Hạng D
9/1/16
1.648
3.198
123
48
Sài Gòn
Nhà e có bé 3 tuổi nên option đi xe máy hơi cực. Chạy xe có cái vui đó bác. E đợt vừa rồi là lần đầu chạy SG-DL, lúc đầu cũng lo nhưng chạy thấy dễ. Tuy nhiên do chỉ chơi dc t6-7-cn mà tốn hết nữa ngày t7 chạy ( đi 6h- tới 2h) và hết ngày CN chạy về ( đi 11h tới 7h) nên lần sau có khi e bay lên rồi thuê xe trên đó chạy cho tiết kiệm thời gian, hoặc đi chơi dài ngày xíu.
Lái xe đi cũng là 1 cách thư giãn bác ạ! Ngắm các địa phương khi xe qua! Chứ Dalat lòng vòng 3 ngày là hết chỗ, chỉ ăn và ngủ thôi!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
Đúng chổ sạt lỡ như bác 6 đã còm,
bảng "hết giới hạn tốc độ 40"+"biển phụ xe khách"
.........
Ah lúc về có 1 đoạn dốc ở Di Linh, tự nhiên vừa hết đèo cái có biển hết giới hạn 40, trong khi trước đó ko hề có biển 40, làm em giật mình, cứ tưởng bị hụt biển, tự nhiên chột dạ chạy chậm lại.
Ban ngày chạy 5 tiếng, nếu từ thị trấn Di Linh lên đến Liên Nghĩa dám phang bình quân 100-120 km/h.
Ban đêm, chịu chơi thì còn khoản 3h, nếu đua từ Bảo lộc lên đến Đà lạt
Đi SG-ĐL có 5 tiếng đồng hồ, anh chạy sao được vẫy? Chỉ mình cách nhen, mình về BL đến 4.5 tiếng lận.:(
Nếu ko kẹt xe thì SG DL 5 tiếng vô tư chạy đúng tốc độ, ko dừng nghỉ lâu. SG BL 3,5 tiếng, BL DL 1.5 tiếng
P/S: chổ KDC Đinh Gia Trang ( Hồ Đại Ninh) hiện nay được giám sát ban đêm liên tục

• Like
Reactions: Hugo Hip
Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Nhà e có bé 3 tuổi nên option đi xe máy hơi cực. Chạy xe có cái vui đó bác. E đợt vừa rồi là lần đầu chạy SG-DL, lúc đầu cũng lo nhưng chạy thấy dễ. Tuy nhiên do chỉ chơi dc t6-7-cn mà tốn hết nữa ngày t7 chạy ( đi 6h- tới 2h) và hết ngày CN chạy về ( đi 11h tới 7h) nên lần sau có khi e bay lên rồi thuê xe trên đó chạy cho tiết kiệm thời gian, hoặc đi chơi dài ngày xíu.
Thật ra đi máy bay cũng mất khá nhiều thời gian, từ nhà đến sân bay 2 chiều rồi check-in chờ các kiểu dù rằng bay chỉ khoàng 40", thời gian tổng cộng khoảng 4h. Trong khi khi chạy xe nhà thích đâu ghé đó, mấy ngày ở phố núi tự lái xe đi khám phá các vùng xa ngoài thành phố mới cảm hết cái đẹp của Dalat. Vì vậy ở nhà luôn chọn xe là phương tiện di chuyển chính.

Hạng C
25/6/14
623
743
93
Đi SG-ĐL có 5 tiếng đồng hồ, anh chạy sao được vẫy? Chỉ mình cách nhen, mình về BL đến 4.5 tiếng lận.:(

Như mình nói thôi, 5h sáng đi, đạt tốc độ tối đa biển cho phép. 5h đường thoáng chạy rất khỏe.

Cùng cung đường + tài đó, chủ nhật bạn mình ĐL về SG từ 10h trưa tới 18h (8 tiếng) mới tới nơi.

Hạng D
10/4/16
1.526
6.190
113
44
Như mình nói thôi, 5h sáng đi, đạt tốc độ tối đa biển cho phép. 5h đường thoáng chạy rất khỏe.

Cùng cung đường + tài đó, chủ nhật bạn mình ĐL về SG từ 10h trưa tới 18h (8 tiếng) mới tới nơi.
Khoảnh cách SG-ĐL là 300km, chạy hết 5h>>> trung bình 60km/h. Đoạn đường đi qua rất nhiều KDC khá đông như La Ngà, Định Quán, Tân Phú, Madaguoi, Phương Lâm, Bảo Lộc, Di Linh, Đức Trọng, chưa kể các đèo và đoạn quanh co bảng 60. Hơn nữa, QL20 không có lươn cứng, vạch liền rất nhiều.
Tài thật anh @Sixsense ui.o_O

Hạng B2
27/1/14
486
3.208
123
Không riêng mình em, mà mấy mấy người trên xe đều chê cafe dở, uống chua lè. Về cách phục vụ thì em thấy nhân viên cũng bình thường. Chắc tại làm khang trang nên nhiều người thích ghé.

Chạy lên 1 khúc nữa, e thấy còn đang xây 1 cái KTTN bự hơn.
E hay ghé Tâm Châu làm ly cf Free.

Hạng C
25/6/14
623
743
93
Khoảnh cách SG-ĐL là 300km, chạy hết 5h>>> trung bình 60km/h. Đoạn đường đi qua rất nhiều KDC khá đông như La Ngà, Định Quán, Tân Phú, Madaguoi, Phương Lâm, Bảo Lộc, Di Linh, Đức Trọng, chưa kể các đèo và đoạn quanh co bảng 60. Hơn nữa, QL20 không có lươn cứng, vạch liền rất nhiều.
Tài thật anh @Sixsense ui.o_O

5-6h sáng khu dân cư có ai đâu Đó là xe hơi đúng luật chứ đi moto chạy tầm 4 tiếng là tới rồi. Tất nhiên phải đi từ 3-4h sáng.

Hạng D
4/3/08
1.054
2.128
113
53
Thủ Đức
E xuất phát lúc 0h, chạy đúng biển cho phép ( cài cc) mất đúng 6 tiếng cho quãng đường 289 km. Mấy bác chạy dưới 5 h quá giỏi ( không khuyến khích)

Hạng D
10/4/16
1.526
6.190
113
44
E xuất phát lúc 0h, chạy đúng biển cho phép ( cài cc) mất đúng 6 tiếng cho quãng đường 289 km. Mấy bác chạy dưới 5 h quá giỏi ( không khuyến khích)
Mý anh khoe chạy 5h chắc chạy láo như Phương Trang, Thành Bưởi ấy bác.