Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Nếu ko kẹt xe thì SG DL 5 tiếng vô tư chạy đúng tốc độ, ko dừng nghỉ lâu. SG BL 3,5 tiếng, BL DL 1.5 tiếng
Tôi đi về đường này gần 5 năm, chạy đúng tốc độ quy định, nếu vắng xe thì SG - BL khoảng 3h30', còn BL - ĐL khoảng 2h
Bác chạy được 1h30' cho khoảng đường cao nguyên 120km thì chắc là đu theo Thành Bưởi, Phương Trang chuyến xe đêm (SG-ĐL 4h30')

• Like
Reactions: ZETSIR
Hạng D
10/4/16
1.531
6.271
113
45
Đường ĐL giờ thấy cũng dễ đi mà a,, hết cao tốc thì đường cũng thoáng và êm ,, chạy tranh thủ thì cũng ko khó lắm,, chỉ sợ kẹt xe trên cao tốc và đèo Bảo Lộc
Tháng nào em cũng chở đám nhóc về thăm ông bà nội ở BL, đi hết tầm 4 đến 4.5 tiếng cả ăn nhẹ với đk giao thông bình thường và theo đúng biển báo, kẻ vạch.
Con số 5 tiếng đến ĐL chỉ đúng khi chạy láo như Phương Trang, Thành Bưởi thôi anh.

Hạng C
10/8/20
518
952
93
Tôi đi về đường này gần 5 năm, chạy đúng tốc độ quy định, nếu vắng xe thì SG - BL khoảng 3h30', còn BL - ĐL khoảng 2h
Bác chạy được 1h30' cho khoảng đường cao nguyên 120km thì chắc là đu theo Thành Bưởi, Phương Trang chuyến xe đêm (SG-ĐL 4h30')
PT TB chạy ban đêm đó bác kaka. Còn ban ngày xe đông chả xe nào chạy nổi 5 tiếng

Tập Lái
14/10/15
7
1
1
39
Mình mới đi về 2 tuần trước đây, vào cao tốc lúc 7:30, ra tới Định Quán tầm 9h, ăn sáng và rữa mặt rồi chạy 1 lèo lên Bảo Lộc luôn, ghé Vincom xả nước + mua lương thực, nước uống. Đến Đà Lạt tầm 2:30. Khi đi và về không bao giờ mình chạy quá 60km/h ngoài khu dân cư, trong khu dân cư thì ko quá 50, cao tốc thì đúng tốc độ mà chạy, ko có gì phải lăn tăn. Lúc về có châm hơn do xe về hướng SG đông thôi.

Tập Lái
14/10/15
7
1
1
39
Đây cũng là lần đầu tiên mình lái xe đi Đà Lạt và thấy là quyết định quá sáng suốt, có cái xe đi đâu chơi cũng đc. Xui cái đi tới đâu chổ đó đóng cửa để sửa chữa, hehe. Vợ mình thấy trên fb nó nói mấy cái homestay sống ảo nên book, tới nơi nhìn ko ở đc nên bỏ luôn, qua book bên Ladalat, tối ngủ sáng dậy qua Thung Lũng Tình Yêu chơi, chiều qua XQ tham quan, nhẹ nhàng, thư giãn.

Hạng D
9/1/16
1.665
3.231
123
48
Sài Gòn
Xem các bác bàn mà em ngứa chân tay quá. Năm nào cũng đi ĐL 1-2 lần, mà toàn bay lên rồi thuê xe máy chạy tuốt vô cái quán sát hồ thung lũng vàng. Từ lúc covid đến giờ toàn loanh quanh SG - VT. Để xúi vợ đầu tháng 11 này lấy xe đi.

Tập Lái
7/10/20
18
4
1
33
Xem các bác bàn mà em ngứa chân tay quá. Năm nào cũng đi ĐL 1-2 lần, mà toàn bay lên rồi thuê xe máy chạy tuốt vô cái quán sát hồ thung lũng vàng. Từ lúc covid đến giờ toàn loanh quanh SG - VT. Để xúi vợ đầu tháng 11 này lấy xe đi.
Nhà e có bé 3 tuổi nên option đi xe máy hơi cực. Chạy xe có cái vui đó bác. E đợt vừa rồi là lần đầu chạy SG-DL, lúc đầu cũng lo nhưng chạy thấy dễ. Tuy nhiên do chỉ chơi dc t6-7-cn mà tốn hết nữa ngày t7 chạy ( đi 6h- tới 2h) và hết ngày CN chạy về ( đi 11h tới 7h) nên lần sau có khi e bay lên rồi thuê xe trên đó chạy cho tiết kiệm thời gian, hoặc đi chơi dài ngày xíu.

Tập Lái
12/8/16
2
11
18
36
Ăn sáng Bảo Lộc nhiều, tôi hay ghé phở khô Hào Ký (Nguyễn công Trứ) đậu xe thoải mái, các tiệm của dân địa phương ở NTMK/Bế văn Đàn (đường nhỏ đậu xe hơi khó), hay tiện nhất là vào cafe Catinat ăn sáng uống nước ngắm cảnh luôn.
Trưa thì cơm niêu Thuận Thành ngon bổ rẻ, hoặc vào nhà hàng Bách Hỷ An - đều khá đông khách. Trọn buổi sáng có thể đi thăm LQPA, chùa Trà, thác Dambri & tu viện Bát Nhã, đồi chè Tâm châu...
Đến Đức Trọng tiếp QL20 lên ngã 3 Bồng Lai rẽ phải vàoTutra ghé Dalat Milk (vào free) hoặc VinaMilk (trước đây chỉ cho vào sáng T7)- tháng 11 đường sẽ rực rở hoa dã quỳ.
Đi Zoodoo nhớ call book vé trước 099 711 11 99, QL27C mùa mưa năm nay ổn, đặc biệt là chưa có sạt lở :p
P/s các điểm ăn uống ở Bảo Lộc phải nhờ bác @truong_dalat hướng dẫn mới đầy đủ. Quên, nhờ bác @mazda6. nữa chứ
Vinamilk nay cho vào cửa thoải mái k cần đăng ký sáng t7 hả bác?

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Vinamilk nay cho vào cửa thoải mái k cần đăng ký sáng t7 hả bác?
Lâu rồi chưa đi nên không rõ nữa bác, tham khảo thử
Hỏi về dừng chân dọc đường từ SG-DL

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: ndtndt