Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
Trên otoSG này mình để ý, hễ bài vở nào có từ ngữ liên quan đến Dalat là có bóng dáng anh Sáu @Sixsense.
Mình khoái là anh ấy vào tư vấn rất rất nhiệt tình, rất có tâm. vô tư lự. Cái đáng quý là kiến thức địa lý về Dalat của anh Sáu rất là chuẩn nên mình rất yên tâm.
Thật ra thì biết được gì thì góp ý đó thôi bác, chỉ mới trở lại Dalat gần 5 năm nay. Còn xứ Dalat thì có cả thời sinh viên Viện ĐH ĐL trước 1975 mê chơi hơn mê học.
Cổng trường trước 1975 (gần ngã 5 Đại Học bây giờ)
Hỏi về dừng chân dọc đường từ SG-DL

Hạng D
10/4/16
1.526
6.187
113
44
Giới thiệu các anh Trà Hoa Quán view khá đẹp (mới chụp tối qua), nằm trên đường chính chợ Mới Bảo Lộc ( đường có 2 hàng cau). Mấy chỗ ăn uống anh Sáu giới thiệu chi tiết rồi.
Hỏi về dừng chân dọc đường từ SG-DL

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Ăn uống em cứ ghé quán cho dân địa phương ăn. Ngon bổ rẻ. Nhất là ăn sáng. Pác đi vô khu dân cư, sau đó quẹo vô 1 đường lớn nào đó kiểu gì cũng có bún, phở.

Hạng D
4/3/08
1.054
2.128
113
53
Thủ Đức
Trên otoSG này mình để ý, hễ bài vở nào có từ ngữ liên quan đến Dalat là có bóng dáng anh Sáu @Sixsense.
Mình khoái là anh ấy vào tư vấn rất rất nhiệt tình, rất có tâm. vô tư lự. Cái đáng quý là kiến thức địa lý về Dalat của anh Sáu rất là chuẩn nên mình rất yên tâm.
Riêng Đl thì khen B6 cả ngày:D:D:D

Hạng C
10/8/20
518
952
93
View attachment 2337071
Chào các bác ạ,

Mai e chở gia đình lên DL, lần đầu tự chạy xe nên không biết dọc QL20 hay cung đường lên DL có chỗ nào dừng duỗi tay chân- ăn sáng- ăn trưa ổn không ạ. Bác nào có gì hay gợi ý giúp em vào chỗ ạ.

Em xuất phát 5h sáng SG đi.

Tiện thể cho em hỏi ở QL 20 có đoạn nào hay gắn biển giới hạn tốc độ 60km ạ. với biển báo có dễ nhìn ko ạ. Em đi có em nhỏ nên cũng tà tà chạy 45-70 thôi ạ.

*Ảnh minh họa
Ngoài những đoạn đô thị thì có 2 đoạn giới hạn 60 là từ ngã ba Dầu Dây lên hơn 1km. Đoạn thứ 2 là qua Phú Túc 1 chút, cũng khoảng 1km. Nói chung cứ chạy theo biển báo thôi cho chắc ăn. Xxx Đồng Nai thì trước đây hay có tiếng bắt bậy và ăn bẩn. Còn giờ thì có vẻ ít hơn rồi. Em chạy hoài mà chả thấy đứng chốt gì hết. Lên địa phận LĐ thì ít thấy Xxx. Nếu bác đi giấc chiều, chú ý xe tải chở rau như mấy anh Hino. Họ cậy xe mới, khỏe, là vua cung đường này, Thành Bưởi, PT hay xe dù cũng không chạy bằng mấy ảnh đâu.

Hạng C
19/4/19
594
540
96
40
Sợ nhất mấy chỗ đèn xanh đỏ, các ông xe ben, xe tải lấn làn phóng bạt mạng, cao tốc Liên Khương thì trâu bò và xe máy sang đường làm run cả chân.

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
View attachment 2337071
Chào các bác ạ,

Mai e chở gia đình lên DL, lần đầu tự chạy xe nên không biết dọc QL20 hay cung đường lên DL có chỗ nào dừng duỗi tay chân- ăn sáng- ăn trưa ổn không ạ. Bác nào có gì hay gợi ý giúp em vào chỗ ạ.

Em xuất phát 5h sáng SG đi.

Tiện thể cho em hỏi ở QL 20 có đoạn nào hay gắn biển giới hạn tốc độ 60km ạ. với biển báo có dễ nhìn ko ạ. Em đi có em nhỏ nên cũng tà tà chạy 45-70 thôi ạ.

*Ảnh minh họa
Ngắn gọn cho bác dễ nắm:
-Biển báo rõ ràng dễ quan sát.
-Không có vụ "bắn ẩu"
-Chuẩn bị tinh thần ép sát lề để tránh xe lớn, vd:

• Like
Reactions: phamhoanggiang
Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
E thì cứ đúng biển báo mà chạy, có muốn nhanh hơn cũng ko dc. Bà xã e nhìn biển báo và đọc tốc độ rất tốt nên tuân thủ biển báo là vui nhất. Mà nhiều khi cũng bị dính tốc độ do e cải :D. Đi chơi xa e thường có chuẩn bị bánh mì.
Lơ nhà bác là số dzách rồi :D

• Like
Reactions: redmond8
Hạng C
9/6/10
845
973
103
Ajinomoto Việt Nam
Em đi Đà Lạt chu yeu huong khi hau .nhưng ăn uống thì hơi chán,em toàn ở Terracota trong hồ tuyền lâm. Giá chỗ thân quen nên cũng dễ chịu