QL 1A thi mình đã đi rồi.
Đà Nẵng thì BMT thẳng tiến QL14 qua Gia Lai rồi Kontum đến đèo Lò Xo xuống Quảng Nam - Đà Nẵng luôn bác. Đường này OK, giờ là đường chính của xe khách, tải các tỉnh phía Bắc vào Tây Nguyên nên dịch vụ cũng lác đác rồi bác.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
14/6/14
98
93
18
View attachment 2167949

Chào các bác,

Cuối tháng 4 này em định làm chuyến SG-BMT-Quảng Ngãi-SG. Cung đường SG-BMT thì em đi cũng cả chục lần rồi, cứ bám QL14 chạy 1 mạch là tới, đường rất đẹp.

Tuy nhiên cung đường từ BMT đi Quảng Ngãi em chưa đi bao giờ và cũng chưa có kinh nghiệm đi. Không biết đi đường nào cho an toàn các bác nhỉ? Qua đèo An Khê hay cung đường nào nhờ các bác đã từng đi tư vấn giúp em với ạ

Cảm ơn các bác nhiều lắm.

Bác cứ đi M’Drak thì quẹo trái đi đường Đông Trường Sơn về tới Tân Lập quẹo phải, chạy một mạch về Tuy Hoà sau đấy đi QL1.

Đi Măng Đen rồi qua Violak để xuống Quảng Ngãi thì không nên, nếu như bác lái không cứng.

Ngắm cảnh đẹp nhưng đèo 60, 70km cua gấp và đường xấu (đá nát). Quan trọng là đường RẤT VẮNG XE.

Hy vọng bác lựa chọn đường đi phù hợp.

Tập Lái
4/1/20
43
30
18
37
Bác muốn an toàn dễ đi thì BMT QL14 - TP. Pleiku QL 19 - Bình Định ra QL1A nha bác, QL19 cũng có đoạn đẹp như Ql14 vậy, các đoạn còn lại vẫn OK hơn hầu hết các QL từ Tây Nguyên đi các tỉnh miền trung khác như QL 24, 25, 26, 27 bác. Đường QL 24 đi cảnh đẹp nhưng đường xấu, nếu gặp mưa mà xui xe có vấn đề thì xác định nằm đường.
Cảm ơn Bác nhiều. Em chắc đi theo cung đường bác hướng dẫn cho an toàn vậy. Đèo An Khê cũng đỡ nguy hiểm hơn Violak :). Tính dịp 30-4 này nghỉ lâu nên làm 1 chuyến đi từ HCM - BMT-QN-HCM. Để hôm sau đi em chụp hình review sau vậy :D

• Like
Reactions: LongBĐ
Tập Lái
4/1/20
43
30
18
37
Bác cứ đi M’Drak thì quẹo trái đi đường Đông Trường Sơn về tới Tân Lập quẹo phải, chạy một mạch về Tuy Hoà sau đấy đi QL1.

Đi Măng Đen rồi qua Violak để xuống Quảng Ngãi thì không nên, nếu như bác lái không cứng.

Ngắm cảnh đẹp nhưng đèo 60, 70km cua gấp và đường xấu (đá nát). Quan trọng là đường RẤT VẮNG XE.

Hy vọng bác lựa chọn đường đi phù hợp.
Cảm ơn Bác tư vấn. Chắc em sẽ không đi đèo Violak mà sẽ đi qua QL19 đèo An Khê rồi rẽ QL 1A hoặc sẽ nghiên cứu đi theo đường bác hướng dẫn về Tuy Hòa cho an toàn :)

Tập Lái
4/1/20
43
30
18
37
Cảm ơn các bác đã tư vấn nhiệt tình. Em sẽ đi theo 1 trong 2 cũng đường như bên dưới đây, có gì mai mốt đi sẽ chụp hình sau :D
Hỏi về cung đường Buôn Mê Thuột - Tp Quảng Ngãi

Attachments