Tập Lái
4/1/20
43
30
18
37
Hỏi về cung đường Buôn Mê Thuột - Tp Quảng Ngãi

Chào các bác,

Cuối tháng 4 này em định làm chuyến SG-BMT-Quảng Ngãi-SG. Cung đường SG-BMT thì em đi cũng cả chục lần rồi, cứ bám QL14 chạy 1 mạch là tới, đường rất đẹp.

Tuy nhiên cung đường từ BMT đi Quảng Ngãi em chưa đi bao giờ và cũng chưa có kinh nghiệm đi. Không biết đi đường nào cho an toàn các bác nhỉ? Qua đèo An Khê hay cung đường nào nhờ các bác đã từng đi tư vấn giúp em với ạ

Cảm ơn các bác nhiều lắm.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
4/1/20
43
30
18
37
SG-BMT-Pleiku-Măng Đen-đèo Violak-Ba Tơ-Thạch Trụ. Đường bao phê
Vậy là từ BMT đi Quảng Ngãi đi tiếp QL14 tới Pleiku rồi theo QL24 tới Ba Tơ hả bác? Đường đi tốt chứ bác, em chạy sedan ạ.

• Like
Reactions: tangocanhonline
kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
474
3.934
93
Vậy là từ BMT đi Quảng Ngãi đi tiếp QL14 tới Pleiku rồi theo QL24 tới Ba Tơ hả bác? Đường đi tốt chứ bác, em chạy sedan ạ.
Thật ra đường này mình đi từ tết năm ngoái lận, nhờ anh chị nào vừa đi cập nhật dùm hiện tại. Đường này sedan đi ổn, hơi hẹp đoạn từ Măng Đen xuống. Qua đèo Violak nên mở map để xem trước các đoạn cua.

Năm rồi mình nghỉ đêm ở BMT, 7g sáng khởi hành đi tiếp, tới Pleiku khoảng 10g và mùng 2 tết đói run tay luôn mà không hàng quán nào mở cửa, có vài quán cà phê rất lớn thì đậu xe có vẻ chắn đường quá nên không ghé, đường tốt (rất tốt nữa là khác) đến Măng Đen, rồi từ đó thì cứ 1km có đoạn khoảng 100m xấu, 2 xe hơi tránh nhau thì cả 2 phải leo lề, đèo thì nhìn bản đồ y như cọng chỉ bị rối. Nói chung mùa khô và ban ngày thì đi ổn, cảnh đã lắm bạn.

Hạng D
7/4/14
1.349
1.885
113
Đèo Violăk nối Kon Tum và Quảng Ngãi phê lắm nhé anh. Nên chuẩn bị xe cho tốt và xăng nên nữa bình.
Xe mà bị ban thì hơi khó hỗ trợ xử lý vì rất ít xe lưu thông.

• Like
Reactions: tuandat2707
Hạng B2
16/5/17
238
394
63
38
Bữa Tết mình mới đi đường này.đi từ kon tum xuống măng đen.ghé Đức mẹ măng đen thắp hương và ăn trưa.từ kon tum xuống măng đen thì đường khá.tuỳ đoạn.từ măng đen xuống quảng Ngãi đường hẹp.xấu.ko có quán ăn.toàn núi rừng.bác nên kiểm tra xe.vỏ trước khi đi.mang thêm thức ăn.nước uống.và chụp hình thì khá đẹp.bác nên đi chậm.vì đèo quanh co.xe máy đi Phượt và xe đồng bào đi rất ẩu.nhưng lâu mới gặp.còn bình thường thì chỉ có ta với ta

Tập Lái
27/3/20
46
31
18
34
Đi đường đẹp ngắm cảnh thì a đi Măng Đen xuống Ba Tơ
Còn muốn đi nhanh đường cũng đẹp thì anh đi đường QL 19c từ BMT-Hai Riêng (Phú Yên)-La Hai (Phú Yên)- Diêu Trì (BĐ)-QN đường đẹp, em mới đi tháng trước

Hạng B2
28/6/17
131
114
43
33
SG-BMT-Pleiku-Măng Đen-đèo Violak-Ba Tơ-Thạch Trụ. Đường bao phê
Bác thiếu ngoặc kép cho từ "bao phê" rồi!
Măng Đen - Violak - Sơn Hà, Sơn Tây, Qngai mà đi Sedan thì phải chân cứng đá mềm mới phê được!!

P/s: mới đi tháng trước!

• Like
Reactions: tuandat2707