Hạng B2
12/4/10
118
132
43
46
Đường 28B giờ như đường trường sơn thời chống Mỹ. Toàn hố bom

• Wow
Reactions: quyet_tam
Hạng B2
1/9/20
278
241
43
32
giờ ko rõ nhưng 3 năm trước em đi thì đường lán đẹp, nhưng đèo rất dốc và cua nhiều nên sedan máy xăng đi khoẻ hơn, lần đấy e đi con ranger MT chạy hơi cực mất trớn là bị đuối, lên đèo gia bắc có tiệm cơm ok có chuối rừng cho ăn free

Hạng B2
29/9/16
434
56
28
Đường thì gần, cảnh quan đẹp...thời gian đi khá sát với googlemap...mỗi tội đường khá xấu...bác đi sedan nữa thì thôi luôn! Mà bác kẹt thời gian thì ráng đi cũng ổn...mật độ xe thưa thớt ạ

Hạng D
16/10/15
1.912
3.225
113
47
giờ ko rõ nhưng 3 năm trước em đi thì đường lán đẹp, nhưng đèo rất dốc và cua nhiều nên sedan máy xăng đi khoẻ hơn, lần đấy e đi con ranger MT chạy hơi cực mất trớn là bị đuối, lên đèo gia bắc có tiệm cơm ok có chuối rừng cho ăn free
Đèo Gia Bắc trên Quốc lộ 28 chứ nhỉ?

• Like
Reactions: ttqui2005
Hạng B1
19/10/15
60
25
8
48
ql28B, mới đi hướng từ Lương Sơn lên Đức Trọng hôm thứ 7 rồi. Cảm nhận cá nhân: đường vài chỗ có ổ gà hoặc đỉnh đèo có chỗ đang đào ngang đường là cần đi chậm và né, còn lại đi ổn. Đường vắng xe vừa đi vừa ngắm cảnh, thích hợp cho gia đình đủng đỉnh đi du lịch.
So với lúc về bằng đường đèo Tà Pứa...ôi thôi ! em quằn táy lái mợt mỏi mà vẫn ình ình...em tởn cung này (nếu ko làm lại đoạn vào gần 2 bên chân đèo) :)

Tập Lái
22/4/15
23
8
3
36
ql28B, mới đi hướng từ Lương Sơn lên Đức Trọng hôm thứ 7 rồi. Cảm nhận cá nhân: đường vài chỗ có ổ gà hoặc đỉnh đèo có chỗ đang đào ngang đường là cần đi chậm và né, còn lại đi ổn. Đường vắng xe vừa đi vừa ngắm cảnh, thích hợp cho gia đình đủng đỉnh đi du lịch.
So với lúc về bằng đường đèo Tà Pứa...ôi thôi ! em quằn táy lái mợt mỏi mà vẫn ình ình...em tởn cung này (nếu ko làm lại đoạn vào gần 2 bên chân đèo) :)
Cảm ơn bác, mà tổng hợp Feedback nhiều bác chắc em sẽ đổi cung qua 28 cho lành. em đi mấy chiếc gia đình, tay lái yếu mà toàn Sedan nên cũng hơi phân vâng và cân nhắc an toàn cho suốt chuyến

Tập Lái
22/4/15
23
8
3
36
Mình thấy chạy sedan bình thường.Bữa trước đi ghé nhà bạn ở Ninh loan có gà rừng ngon kinh.Đi thì ghé thác Bảo Đại tí chụp hình cũng lạ
xe vào tới thác không bác. thấy bảo toàn xe máy

Hạng C
27/7/10
634
118
43
giữa 2 cung đó đi thì thời gian có chênh lệch nhau không bác, trong trường hợp đi được.
Mình đang set lịch khá sát không biết đi QL28 thì thời gian bao lâu ạ
QL28 197km; QL 28B 187km