Hạng C
10/12/12
901
2.053
93
Mình mới đi dalat phan thiết tháng rồi nè, đi sedan, chia sẽ bác 2 ý thôi:
1. Đi đường Gia Bắc. Ko nên đi Đại Ninh.
2. Tuyệt đối né đường dẫn TL711. Đường cực xấu.

nhu cầu đi lại du lịch liên tỉnh liên vùng khu vực Tây Nguyên, Đà Lạt, Miền Trung của Bà con luôn rất cao trong dịp Hè đến, Xuân về,

tuy nhiên Hệ thống Giao thông Đường bộ của cả khu vực này chưa biết đến khi nào mới đáp ứng được nhu cầu giản dị và thông thường này của Bà con

• Like
Reactions: Viethung12776
Hạng D
15/11/13
3.865
4.696
113
28 đi. Mình đi gầm cao về còn muốn bỏ xe với QL28B

Tập Lái
22/4/15
23
8
3
36
Mới đi hôm qua, ko thấy vấn đề gì, mất đoạn đầu phía Đức Trọng đường hơi xấu tý, cảnh rất đẹp thấy đi dễ chịu hơn 28 đi cách đây 2 năm.
Em quan tâm vụ Sedan có chiến nổi không ấy bác, còn đường thì em nghĩ cứ bò thôi, mà vào hầm hố, đất lún thì căn lắm,

Hạng C
11/7/06
736
9.574
93
Em quan tâm vụ Sedan có chiến nổi không ấy bác, còn đường thì em nghĩ cứ bò thôi, mà vào hầm hố, đất lún thì căn lắm,
Sedan đi tốt, đường nó ko nhẵn chứ cũng rất ít ổ gà, có đúng 1 chỗ họ đang làm cống hay gì đó thôi chỗ đó có quán dừng chân ngắm cảnh rất đẹp, đi tàng tàng 50km/h, đèo thì mặt dg đẹp nhưng rất gấp ko lái nhanh đc chỉ tầm 40km/h. Mấy bác kêu xấu chắc do lái nhanh 7,80km/h khi đó gặp ổ gà thì ko tránh dc. Nói chung đi thích vì dg thoáng cảnh đẹp.

• Like
Reactions: quyet_tam
Hạng D
16/10/15
1.920
3.232
113
47
Sedan vẫn đi đầy Bác ah, chạy chạm thôi, cua đèo khá gắt, xuống hết đèo thấy cảnh bình nguyên yên ổn với Lambighini đi dạo trên đường... lúc đó mới thấy quê hương mình đẹp sao!
mình mới đi tuần rồi. Đi được hết,chỉ có điều chạy không sướng thôi, đoạn giữa Lâm Đồng - Bình Thuận rất đẹp, chụp hình y như vùng tây bắc...
leo tới đỉnh đèo ngắm núi an ủi và làm công tác thủy lợi
TVH's pic - Quoc l 28B - 050222 (8).jpg
Hỏi về cung đường Quốc Lộ 28B đi từ Phan Thiết lên Đà Lạt

Hạng B1
29/9/16
67
40
18
29
Chào các anh em,

Tuần sau mình dự định đi một chuyến, trong đó có đoạn từ Phan Thiết -> Đà Lạt, mình dự định đi con đường quốc lộ 28B.
Thông tin reivew thì cung này ít thông tin

Vậy mình muốn hỏi một số thông tin
- Đi đoạn này xe oto Sedan có đi lên được không
- Khi đi cần chú ý những gì
- Thời gian đi thích hợp là giờ nào trong ngày
- Các điểm nào dừng chân ăn uống không

Nhờ các anh em update chỉ dấn giúp, Mình đi gia đình nên cũng cân nhắc.

View attachment 2743861*Ảnh minh họa
Không nên đi nếu muốn bình an cho chiếc xe bác nhé. Mình đi Optima còn phải bò 20 - 30km/h đây

Hạng B2
28/4/17
258
196
43
42
Động không đáy
QL28B đoạn từ Ninh Gia quẹo vào đường khá xấu nhưng chạy từ từ ok, đoạn đèo Đại Ninh từ địa phận Bình Thuận đường ok, vào tới Sông Lũy thì đường xấu chút xíu, thấy morning, vios vẫn chạy ào ào.

• Like
Hạng B1
29/1/16
70
191
33
54
Mình thấy chạy sedan bình thường.Bữa trước đi ghé nhà bạn ở Ninh loan có gà rừng ngon kinh.Đi thì ghé thác Bảo Đại tí chụp hình cũng lạ

• Like