Tập Lái
7/10/20
18
4
1
33
Hỏi về dừng chân dọc đường từ SG-DL

Chào các bác ạ,

Mai e chở gia đình lên DL, lần đầu tự chạy xe nên không biết dọc QL20 hay cung đường lên DL có chỗ nào dừng duỗi tay chân- ăn sáng- ăn trưa ổn không ạ. Bác nào có gì hay gợi ý giúp em vào chỗ ạ.

Em xuất phát 5h sáng SG đi.

Tiện thể cho em hỏi ở QL 20 có đoạn nào hay gắn biển giới hạn tốc độ 60km ạ. với biển báo có dễ nhìn ko ạ. Em đi có em nhỏ nên cũng tà tà chạy 45-70 thôi ạ.

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Love
Reactions: Viên Bảo
Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
chịu khó xem trong này

muốn tiết kiệm thời gian, xem khoản 20 trang cuối

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
chịu khó xem trong này

muốn tiết kiệm thời gian, xem khoản 20 trang cuối
Bác thớt có xem rồi. Tóm tắt tình hình tháng 9, 10.2020:
Biển báo giao thông đầy đủ, dể nhìn. Ngoài biển KDC 50kmh, các biển zone 60 có ở ngã 3 Dầu Giây, các khúc cua ở Đồng Nai và các đoạn dốc ở Lâm Đồng
CSGT địa phận ĐN và LĐ rất ít gặp, thỉnh thoảng mới thấy 1, 2 chốt. Riêng ĐN không còn phải sợ chốt như những năm trước, bù lại xe chạy ẩu rất nhiều.
Mà nói thật tôi chạy đúng tốc độ quy định, thì từ trước đến giờ chốt nhiều hay ít cũng chẳng quan tâm.

Tập Lái
7/10/20
18
4
1
33
Biển báo giao thông đầy đủ, dể nhìn. Ngoài biển KDC 50kmh, các biển zone 60 có ở ngã 3 Dầu Giây, các khúc cua ở Đồng Nai và các đoạn dốc ở Lâm Đồng
CSGT địa phận ĐN và LĐ rất ít gặp, thỉnh thoảng mới thấy 1, 2 chốt. Riêng ĐN không còn phải sợ chốt như những năm trước, bù lại xe chạy ẩu rất nhiều.
Mà nói thật tôi chạy đúng tốc độ quy định, thì từ trước đến giờ chốt nhiều hay ít cũng chẳng quan tâm.
Em lần đầu chạy cung đường này cũng hỏi để chắc tay, chứ e vẫn xác định 50-80 thôi. ĐI chơi nên ko vội làm gì. Tại nghe một bác bảo có đoạn ngoài KDC vẫn thòng giới hạn 60 nên e hỏi lại cho chắc, nhiều lúc sơ suất chạy xe bị sót biển lại tốn bánh mỳ :(

Tập Lái
7/10/20
18
4
1
33
ah với bác có biết đầu QL 20, khúc Đồng Nai có chỗ nào ăn sáng ổn ko ạ. Em tính ăn sáng ở ĐN, rồi chạy 1 lèo lên Tâm Châu ăn trưa, rồi tiến về DL.

E khởi hành 5h sáng, tính ăn trưa tầm 7-8h, chạy tới 10h30 ăn trưa Tâm Châu, rồi 1h tới khách sạn DL.

• Like
Reactions: redmond8
Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
ah với bác có biết đầu QL 20, khúc Đồng Nai có chỗ nào ăn sáng ổn ko ạ. Em tính ăn sáng ở ĐN, rồi chạy 1 lèo lên Tâm Châu ăn trưa, rồi tiến về DL.
E khởi hành 5h sáng, tính ăn trưa tầm 7-8h, chạy tới 10h30 ăn trưa Tâm Châu, rồi 1h tới khách sạn DL.
Ăn sáng có một vài quán ở Gia Kiệm và Định Quán, tuy nhiên đậu xe lề đường không thoải mái và hơi xa, nên tôi thường chạy hết cao tốc, khỏi Dầu Giây ghé cây xăng (trạm dừng) Huyền Hậu, món nước điểm tâm không ngon không dở, WC sạch, bãi xe rộng, thích hợp nghỉ lấy sức trước khi chạy tiếp lên Bảo Lộc.
Chổ này anh em đi đoàn, hội thường ghé làm điểm tập kết
P/s Nên ghé Tâm Châu Bảo Lộc (trong trung tâm) chứ đừng ghé Tâm Châu Lộc An (chạy thêm 10km nữa) chuyên dành cho xe khách, xe đoàn
trạm Huyền Hậu tháng 10.2020
Hỏi về dừng chân dọc đường từ SG-DL

Tập Lái
7/5/17
32
106
33
HCM
www.phongcach8.com

E cũng đi DL ngày 17/10 chậm hơn bác 1 ngày, 4h sáng e xuất phát định ăn sáng ở BL (chưa biết chổ ăn sáng - hóng), ăn trưa (chưa biết chổ ăn - hóng). Ghé Đà Lạt Milk Farm (nếu cho tham quan). Nếu ko cho tham quan thì ghé Thác Prenn tầm 2h-3h sẻ đến KS.
Ở DL 1 đêm chủ nhật đi Zoodoo rồi chạy xuống Nha Trang. Không biết tình hình QL 27C đi Nha Trang thế nào thấy mưa bão quá?

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
E cũng đi DL ngày 17/10 chậm hơn bác 1 ngày, 4h sáng e xuất phát định ăn sáng ở BL (chưa biết chổ ăn sáng - hóng), ăn trưa Tâm Châu (chưa tìm ra lựa chọn khác - hóng). Ghé Đà Lạt Milk Farm (nếu cho tham quan). Nếu ko cho tham quan thì ghé Thác Prenn tầm 2h-3h sẻ đến KS.
Ở DL 1 đêm chủ nhật đi Zoodoo rồi chạy xuống Nha Trang. Không biết tình hình QL 27C đi Nha Trang thế nào thấy mưa bão quá?
Ăn sáng Bảo Lộc nhiều, tôi hay ghé phở khô Hào Ký (Nguyễn công Trứ) đậu xe thoải mái, các tiệm của dân địa phương ở NTMK/Bế văn Đàn (đường nhỏ đậu xe hơi khó), hay tiện nhất là vào cafe Catinat ăn sáng uống nước ngắm cảnh luôn.
Trưa thì cơm niêu Thuận Thành ngon bổ rẻ, hoặc vào nhà hàng Bách Hỷ An - đều khá đông khách. Trọn buổi sáng có thể đi thăm LQPA, chùa Trà, thác Dambri & tu viện Bát Nhã, đồi chè Tâm châu...
Đến Đức Trọng tiếp QL20 lên ngã 3 Bồng Lai rẽ phải vàoTutra ghé Dalat Milk (vào free) hoặc VinaMilk (trước đây chỉ cho vào sáng T7)- tháng 11 đường sẽ rực rở hoa dã quỳ.
Đi Zoodoo nhớ call book vé trước 099 711 11 99, QL27C mùa mưa năm nay ổn, đặc biệt là chưa có sạt lở :p
P/s các điểm ăn uống ở Bảo Lộc phải nhờ bác @truong_dalat hướng dẫn mới đầy đủ. Quên, nhờ bác @mazda6. nữa chứ

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
7/10/20
18
4
1
33
Ăn sáng có một vài quán ở Gia Kiệm và Định Quán, tuy nhiên đậu xe lề đường không thoải mái và hơi xa, nên tôi thường chạy hết cao tốc, khỏi Dầu Giây ghé cây xăng (trạm dừng) Huyền Hậu, món nước điểm tâm không ngon không dở, WC sạch, bãi xe rộng, thích hợp nghỉ lấy sức trước khi chạy tiếp lên Bảo Lộc.
Chổ này anh em đi đoàn, hội thường ghé làm điểm tập kết
P/s Nên ghé Tâm Châu Bảo Lộc (trong trung tâm) chứ đừng ghé Tâm Châu Lộc An (chạy thêm 10km nữa) chuyên dành cho xe khách, xe đoàn
trạm Huyền Hậu tháng 10.2020
View attachment 2335955
Cám ơn bác nhiều. Em cũng tính ghé Huyền Hậu ăn sáng, khởi hành 5h sáng thì ra tới đó cũng cỡ 6h-6h30, ăn xong chạy lên bảo lộc ăn trưa luôn. Còn về cái Tâm Châu, e search gg ra 1 cái ngay QL20, vừa lên đèo, phải cái bác nói ko ạ

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat